Orange & Brown Soft Smokey Eye Makeup สวยโทนส้มแบบไฟลุกก !! #eenglishh

25 8

สวัสดีค่า กลับมาเจอกันอีกแล้วนะค้า วันนี้อิงมาแต่งในลุคเผ็ด นัววในลุค Orange & Brown Soft Smokey โดยเน้นโทนส้มน้ำตาลแต่งแบบง่าย ๆแต่ตอนเสร็จสวยไฟลุกแน่ พร้อมแล้วเราไปพร้อมกันเลยค่า

• ลงสีส้มอ่อนออกน้ำตาลที่เบ้าตาสร้างกรอบตา
  • ใช่สีส้มคัดเบ้าตรงชี่นพับตาแล้วเกลี่ยให้เข้ากัน
  • ลงสีน้ำตาลเข้มที่เส้นขอบตาถึงชั้นสีส้มที่เราทาไปก่อนหน้า
  • ใช้สีแรกลงบริเวณตาด้านล่าง
  • ใช่สีน้ำตาลจิกที่หางตาด้านล่างแบบเบา ๆ
  • เขียนอินไลน์เนอทั้งบนและล่าง กรีดอายไลน์เนอที่เส้นขอบตาบน
  • ดัดจนตา ติดบนตาแบบไม่หน้ามากวันนี้เรามาแบบ Soft แล้วปัดมาสคาร่าโลดด

งานคิ้วก็ง่าย ๆ ใช้ดินสอเขียนตามโครงคิ้วเราเลย แต่อิงจะให้มันโก่งขึ้นหน่อย

ลงรองพื้นเลยอิงบีบใส่แปรงแล้วเกลี่ยเลยเนื้อรองพื้นตัวนี้จะเป็นน้ำ ๆ เกลี่ยง่ายค่ะ

ขอเหลาหน้าด้วยคอนซิลเลอแบบครีม 1 ยกขอแบบพุ่งสุด

ปัดแก้มเบา ๆ แถวโหนกแก้มให้พอมีสีพอนะค้าา

ทาปากด้วยสีน้ำตาลอมส้ม

ลงไฮไลท์เพิ่มความฉ่ำ แล้วตบท้ายด้วยฉีดน้ำแร่เซ็ททุกสิ่งก็เสร็จแล้วว ลุคนี้อิงว่าง่ายมากเลยนะคะ แล้วคือเอาอยู่แต่งไปงานเปลี่ยนสีให้เบาลงก็เริ่ดหวังว่าทุกคนจะชอบกันนะคะ วันนี้อิงไปแล้วสวัสดีค้าาา <3

ลุคที่ได้มา อู๊ยยยย ขนลุก !!

ภายใต้ความนัวของตาา

ปั๊ววววว

ม้วนเดียวจบบบ

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE