[Review] ☀ Innisfree 2017 Jeju Color Picker Collection ☀

26 9

สวัสดีค่าา~ ตอนนี้ก็เข้าหน้าร้อนที่เกาหลีแล้ว หลายแบรนด์ก็ออกคอลเลคชั่น Summer มาแข่งขันกันเพียบเลย แต่ที่สะดุดตาบิวมากที่สุดเห็นจะเป็น Innisfree Jeju Color Picker ค่ะ ด้วยสีพาสเทล เหมาะกับสาวหวานอย่างเรา (หราาาา) เลยชอบเป็นพิเศษเลย

โดยคอลเลคชั่นนี้มีทั้งยาทาเล็บ เล็บปลอม ลิป ไฮไลท์ เบสปรับสีผิว คอนทัวร์ บลัชออน เรียกได้ว่าครบเซท อยากได้ทั้งเซทเลยทีเดียววว ราคาก็ตามนี้เลยค่ะ

1. ยาทาเล็บ 3,000₩

2. ลิปอิงก์ 10,000₩

3. ไฮไลท์ 16,000₩

4. บลัชออนแบบน้ำ 9,000₩

5. คอนทัวร์คิท (เป็นขวดเล็กๆ 3 สี) 13,000₩

6. คัลเลอร์คอลเลกติ้งคิท (เป็นขวดเล็กๆ 3 ขวด พีช เขียว ม่วง) 13,000₩

7. เล็บปลอม Collab กับ Dashing Diva เจ้าเดิม 9,800₩

8. สติกเกอร์ติดเล็บ 2,500₩

พูดถึงแรงบันดาลใจของคอลเลคชั่นนี้ ก็ตามชื่อเลยค่ะ ต้องเกี่ยวกับเกาะเชจูทางตอนใต้ของเกาหลีแน่นอนน ถ้าใครยังพอจำได้หรือติดตาม ปีที่แล้วเค้าก็ออกคอลเลคชั่น Jeju color picker มาเช่นกัน โดยแรงบันดาลใจมาจากดอกหญ้า และสีของน้ำทะเล จึงออกมาเป็นโทนสีน้ำตาล ส้มๆ ฟ้าๆ แต่สำหรับปีนี้ได้แรงบันดาลใจมาจากดอก 수국 (ซูกุก) หรือดอกไฮเดรนเยีย สีเลยเป็นโทนพาสเทลอย่างที่เห็นค่ะ

แล้วทำไมถึงเป็นดอกไฮเดรนเยีย? เพราะเชจูมีชื่อเสียงเรื่องดอกไฮเดรนเยียที่สวยงาม และออกดอกบานสะพรั่งในช่วงต้นเดือนกรกฎาซึ่งเข้าหน้าร้อนของเกาหลีแล้วนั่นเองค่ะ 

วันนี้มีโอกาสไปที่ร้านเลยนำมาให้เพื่อนๆ Jeban ชมก่อนใคร บิวคิดว่าน่าจะเข้าไทยเร็วๆนี้นะคะ แต่ละสีสวยน่าซื้อขนาดไหน ไปดูกันค่ะ!!

เริ่มด้วยยาทาเล็บ 5 สีสดใส สีเรียบร้อยทาได้ทุกโอกาสจริงๆ สติกเกอร์ติดเล็บก็น่าร้ากกกกก

วันนี้ก็มารีวิวสั้นๆแค่นี้ให้เพื่อนๆเกิดกิเลสเล่น 555 ไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้าค่าาอย่าลืมไปติดตามช่องทางต่างๆ ได้ที่ Profile ด้านล่างนะคะ อันนยองง~ <3

bewitch.bewty

bewitch.bewty

Business inquiry please add line: buta_beauty

FULL PROFILE