[ Review ] Mid Year Favorite of 2017 ใช้แล้วดีใช้แล้วเด็ด | maypannapat

23 15

เห่นโล่ววว  สวัสดีค่ะทุกคนนน  ห่างหายไปนานพอสมควรเลยกับการตั้งกระทู้ของเมย์  วันนี้เมย์มาพร้อมกับ Mid Year Favorite แห่งปี 2017 นั่นเองค่า  ไม่ได้มาช้าไปใช่ไหมเอ่ย 55555  เมย์รอให้หมดครึ่งปีจริงๆ ก่อนค่อยมาตั้งไงเนาะ (แก้ตัวเบาๆ)  ไม่รอช้าแล้วค่ะ ไปเริ่มกันเล้ยยย

The Saem Cell Renew Bio Micro Peel Soft Gel เปิดมาตัวแรกก็ต้องขอเมาท์ยาวๆ ไปเลยกับตัวนี้ เพราะชอบม๊ากกกก เมย์เคยได้ขนาดเทสเตอร์มาลองใช้แล้วรู้สึกแบบ เหยแกรรร มันไม่ใช่เจลขัดผิวธรรมดานะจ๊าา ใครนึกไม่ออกว่าเจลขัดผิวเป็นไงก็นึกถึงเจลขัดขี้ไคลก็ได้ค่ะ ตอนแรกคิดแบบ เฮ้ย มันก็แค่เจลขัดขี้ไคลเปล่าวะ แต่เปล่าเลยจ้าาา นางเป็นตัวเปิดประสบการณ์ใหม่แห่งเจลขัดผิวเลยก็ว่าได้ 555 นางมาพร้อมกับ BHA และ AHA ช่วยผลัดเซลล์ผิวนะคะ (ใครแพ้ก็หลีกเลี่ยงเด้อ) ตัวนี้จะเปลี่ยนสภาพเนื้อเจลกลายเป็นขุยเร็วมาก ขัดง่ายไม่แสบไม่คันไม่ระคายเคือง สำหรับเมย์กลิ่นมันก็หอมพอใช้ได้นะ หอมแบบสดชื่นๆ สิ่งที่ชอบมากที่สุดสำหรับตัวนี้คือล้างแล้วหน้านุ่มลื่นเว่อร์วังมากจ้าาา เหมือนนางที่เอาสิ่งสกปรกที่อยู่บนผิวเราออกไปหมดเลยจริงๆ ได้ฟีลหน้านุ่มลื่นเหมือนเอาพวกผงสครับมาขัดหน้าเลยค่ะ หน้าไม่แห้งด้วย เลิฟฟ เมย์จะใช้ตัวนี้หลังเช็ดคลีนซิ่งนะคะเพื่อเป็นการขัดเอาพวกคราบกันแดดหรือคราบแป้งที่หลงเหลืออยู่ออกไปให้หมด พอขัดเสร็จแล้วดูเนื้อเจลปรากฏว่าเนื้อเจลมันเหลืองจากพวกคราบแป้งที่ยังเช็ดออกไม่หมดเลยจ้าา ที่เห็นผลชัดมากสำหรับตัวนี้เลยคือสิวอุดตันไม่ขึ้นเลย ย้ำว่าเลยยย ขนาดสิวอุดตันยังไม่มีก็อย่าพูดถึงสิวอักเสบ ไม่มีมาซักเม็ดแม้วันมามาก 55555 ผิวสะอาดขึ้นจริงจัง ราคาอาจจะสูงไปนิดแต่ถ้าเทียบกับปริมาณแล้วคือคุ้มมาก เพราะการใช้แต่ละครั้งก็ใช้แค่นิดเดียวเอง ใครเคยเห็นผ่านๆ ตาแล้วไม่สนใจต้องไปลองหาเทสเตอร์มาแล้วล่ะเมย์บอกเลยย 55555

