อัพเดท “สามีเกาหลี (มโน) แห่งชาติ คนไหนยังอยู่ คนไหน Sold Out!

13 6

สวัสดีค่า สาวๆช่วงนี้สาวไทยเสียสามี (มโน) ไปหลายคนเลยเล่นเอาซับน้ำตา ทำใจไม่ทันกันเลยทีเดียว TT วันนี้เราเลยจะมาอัพเดทให้สาวๆ รู้กันว่า มีอปป้าคนไหนที่ (หัวใจ) ยังว่าง คนไหนที่มีแฟนแล้ว คนไหนที่จะแต่งงานแล้ว และสุดท้าย ใครที่บอกเลิกเราไปแต่งงานแล้ว (พิมพ์ไป เจ็บปวดหัวใจไป) 

มาเริ่มที่ อปป้า (ในอดีตของเรา) ที่จะมีและมีศรีภรรยาแล้ว ปาดน้ำตากันรัวๆ

ซงจุงกิ

คนนี้ เพิ่งประกาศไปเลยจ้า ว่าจะแต่งงานกับซงฮเยเคียว (จริงๆ ชื่ออ่านว่า ซง ฮเย คโย) ทำเอาสาวไทยหัวใจสลายกันเกือบค่อนประเทศ หลังจากมีข่าวจิ้นกันนานมากก อยู่ๆ ก็ออกมาประกาศแต่งงานกันวันที่ 31 ตุลาคมนี้กันซะงั้น ทั้งแสดงความยินดี พร้อมกับปาดน้ำตากันไปเบาๆ

เอริคมุน

อปป้ารุ่นเดอะเป็นทั้งนักร้อง นักแสดง อย่างซีรี่ส์ล่าสุดก็เรื่อง "โอแฮยอง" ที่เรตติ้งดีมากๆ หลังจบละคร ก็อยู่เป็นโสดให้สาวกแฟนคลับฟินกันไม่ทันไร แถลงข่าวแต่งงานเฉยเลย ล่าสุดก็เพิ่งแต่งงงานกันไปจ้า

ต่อไป สาวๆ ก็ยังต้องการผ้าเช็ดหน้า ทิชชู่ซับน้ำตากันอยู่แน่นอนค่ะ เพราะ อปป้าที่เราจะบอก คือคนที่เค้ามีเจ้าของหัวใจแล้ว TT

อีมินโฮ

คนนี้เป็นพระเอกในดวงใจน้อยๆ ของเราเลย ตอนนั้นพอรู้ว่านางคบกับซูจี คนที่ได้ฉายา รักแรกของเกาหลี เราก็ยอมค่ะ 555 โปรไฟล์ดีกันทั้งคู่ ไม่รู้ว่าหลังจากหนุ่มมินโฮออกจากการเกณฑ์ทหารแล้ว จะส่งข่าวดี (รึ ข่าวร้าย) มาให้แฟนๆ กันหรือเปล่า ต้องคอยติดตามกันไป

นัมจูฮยอก

โอ้ยยย คู่นี้ซ้ำรอยกับจุงกิเลย 55555 เพราะเล่นซีรี่ส์ด้วยกัน แล้วก็เกิดปิ๊งป๊างกันในกอง เอาเราไปเล่นซีรี่ส์ซักเรื่องได้มั้ย 555555 ส่วนนัมจูตอนนี้คบกับสาว อีซองคยอง เป็นทั้งนางแบบ นางเอก ร้องเพลงก็เก่ง เต้นก็ล่ายยย ถึงจะสะเทือนใจกับคู่นี้ แต่เราก็เชียร์นะคะ ยิ้มให้สามีเบาๆ 

คิมอูบิน

หนุ่มหน้าแบดบอย ที่ดังมาจากซีรี่ส์ the heirs หลังจากเล่นซีรี่ส์เรื่องนี้ก็ขึ้นแท่นเป็นพระเอก พร้อมกับสามีแห่งชาติในใจสาวไทยไปเรียบร้อย แต่ แต่ ก็มาหักอกสาวไทย เพราะคิมอูบินได้ออกมาบอกแล้วว่ากำลังคบกับ ชินมินอา ถ้ารักของเธอไปได้ เราก็พร้อมทำใจนะ 555555

จูวอ

คุณหมอในฝันของสาวๆ ตอนนี้ ก็ได้ยกหัวใจให้กับสาวเสียงดี โบอา ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลังจากเล่นซีรี่ส์ (ที่ดังมากในไทย) ไปไม่นาน ก็หักอก หักใจสาวไทยไปอีกคน คู่นี้ก็คงรอได้ แค่วันแต่งอย่างเดียวสินะ ฮึก ฮึก 

ปิดท้ายกระทู้ ด้วยความฟิน ความดีใจ ความปลื้มปิติ เพราะอปป้าที่เราจะรายงานสถานการณ์ต่อไปนี้ คือ ยังโสด ยังโสดอยู่ทางนี้ (แต่ก็ไม่มั่นใจว่าเค้าจะซุกใครไว้ในใจอีกรึเปล่า TT) 

กงยูกรี๊ดกร๊าด พระเอกรุ่นเดอะ กงยูของชั้น ยังรอด (เงื้อมือสาวๆ ในวงการ) อยู่ รู้สึกอุ่นใจที่ยังเห็นหัวใจอปป้าว่าง 5555555 แต่อายุก็ปูนนี้แล้ว อีกใจก็แอบอยากให้แต่งงานนะคะ

พัคซอจุน

คนนี้จะว่าเป็นพระเอกน้องใหม่ก็ไม่ใช่ แต่ช่วงนี้เหมือนเพิ่งจะมาปัง มาดัง ในช่วงซี่รี่ส์ที่เค้าเล่น 2-3 เรื่องหลังๆ นี้ หัวใจของซอจุน ยังว่างให้สาวไทยได้ฟินกันต่อไป

พัคฮยองชิก

หนุ่มหน้าหวาน ที่สาวไทยจิ้นให้คู่กับ สาวหน้าหวานตัวเล็กอย่าง พัคโบยอง ทั้งคู่เคยเล่นซีรี่ส์ด้วยกัน ทำเอาสาวไทย ดูแล้ว ยิ้มเล็ก ยิ้มใหญ่ในความน่ารักของคู่นี้ ขนาดซีรี่ส์จบไปแล้ว กระแสคู่จิ้นก็ยังไม่จบเลย ขนาดฮยองชิกเองก็ยังเคยออกมาให้สัมภาษณ์ว่า เค้าก็แอบชอบโบยองอยู่หน่อย งานนี้ต้องดูกันต่อไป ว่าฮยองชิกจะหักอกสาวไทยไปอีกคนมั้ย งิงิ

พัคโบกอม

พัคโบกอมมมมมมม ไม่มีอะไรจะพูดว่า โบกอมจ๋า อยู่กับสาวไทยไปนานๆ นะคะ อยู่เป็นแรงในใจวันที่สามีคนอื่นหนีไปแต่งงาน เพราะหนูเพิ่งอายุ 22-23 เองนะ ช่วยดามใจป้าๆ น้าๆ คนไทยก่อนนะ 

อีจงซอก

เรียกว่าเป็นหนุ่มพราวเสน่ห์เลยก็ว่าได้ เพราะไม่ว่าจะเล่นซีรี่ส์เรื่องไหน ก็ปัง ดังทุกเรื่อง จะบทบู๊ว์ เท่ห์ จงซอกฟาดเรียบค่า แต่ก็แอบคิดเบาๆ นะ ว่านางเป็นหนุ่มสไตล์เจ้าชู้นิดๆ หรือเปล่า ก็ไม่มีข่าวหลุดเรื่องแฟนออกมาเลย จริงๆ อิอิ

ได้รู้กันแล้ว ว่าหนุ่มเกาหลีสามีแห่งชาติคนไหนยังว่าง คนไหนมีคนจับจองกันแล้ว ก็ปาดน้ำ พร้อมกับโล่งอกกันไปเบาๆ ในปีนี้มาลุ้นกันต่อว่าใครจะประกาศอะไร (ที่มันทำให้สาวไทยเจ็บจี๊ดหัวใจ) กันอีก ไว้เราจะมาอัพเดทเรื่อยๆ อย่าลืมติดตามกันน้าาา

บ๊ายบายค่าา

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE