รีวิว 2 สกินแคร์หลักร้อย ไร้สิวผิวกระจ่างใส

15 4

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนค่ะ เราเป็นมือให้หัดเขียน วันนี้ว่าด้วย 2 สกินแคร์ ที่ช่วยในเรื่องของปัญหาสิว ผิวกระจ่างใสได้ดีที่สุดในยุคนี้  พอดีแอบเห็นเพื่อนแท็กมา อุ๊ย ๆ มันน่าสนใจมาก เราจะพลาดได้ไงรีบไปซื้อมาเลยยยยเดี๋ยวสวยไม่ทันเพื่อน ผลลัพธ์ ?? เห้ยใช้แล้วคือมันใช่อ่ะ ของเค้าดีจริงๆ  และจริงไหมค่ะ?? ที่ทุกวันนี้ผู้หญิงทุกคนอยากสวยผิวหน้ากระจ่างใส อ่อนวัย ลองมาดูกันค่ะว่าเราใช้ตัวไหนบ้าง

ตัวแรกค่ะ  Cute Press Super Strength 10% Vitamin C Booster Serum   ตัวนี้เป็นเซรั่มบำรุงผิวหน้าตัวหนึ่งที่ช่วยให้ผิวหน้ากระจ่างใส ลดริ้วรอย และยังช่วยปรับสมดุลผิวให้ผิวแข็งแรง ตัวนี้ใช้แล้วรู้สึกดีมากค่ะ เห็นผลหลังจากการในช่วง 2 สัปดาห์ ผิวหน้าดูกระจ่างใสมาก และตัวนี้ค่อยข้างเหมาะ ปลอดภัย กับผิวที่ระคายเคืองงายมากๆค่ะ

ตัวที่2 ชื่อว่า Skinplants Defenza Cream สำหรับครีมตัวนี้ใช้แล้วได้ผลลัพธ์ดีม๊ากมาก บอกเลยค่ะจากที่ผิวหน้าเราสิวทุกอย่างตั้งกองทับมาลุมล้อมบนใบหน้า (เครียดมาก) หารู้ไม่ว่าครีมตัวนี้ช่วยรักษาสิวได้ดีมากๆช่วยลดการอักเสบของผิว พร้อมฟื้นฟูบำรุงผิวให้แข็งแรงและช่วยลดการระคายเคืองของผิวได้ดีจริงตัวนี้เราใช้เช้ากับก่อนนอน หลังจากตื่นเช้ารู้สึกเลยว่าผิวหน้าดูนุ่ม แถมชุมชื่นมากๆหลังจากใช้ 2 สัปดาห์เห็นผลได้ดีจริง ลูกรักเลยค่ะ

สำหรับวิธิการใช้ ลงเซรั่มก่อนตามด้วย Defenza Cream ใช้เป็นประจำเชาเย็นค่ะ และแนะนำเพิ่มสำหรับคนที่เป็นสิวให้ใช้พวกคลีนซิ่งหรือตัวทำความสะอาดที่ช่วยลดในเรื่องของแบตทีเรียที่ก่อให้สิวด้วยนะคะ           ***คิดว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้หญิงหลาย ๆ ท่านที่ต้องการดูแลผิวอย่างจริงจัง บอกได้เลยราคาหลักร้อยแต่คุณภาพที่ได้หลักล้านนนนนนนไปเลย จัดว่าเด็ดค่ะ แล้วพบกันใหม่นะคะ

ฺBeauty Monster

ฺBeauty Monster

FULL PROFILE