Daiso Natural Konjac Puffตัวนี้ก็มีชื่อเสียงโด่งดังในร้านไดโซะมานานแล้วค่ะ  เมย์ก็เป็นหนึ่งในนั้นที่ซื้อมาใช้เพราะอยากลองอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง  บอกเลยว่ามันคือของถูก!!  และดี!!  ในราคา 60 บาทแบบนี้  ก่อนใช้ต้องเอานางไปแช่น้ำก่อนซักพักให้นางอ่อนตัวก่อนนะคะ  เมย์จะใช้กับโฟมล้างหน้าที่เมย์ชอบ  ขัดๆ วนๆ ไป  พัฟนุ่มนิ่มดีเหมือนกันนะเออ  ขัดหน้าแล้วรู้สึกหน้าสะอาดสดชื่นมากค่ะ  เหมือนให้ผิวได้หายใจเลยจ้า  ครีมก็ซึมดีขึ้นด้วยนะ  เมย์ไม่ได้ใช้ทุกวันนะ  จะใช้ในวันที่เหงื่อออกเยอะๆ หรือรู้สึกว่าผิวมันอึดอัด  ขอวอนไดโซะอย่าเลิกผลิตตัวนี้นะคะ  มันคือขอดีประจำร้านเลย 555

Mistine Lady Care Extra Gentle With Royall Jelly Feminine Cleansing อะๆ เราก็ไม่ได้มาแค่สกินแคร์หรือเครื่องสำอางนะคะ  บอดี้แคร์ก็มานะเอ้ออ 55555  จุดซ่อนเร้นหรือน้องสาวเราเนี่ยไม่ควรปล่อยปละละเลยเด็ดขาด  ในเมื่อเราอาบน้ำให้ร่างกายเราแล้ว  เราก็ต้องอาบน้ำให้น้องสาวเราด้วยน้าา  เมย์ก็เปลี่ยนใช้ไปหลายยี่ห้อตามประสาคนชอบของใหม่เนาะ  แต่ตัวนี้เมย์ว่ามันโอเคกับเมย์มากเพราะมันไม่ทำให้ระคายเคืองเลย  บางแบรนด์อาจจะมีรู้สึกแสบนิดนึงพอให้รู้สึก  แต่กับตัวนี้ไม่มีนะ 555  อีกอย่างคือเมย์ซื้อตัวนี้มาเพราะตอนนั้นตังค์ใกล้หมด... (ช่วงสิ้นเดือนสินะ)  ปรากฏว่าผลลัพธ์ดีเกินคาด  เก็บเข้าหมวดถูกและดีไปอีกตัวเลยย 55555

Sofy Cooling Freshผ้าอนามัยก็มาจ้าาา 55555  นี่จะรีวิวให้ครบทั้งตัวแล้วมั้งเนี่ย 555  สาวๆ หลายคนน่าจะรู้จักตัวนี้เป็นอย่างดีเพราะนางเป็นผ้าอนามัยที่แหวกแนวมาก  นางเป็นผ้าอนามัยที่ทำให้น้องจิมิเราเย็นสดชื่นนนน  คือหลายๆ คนก็ไม่ชอบเพราะมันเย็นเกินไป  แต่สำหรับเมย์คือมันใช่อะ  ใช้ครั้งแรกแล้วชอบมาก  ติดใจ  น้องจิมิเย็นได้ใจมาก  ชอบบบ 55555  รู้สึกเหมือนมีแอร์เป่าที่น้องจิมิง่ะ  โอ้ยขำ 555  นางมาพร้อมกับกลิ่นสดชื่นๆ ที่ช่วยกลบกลิ่นอับชื้นของน้องจิมิเราได้เป็นอย่างดี  ใครที่ชอบตัวนี้เหมือนเมย์ช่วยคอมเม้นท์แสดงตัวหน่อยค่ะ  อยากรู้ว่ามีคนชอบเหมือนกันมั้ย 555

Giffarine Balancing Tonerถ้าใครที่หาโทนเนอร์ที่หวังผลแค่เพียงเช็ดหน้าให้สะอาดและเตรียมผิวให้พร้อมรับการบำรุง  เมย์ขอแนะนำตัวนี้เลยจ้าา  นางเป็นโทนเนอร์ที่ราคาไม่แพงเลยนะ (เมย์ได้มาในราคา 90 บาท)  เช็ดผิวได้สะอาดดีมากอีกด้วย  เอฟเฟ็คท์หลังการเช็ดด้วยตัวนี้แล้วผิวจะรู้สึกเย็นๆ หน่อยนะคะ  น่าจะเป็นเพราะนางผสมเมนทอลมาด้วย  ลืมบอกไปว่านางโนแอลโนน้ำหอมจ้า  แต่ก็มีกลิ่นเย็นๆ สดชื่นๆ นะ  น่าจะเป็นกลิ่นเมนทอลบวกกับส่วนผสมที่เพิ่มความชุ่มชื้นที่เค้าใส่มามากกว่าเมย์ว่า  เมย์ใช้ตัวนี้แล้วไม่อุดตัน  หน้าสะอาดสดชื่นดี  เป็นโทนเนอร์ที่ไม่ได้หวังผลอะไรมากแค่สะอาดเป็นพอ  จัดไปค่ะ

