พาชม Clarins Skin Spa สาขาใหม่ล่าสุดที่ Emporium ที่สุดของความฟินที่สาวๆ ควรลอง

12 4

ในวันที่เหนื่อยๆ เศร้าๆ  ถ้าสาวๆ ได้ไปเข้าสปาดีๆ สักนิด เอมบอกเลยว่าตอนทำเสร็จเดินออกมา ชีวิตจะแฮปปี้ดี๊ด๊าเหมือนเป็นคนละคนเลย

วันนี้เอมเลยจะพาสาวๆ มาดู Clarins Skin Spa สปาทรีตเมนต์ชั้นเลิศจากแบรนด์ Clarins สาขาใหม่ล่าสุดที่ห้าง The Emporium กันค่ะ

เผื่อว่าใครเหนื่อยๆ นอยด์ๆ อยากหาที่ผ่อนคลายสำหรับสุดสัปดาห์นี้ค่า

เอมเชื่อว่าสาวจีบันแทบทุกคน รู้จักแบรนด์ Clarins กันอยู่แล้ว แต่บางคนอาจจะยังไม่รู้ว่าเค้ามีสปาของตัวเองด้วย

ซึ่งจริงๆ แล้ว Clarins Skin Spa เนี่ยมีในไทยมากว่า 20 ปีแล้วนะคะ

ส่วนสาขาใหม่ล่าสุดนี้เป็นสาขาที่ 8 แล้วค่ะ เปิดให้บริการอยู่ที่ห้าง The Emporium ลง BTS พร้อมพงษ์ลงมาแล้วก็เดินเข้าห้างมาได้เลย สะดวกม๊ากกกก (แอบกระซิบว่า สาขานี้มีความพิเศษสุดๆ ที่สาขาอื่นไม่มีด้วยนะ ฮี่ๆ)

จากนั้นเข้ามาด้านใน สาวๆ ก็จะเจอห้องรับรองให้ได้นั่งพัก นั่งรอกันก่อน ใครพาคุณแฟนมาก็มานั่งรอด้านในได้ด้วย เงียบๆ มีโซฟานุ่มๆ สบายมากค่ะ

จากนั้นพี่พนักงานจะพาไปที่ห้องสปาค่ะ

สปาทุกห้องจะเหมือนกันหมดเลย มีเตียง ตู้สำหรับเก็บของ เก็บเสื้อผ้า แล้วก็อ่างล้างมือ ชั้นวางอุปกรณ์ ทุกอย่างสะอาดปิ๊งๆ และปิดมิดชิด สาวๆ คนไหนขี้อายก็หายห่วงได้เลยจ้า

ส่วนเอกลักษณ์ของ Clarins Skin Spa ที่เอมอยากให้สาวๆ มาลองก็คือ "การนวดมือ" ล้วนตลอดคอร์สค่ะ ไม่มีการใช้เครื่องมือใดๆ เลย เป็นการนวดที่ฟินมากกกกก นวดแล้วสบายตัวที่สุด พี่ๆ ฝีมือดีมาก ซึ่งเค้าจะเริ่มด้วยการไล่น้ำเหลืองและของเสียก่อน เพื่อให้ร่างกายเราสามารถซึมซับสกินแคร์ต่างๆ ได้ดียิ่งขึ้น และช่วยลดและกระชับสัดส่วนด้วย

และสกินแคร์ที่ใช้ในคอร์สทรีตเมนต์ บอกเลยว่าคนละตัวกับหน้าเคาน์เตอร์นะจ๊ะ

ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ใน Clarins Skin Spa จะเป็นสูตร Pro ซึ่งเข้มข้นกว่าที่วางขายอยู่ถึง 10 เท่า!!! และไม่มีขายที่เคาน์เตอร์ด้วย ถ้าใครอยากลอง ต้องมาลองในสปาเท่านั้นจ้ะ :P

ส่วนสุดท้ายของ Clarins Skin Spa สาขา The Emporium ที่พิเศษสุดๆ ไม่มีที่ไหนมาก่อน ก็คือ "Sampling Wall" หรือ "กำแพงเทสเตอร์" นั่นเองจ้าาาาาา

ที่กำแพงนี้จะมีลิ้นชักที่อัดแน่นไปด้วยเทสเตอร์ผลิตภภัณฑ์ Clarins ให้สาวๆ ได้หยิบกลับบ้านกันไปลองใช้จริง แต่ๆๆ Exclusive สุดๆ สำหรับลูกค้า Clarins Skin Spa เท่านั้นนะจ๊ะ ไม่ใช่ว่าใครจะไปเอาก็ได้นะยูววว์  :P

สาวๆ คนไหนที่ยังไม่เคยลองสปาอย่างจริงจัง ลองแวะไปถามหรือใช้บริการ Clarins Skin Spa กันดูได้ เอมรับรองว่าได้ผ่อนคลายแบบฟินสุดๆ ไม่มีผิดหวังแน่นอน

ส่วนสาวๆ คนไหนที่ไม่สะดวกสาขา The Emporium นี้ เค้าก้มีอีกหลายสาขาที่อื่นเลยน้า เช่น เซ็นทรัลชิดลม, เซ็นทรัลเอ็มบาสซี, เซ็นทรัลลาดพร้าว, เซ็นทรัลบางนา, เซ็นทรัลเฟสติวัลเชียงใหม่

แต่ถ้าแอบไปใช้บริการกันมาแล้ว อย่าลืมแวะมาเล่าให้สาวๆ จีบันฟังกันบ้างนะคะ :)

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE