แนะนำ แฟชั่นพรางพุง ไปจัดหนักบุฟเฟ่ต์

13 1

สวัสดีสาวๆจีบัน วันนี้เราจะมาแนะแนวทางสำหรับสาวๆสายบุฟเฟ่ต์ที่ตระเวนจัดหนักสรรหาร้านเด็ดร้านดังไปนั่งกิน นอกจากเลือกร้านแล้ว ก็อยากจะบอกว่าการเลือกชุด แต่งตัวไปกินก็สำคัญเช่นกัน รัดไปกินไม่คุ้มนะ บอกเลย แต่จะให้แต่งเสื้อยืด กางเกงขาสั้นไปกิน ก็ไม่ใช่สาวๆจีบันสิเนอะ

เสื้อ Over Size กินยังไงก็ไม่เห็นพุง  

เทรนด์เสื้อ Oversize เป็นอะไรที่ฮิตมาต่อเนื่อง ไม่ว่าจะสาวไซส์เล็ก สาวอวบ ก็ใส่แล้วเก๋ไม่แพ้กัน  มันจึงเป็นแฟชั่นที่เหมาะมากกับการไปนั่งกินบุฟเฟ่ต์ ต่อให้กินจุแค่ไหน ไม่เห็นพุงแน่นอน 

Mini Dress ทรงหลวมๆ น่ารักแบบสบายพุง

Mini dress เป็นอีกแฟชั่นที่แนะนำ ใส่ออกมาแล้วดูน่ารัก ใสๆ ใส่ไปนั่งกินสบายๆ พรางพุงที่แน่นๆ   แต่ต้องเลือกทรงที่หลวมนิดนึงนะ

Set เสื้อ + กางเกงชาสั้น พรางพุงแบบเท่ห์ๆ

ตอนนี้กำลังฮิตเลยกับชุดที่เข้าเซ็ตกัน มีทั้งขาสั้น ขายาว กางเกงเป็นแบบยางยืด เสื้อหลวมๆ ปิดขอบกางเกง พรางพุงได้ดีเลิศ แถมยังดูเท่ห์อีก

โบฮีเมี่ยน ก็มา

เป็นอีกหนึ่งแฟชั่นที่กำลังมาแรงในช่วงนี้ ทรงใส่สบาย พรางได้ทุกส่วน จัดหนักแค่ไหนก็ไม่มีใครเห็นพุง

AORAIRR

AORAIRR

สวัสดีค่ะ ชื่ออ้อแอ้ อายุ 33 ปี

อ้อเป็นผู้สื่อข่าว ช่อง 8 ค่ะ (แต่ก่อนหน้านี้ทุกคนอาจเคยเห็นหน้าจอช่อง 7 ตอนนี้ย้ายแล้วน้าาา ฝากติดตามนะคะ )

แม้งานจะลุย หนัก แต่รักการแต่งหน้า + แฟชั่น
บางทีเจอที่หน้าจอจะต่างจากตัวจริงและในกระทู้ แบ๊วมากกกกก แต่ตอนทำงานคือ ดุเดือดมากกก

ดีใจที่ได้มาเป็น 1 ในสาว Jeban และรู้จักกันทุกคนนะคะ ฝากกดติดตามกันน้าาาา

****ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ****

FULL PROFILE