Regro Hair Protective Shampooตัวนี้ได้มาจากร้านขายยาแบบงงๆ ค่ะ  ตอนนั้นผมร่วงเยอะมาก  เยอะซะจนคิดว่าเป็นมะเร็ง 55555  แบบกวาดห้อง 2 วันครั้งเจอผมกองพะเนินเยอะมากจ้า  เมย์จะไม่ทน 555  แชมพูตัวนี้กลิ่นหอมดีนะเมย์ว่า  เวลาล้างออกแล้วไม่ได้รู้สึกว่าผมแห้งมากแต่ก็ไม่ได้นุ่มมากเช่นกัน  ฟองเยอะด้วย  ก็ใช้มาเรื่อยๆ จนจะหมดขวด  สังเกตได้จากเส้นผมที่ร่วงบนพื้นมันน้อยลง  จากที่ใช้มากี่ยี่ห้อก็ไม่ช่วยซักทีก็เลยได้ตำแหน่ง Favorite ประจำปีนี้ไปเลยจ้าา  ราคาไม่แพงด้วยนะตัวนี้  เมย์ซื้อมาแค่ 200 กว่าบาท  เขามีหลายรุ่นนะยี่ห้อนี้  แต่เลือกตัวนี้มาเพราะมันสำหรับผู้หญิงบอบบางอย่างเรา 55555

Laneige Clear C Peeling Serumตัวนี้เป็นเซรั่มที่ช่วยผลัดเซลล์ผิวด้วย AHA จากธรรมชาติ  ด้วยความคิดเราที่ว่าผลัดเซลล์ผิวไปด้วยพร้อมกับบำรุงด้วยวิตามินซี  มันต้องออกมาเริ่ด! 55555  ขวดจะออกแนวเดียวกับข้างบนเลยค่ะ  ขวดแก้วสีชมพูดูไฮเนื้อด้านๆ (ถ้าบอกว่าซื้อมาเพราะเห็นขวดจะผิดมั้ยง่ะ 55555)  เนื้อเซรั่มก็เป็นสีขาวขุ่นๆ  กลิ่นจะแอบมีกลิ่นเปรี้ยวจากผลไม้นิดๆ  เนื้อเกลี่ยง่ายมากก  กดมานิดเดียวแต่ก็ทาได้ทั่วหน้าแล้ว  ซึมเร็วด้วยนะ  ชอบตรงนี้ 555  รู้สึกได้ถึงความเนียนของผิวและรูขุมขนดูเล็กลงนิดๆ  เผยผิวแบบใสๆ วัยรุ่นชอบเลย 555  ใครที่หวังจะความขาวจากตัวนี้ขอบอกเลยว่าอาจไม่เหมาะ  เพราะนางจะค่อยๆ ผลัดเซลล์ผิวไปเรื่อยๆ ให้ผิวเราดูสดใสเรียบเนียนแค่นั้น  แต่ถ้าใครที่เป็นคนขาวแบบเมย์แต่เจอปัญหาผิวหมองคล้ำไม่สดใสจะเหมาะมากกว่า  ด้วยความที่เมย์เป็นคนขาวอยู่แล้วแต่มันหมองๆ  ตัวนี้เลยช่วยให้ผิวดูมีออร่ามากกก  แบบว่าเผยความขาวของเราให้พุ่งกระจายออกไป 55555   

The Saem Urban Eco Harakeke Emulsion EXเป็นอีมัลชั่นที่ขวดใหญ่มากเว่อร์เพราะนางมีมากถึง 140 ml เลยนะจ๊าา  กลิ่นค่อนข้างแรงพอสมควร  คาดว่าน่าจะมีน้ำหอม  เค้าเคลมมาในเรื่องของความชุ่มชื้นนะคะตัวนี้  นางใช้สารสกัดจากพืชฮาราเกะเกะ 100% แทนน้ำเปล่า  คุณสมบัติเหมือนว่านหางจระเข้แต่ดีกว่ามาก ช่วยปกป้องผิวจากมลภาวะต่างๆ และคงความชุ่มชื่นได้ยาวนาน ช่วยป้องกันผิวเสียและบำรุงผิวได้อย่างมีประสิทธิภาพ  เนื้ออีมัลชั่นจะเป็นเนื้อเจลสีขาวขุ่นเหลวๆ ค่ะ  จะว่าเจลก็ไม่ใช่  ครีมก็ไม่เชิง  เกลี่ยลงบนผิวง่ายและซึมลงผิวง่ายมากกก  เมย์ชอบตัวนี้เพราะถ้าวันไหนขี้เกียจทาอะไรก็ทาตัวนี้ตัวเดียวก็จบแล้วเพราะนางให้ความชุ่มชื้นได้ดีมาก  อีกอย่างคือเมย์ชอบทาหลังมาส์คหน้าเสร็จแล้ว  ผลคือตื่นเช้ามาหน้าเราจะดูอิ่มมาก  ผิวไม่แห้งเลยขอบอก  ทาตอนเช้าก่อนแต่งหน้าก็ได้เพราะไม่ทำให้หน้ามัน  วันไหนรู้สึกว่านอนไม่พอหรือหน้าแห้งก็โบกก่อนแต่งหน้าไปเล้ยยย  สบายหายห่วงมากกับตัวนี้ 55555

P.O Care Sun Block Expert Facial SPF 50+ PA++++ขอบอกเลยว่าปีนี้เจอเนื้อคู่แล้วค่าาา  กันแดดแห่งปีเมย์ต้องขอมอบมงให้ตัวนี้รัวๆ เลย 55555  นางเป็นกันแดดเนื้อน้ำนมที่เป็นเมคอัพเบสได้อีกด้วย  เนื้อเหลวมากกก  เมย์ว่ามันเหลวไปนิด  เทออกมาทีไรไหลลงพื้นทุกทีเลย 555  เกลี่ยง่ายซึมไว  หลังทาเสร็จผิวจะดูมันนิดๆ  ต้องรอให้นางเซ็ตตัวซัก 2 นาที  ไม่เหนียวเหนอะหน้าเลยแม้แต่นิดเดียว  โอ้ยชอบ!  ลืมบอกไปว่านางโนแอลโนน้ำหอมอีกด้วย  ไหนจะกันน้ำกันเหงื่ออีกด้วย  มาครบเครื่องเลยยย 555  ส่วนเรื่องคุมมันเมย์เฉยๆ นะ  เค้าก็เคลมมาว่าคุมมันด้วยแต่เมย์รู้สึกว่าก็มันเท่าเดิม 555  แต่ก็ยังดีกว่าทำให้มันเพิ่มเด้อ  ส่วนประสิทธิภาพการกันแดดสำหรับเมย์ว่ามันโอเคมาก  เมย์ทาไปเรียน  ออกแดดบ้างครั้งคราวเวลาย้ายตึกเรียน  ไม่ได้ออกแดดบ่อยและนานมาก  ไม่ทำให้หน้าคล้ำหรือไหม้แต่อย่างใดค่ะ  ราคา 295 บาท/30 ml  คุ้มแค่ไหนถามใจดู  ตอนจัดโปร 1 แถม 1 คงไม่ต้องถามเมย์นะว่าเหมามาเท่าไหร่ 55555

Y2S Sensitive Sun SPF 50 PA++++ตัวนี้เมย์จะใช้รองจากกันแดดตัวบน  แต่ไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะคะ  เมย์จะใช้ตัวนี้ในเวลาที่ผื่นเริ่มมาเยือนที่หน้า  ซึ่งตัวนี้เค้าจะเคลมมาในเรื่องเหมาะกับผิวแพ้ง่ายม๊ากกกเพราะไม่ทำให้ระคายเคืองเพิ่มและช่วยลดการเกิดผดผื่นอีกด้วย  นางมาในรูปแบบเนื้อครีมสีขาวเหลวๆ หน่อย  เกลี่ยลงหน้าง่าย  ซึมไวมากเหมือนไม่ใช่ครีมเลย  เมย์ชอบตัวนี้เพราะว่านางไม่ทำให้ผื่นขึ้นเพิ่มแถมไม่ทำให้ผิวบริเวณที่เป็นผื่นมันระคายเคืองด้วย  ส่วนเรื่องประสิทธิภาพการกันแดดหน้าไม่คล้ำไม่มันเพิ่มขึ้นก็ถือว่าสอบผ่านจ้า  ตัวนี้ใช้มานานมากยังไม่หมดหลอดเลย  ก็งกเอาไว้ใช้ตอนผื่นขึ้นอย่างเดียวนี่นา 55555  ใครที่ผิวแพ้ง่ายมากๆ หรือเป็นสิวเมย์แนะนำตัวนี้เลยยย

The Original Mint Julep Masque Charcoal Deep Cleansing Nose Pore Stripเรียกสั้นๆ ว่าแผ่นลอกสิวเสี้ยนนั่นเองจ้าา 555  ปกติเมย์ไม่ได้ใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยนนะเพราะเมย์ว่ามันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ  แต่ครั้งนี้เมย์ลองเพราะแฟนเมย์ซึ่งมีสิวเสี้ยนอมตะที่จมูก  ใช้อะไรก็ไม่เคยได้ผล  จะแพงจะถูกแค่ไหนลองมาหมด  สิวเสี้ยนไม่เคยออกมาให้ยลโฉม  แต่ตัวนี้นางลองใช้แล้วปรากฏว่ามันออกเว้ยเห้ยยย  คือออกมาเป็นเม็ดใหญ่เม็ดเล็กเต็มแผ่นไปหมดเลย  เห็นแล้วสยองมาก 555  เมย์เลยลองใช้บ้างค่ะ  แบบลองใช้ขำๆ อะเนาะ 555  มีทริคนิดนึงคือเราต้องรีดจากสันจมูกลงปีกจมูกนะคะ  ตอนรีดนี่ต้องใช้แรงหน่อย  รีดๆ กดๆ ให้เนื้อมันติดกับสิวเสี้ยนเราให้มากที่สุด  จากนั้นก็ปล่อยให้แห้งสนิทเลยค่ะ  ตอนดึงออกขอบอกเลยว่าเจ็บมาก  เจ็บจนน้ำตาไหล 55555  ของเมย์ดึงออกมานี่เจอสิวเสี้ยนเยอะมากกก  เยอะมากจนไม่คิดว่ามันจะเยอะได้ขนาดนี้  คือเข้าใจมั้ยว่าเราเห็นจมูกเราเนียนๆ เหมือนไม่มีสิวเสี้ยนอะ  แต่ทำไมดึงออกมาเยอะเต็มแผ่นขนาดนี้  อยากร้องไห้ 55555  หลังจากดึงสิวเสี้ยนออกมาแล้วเราต้องบำรุงให้ความชุ่มชื้นดีๆ ผิวจมูกเราจะเนียนม๊ากกก เพราะฉะนั้นเมย์เลยขอยกตำแหน่งแผ่นลอกสิวเสี้ยนที่ถูกและดี  นอกจากนี้ยังเจ็บมากให้ไปเลยจ้าา 55555

Srichand Translucent Powder เมย์เคยใช้เมื่อนานมาแล้วแต่ไม่ค่อยปลื้มเพราะเมย์รู้สึกว่าทาแล้วหน้าดูแห้งกร้านมากเกินไป  แต่ครั้งนี้เมย์ใช้เป็นละเด้อ 55555  ใช้หลังลงรองพื้นหรือบีบี  ปัดบางๆ บนหน้าแบบให้พอหายมันจากนั้นก็ฉีดสเปรย์น้ำแร่ให้ผิวหน้าดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น  อื้อหืออออ  ขอบอกเลยว่ามันเริ่ดดด  ด้วยความที่เนื้อนางละเอียดมากและบางเบามากทำให้สามารถปัดแป้งเบาๆ ได้ไม่ยาก  ผิวจากการทารองพื้นจะดูเป็นผิวที่เป็นธรรมชาติมากขึ้น  ส่วนเรื่องคุมมันเมย์ก็ว่ามันคุมมันได้พอสมควร  เมย์ชอบที่ปัดบางๆ แล้วเป็นธรรมชาติดี  ทำให้หน้าดูผ่องขึ้นนิดๆ อีกด้วย

Sasi By Srichand Oil Control Powderตัวนี้เมย์ไปสอยมาจากร้านเครื่องสำอางค่ะ  เห็นแว้บแรกคืออ้าว  ของศรีจันทร์หรอ  ด้วยความที่ชอบตัวบนอยู่แล้วเลยสอยมาจ้าา  ไม่แพงนะคะตัวนี้  เมย์ซื้อมาไม่เกิน 40 บาท  เนื้อแป้งของเค้าจะเป็นสีขาวแบบขาวเลย  เนื้อจะไม่ละเอียดเท่าตลับม่วงข้างบนค่ะ  ไม่แนะนำใช้ให้มือถูๆ แล้วทาลงบนหน้าเลยเพราะมันจะเป็นคราบแป้งปื้นๆ  เมย์แนะนำให้ใช้แปรงปัดแป้งจะโอเคกว่า  ถ้าทาหลังลงรองพื้นแน่นอนว่าจะดูหนาและขาวกว่าตัวบนแน่ๆ 555  วิธีแก้ที่ดีที่สุดคือฉีดสเปรย์เซ็ตรองพื้นหลังแต่งหน้าค่ะ  เมย์รู้สึกว่ามันคุมมันดีกว่าตัวบนนะ  แต่ต้องมีเวลาคอนโทรลเวลาปัดแป้งนิดนึง  ถ้าปัดไม่ดีจะเป็นคราบง่ายค่า

Sola Bright Shimmer Pact SPF 35 PA++ #02เดินทางมาถึงแป้งอัดแข็งไม่ผสมรองพื้นแล้วค่าา  ตัวนี้เป็นแป้งที่มีน้ำหนักพอสมควรเลยค่ะ  คือทาแล้วสามารถปกปิดได้บางๆ แบบธรรมชาติมาก  เมย์ใช้เบอร์ 02 เพราะเบอร์ 01 นางจะออกไปทางชมพูหน่อย  เมย์จะใช้ในวันชิลๆ แบบออกไปเดินเล่นข้างนอกอะไรงี้  ไม่อยากให้หน้าสดเกินไปแต่ก็ไม่อยากใช้แป้งผสมรองพื้นเพราะมันน่าจะหนักไป 555  ความเด็ดดวงของนางอยู่ที่ทาแล้วนางไม่ดูให้หน้าดูแห้งกร้านเหมือนโบ๊ะแป้งมา  เพราะนางมีชิมเมอร์เล็กละเอียดผสมมาด้วยจ้า  ผสมมาเยอะพอที่จะเห็นผลบนหน้าเราได้เลยนะ  คือเมย์ลองทาแล้วไปส่องกระจกที่ร้านเครื่องสำอางร้านประจำแล้วแบบเหยแกร  หน้าเราวาวๆ ดูสุขภาพดีจังเลยอะ 55555  ในเรื่องความเนียนนี่เนียนเกินแป้งอัดแข็งธรรมดาเลย  ส่วนเรื่องคุมมันก็ได้บ้าง  ใครที่หน้ามันมากๆ อาจไม่เหมาะเน่อ  

Chaonang Perfect Bright UV 2 Way Powder #02มงลงแป้งผสมรองพื้นถึง 2 ตัวเลยค่ะปีนี้  เมย์ชอบตัวนี้ในเรื่องของความเนียนและบางของแป้ง  สามารถปกปิดได้ดีพอสมควร  เมย์จะใช้ตัวนี้ตอนไปเรียนหรือไปทำธุระข้างนอก  ใช้ในวันที่ต้องออกไปพบปะผู้คนนิดหน่อย  สีแป้งคือพอดีกับสีผิวเมย์ม๊ากกก  ชอบบบ 55555  ทาแล้วเนียนไปกับผิวเลย  รู้สึกเบาสบายไม่หนักหน้า  คุมมันได้ดีด้วย  เหมาะกับการทาไปเรียนแล้วเดินย้ายตึกเรียนชิลๆ 55555  ไม่ค่อยเป็นคราบเท่าไหร่สำหรับเมย์  อาจจะมีหลุดระหว่างวันตรงจมูกและขอบจมูกบ้างเพราะตรงนั้นผิวมันมากค่ะ  แต่ก็ไม่ซีเรียสอะไรเพราะมันคือปกติของเมย์เลย 55555

Cute Press Evory Retouch Oil Control Foundation Powder SPF 30 PA+++ #N1เมย์จะใช้ตัวนี้ในวันที่ต้องไปออกงานหรือต้องการงานผิวหน่อย  เพราะตัวนี้เนียนมากกกก  ปกปิดกริบมากกก  แต่ก็แลกมาด้วยความหนาของแป้งค่ะ 555  จะทาไปเรียนก็จะหนาไปหน่อย  ข้อดีก็มีข้อเสียก็ต้องมี  เมย์ใช้ N1 เพราะเมย์สีผิวโทนเหลืองค่ะ  เบอร์ N1 ยังเหลืองและคล้ำไปนิดนึงสำหรับเมย์  คือมันเหลืองจนเห็นได้ชัดเลยว่าเหลือง  ต้องคอนโทรลปริมาณแป้งดีๆ 555  ในเรื่องคุมมันถือว่าดีกว่าเจ้านางนิดนึงนะ  แต่เนื้อก็หนากว่า  เพราะฉะนั้นสำหรับเมย์ 2 ตัวนี้ใช้แทนกันไม่ได้ค่ะ  มันดีทั้งคู่แต่ต้องเลือกงานนางให้ดี 555

Daiso Eye Brow Coatมาในงานคิ้วๆ กันบ้างดีกว่า  เมย์ไม่มี Favorite ดินสอเขียนคิ้วเลย  มีอันไหนก็ใช้ได้หมดถ้าเลือกสีตรง 555  ตัวนี้หาซื้อได้ง่ายในราคาถูกที่ไดโซะเลยจ้าา  นางเป็นตัวเคลือบคิ้วไม่ให้หลุดระหว่างวัน  เวลาเมย์กันคิ้วแล้วคิ้วเมย์จะสั้นมาก  เวลาเขียนคิ้วเลยต้องเขียนหางต่อให้ยาวออกมาอีก  เพราะแบบนี้ระหว่างวันหางคิ้วเลยมักจะหลุดและแหว่งในที่สุด 55555  ตัวนี้เมย์ได้ยินเสียงร่ำลือมานานมากเลยสอยมา  แพ็คเกจนางทำมาเหมือนสีทาเล็บเลย  กลิ่นก็เหมือน 555  หลังเขียนคิ้วเสร็จก็จัดการทาที่คิ้วไปเลยจ้า  พอแห้งแล้วนางจะทำให้ขนคิ้วเราแข็งตัวล็อคไว้อย่างนั้นทั้งวัน  ถ้าทาลงผิวนางจะเซ็ตตัวแบบแมทท์  แต่ถ้าลงบนขนคิ้วจะทำให้ขนคิ้วเราดูมันขึ้นนิดนึง  เมย์เลยเอาไว้ทาช่วงที่เขียนตรงหางคิ้ว (ที่ไม่มีขนคิ้ว) อย่างเดียวเลย 555  ใครประสบปัญหาคิ้วชอบแหว่งระหว่างวันต้องลองตัวนี้ค่ะ  ถูกและดี  คิ้วอยู่ทนทั้งวันไม่มีแหว่งแน่นอนนน 55555  แต่ถ้าขยี้แรงๆ ก็มีหลุดบ้างนะคะ  แต่เช็ดออกด้วยคลีนซิ่งง่ายจ้าา

Biore Anti-Pollution Body Care Serum Refresh Bright SPF 50+ PA++++จากกระทู้ The Best of 2016 ที่ผ่านมาสูตร Intensive White ติดโผไปเรียบร้อยยย  กระทู้นี้นางก็ตามมาอีกสูตรแล้วจ้า 555  สูตรนี้ทาแล้วจะเย็นๆ ที่ผิวค่ะ  มันเหมาะกับเมืองไทยร้อนๆ อย่างเราเหลือเกิน 55555  ส่วนกลิ่นนี่หอมสดชื่นมาก  แต่ก็จะมีในเรื่องน้องแอลที่กลิ่นแรงมากตามสไตล์บิโอเรเค้าเลย  ใครแพ้ก็หลีกเลี่ยงเด้อจ้า

จบไปแล้วกับกระทู้ Mid Year Favorite of 2017 ค่าา  กระทู้อาจจะมาช้านิดหน่อย  มาช้าดีกว่าไม่มานะเออ 555  ตัวไหนใครไม่เคยลองก็ขอให้กระทู้นี้ช่วยเพิ่มกิเลสเพื่อนๆ นะคะ

เจอกันครั้งหน้าค่ะXOXO

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE