คนขี้เห่อกับของในกรุของเขา

17 3

เฮลโหลลลลลลลลลลลล๊!! หนุ่มๆสาวๆคุณพี่คุณน้อง วันนี้ว่างบวกกับความอยากอวดของเพราะช่วงนี้กำลังเห่อสกินแคร์ตัวใหม่ที่เพิ่งไปสอยมาและอื่นๆที่ใช้มาสักพัก บางตัวก็หมดแล้วหมดอีก งั้นอย่ารอช้าไปดูกันเล้ยยยย

ชิ้นแรกเปิดตัวด้วยครีมที่ตอนนี้ขึ้นแท่นเป็นลูกรักเราอีกตัวไปแล้ว นั่นก็คือ Eucerin ultrasensitive soothing care ที่เหมาะสำหรับคนผิวธรรมดาไปจนถึงผิวผสมค่ะ 

เจ้าตัวนี้ปลอดภัยมากกกก เพราะว่าไม่มีแอลกอฮอล์ พาราเบน สารกันเสียอื่นๆ น้ำหอม สารที่ทำให้ระคายเคืองใดๆทั้งสิ้น เราได้ไปสืบเสาะหาข้อมูลจากกูเกิ้ลมาว่าแต่ละส่วนผสมของเจ้าตัวนี้ช่วยอะไรบ้างก่อนจะตัดสินใจซื้อ ผลสรุปก็คือมีแต่สารที่ให้ความชุ่มชื่นอย่างเต็มเปี่ยมเลยค่ะ เพราะฉะนั้นครีมตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ต้องการความชุ่มชื้นเนอะ ไม่ต้องหวังเรื่องความขาวใดๆ แล้ววันนี้ค่ะพอดีก่อนที่จะมานั่งเขียนกระทู้อยู่นี้ อาบน้ำเสร็จแล้วมาทาครีมตัวนี้ ค้นพบว่าหน้าอิชั้นนั้นนนนนนน...นุ่มมากกกกก และจากการใช้มาได้1อาทิตย์กว่าๆนั้น พบว่ามันสามารถยืดความมันของหน้าเราได้นานขึ้นนะ ถือว่าดีสำหรับเราเลยและอีกอย่างที่ค่อนข้างประทับใจคือ ไม่มีสิวอุดตันเพิ่มค่ะถ้าเทียบกับตอนที่ใช้ครีมตัวเดิม ผลสรุปสำหรับตัวนี้เต็ม10 เราให้9.5 หักตรงราคาที่คิดว่าแพงไปนิด 1300 บาท แต่ก็สามารถซิ้อได้ค่ะเพราะชอบความปลอดภัยใช้แล้วหายห่วง

เจ้าตัวต่อไปคือครีมที่เราใช้มาขวดนี้ขวดที่2แล้วค่ะ นั่นก็คือ origins mega mushroom skin relief สิ่งที่ทำให้เราติดใจจนใช้มาถึงขวดที่สองก่อนที่จะเทใจไปให้eucerinตัวเมื่อกี้นั้นคือ.. ความบางเบาของเนื้อครีมค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังไม่สามารถเติมความชุ่มชื้นให้กับผิวเราได้มากพอ แต่เพราะตอนนั้นยังหาตัวที่เหมาะกับผิวไม่เจอเลยใช้มาเรื่อยๆจนหมด แต่เจ้าตัวนี้ดีอยู่อย่างคือมันจะช่วยปลอบประโลมผิวเราได้ค่อนข้างดีเพราะมีส่วนผสมของเห็ดหลินจือ แต่ว่าเราสังเกตุมาได้สักพักว่ายังมีสิวอุดตันอยู่ประปรายเรื่อยๆ คือส่วนประกอบของเจ้าตัวนี้ถือว่าปลอดภัยนะคะ คนที่รู้จักยี่ห้อนี่ถือจะรู้ว่าเค้าเน้นความเป็นธรรมชาติมาก แต่จะใส่ essential oils มาด้วยเราเลยคิดว่าตัวนี้อาจจะทำให้มีการอุดตันบ้าง เราคิดว่าผู้ที่เหมาะจะใช้เจ้าตัวนี้คือผิวปกตินะคะ คิดว่าน่าจะให้ความชุ่มชื้นที่พอดีมากกว่าเราที่ผิวผสม ผลสรุปเต็ม10 เราให้ 8 เหตุผลคือ 1. ราคาแรงมากกกกกกก 3900 2.ผลลัพธ์ยังไม่ค่อยเป็นที่หน้าพอใจกับเรามากเท่าไหร่

หมดเรื่องครีม มาต่อกันที่เรื่องสิวๆเวลาสิวบุกเราใช้อะไรบ้าง 1.ยาแต้มสิว 2.มาส์ก 3.น้ำเกลือ ค่ะ มาเริ่มกันที่ยาแต้มสิว ตัวนี้เรารักมากกกกกกกกกกก เราใช้มา3หลอดแล้ว เป็นยาฆ่าเชื่อที่ไม่ทำให้ดื้อยาอ่ะ และที่สำคัญคือมันไม่แสบเวลาแต้มสิวที่มันหัวออก คือดีมากกกกกกกกกกกกกกก นั่นก็คือ Tomei ที่ทุกคนรู้จักกันแน่นอน

อันนี้หลอดที่2 บีบแล้วบีบอีก รูดแล้วรูดอีก ตอนนี้ขึ้นหลอดที่3แล้วค่ะ 555 คือเราไม่รู้จะบรรยายอะไรคือมันดีจริงๆอ่ะ ราคาน่ารักดี แต่แล้วแต่ร้านขายยนะ บางร้านขาย100 บางร้าน 70 เต็ม10เราให้10เลย บางคนงงรีวิวอะไรของแก 555 คือต้องไปลองอ่ะแล้วจะติดใจแบบเรา ไปค่ะใครยังไม่มีไปซื้อไปลอง!!

ต่อไปคือ มาส์กค่ะ อันนี้ก็เป็นที่รู้จักดีเหมือนกัน ตอนนี้มีสินค้าอื่นๆออกมาอีกมากมายเลย นั่นก็คือ BK maskค่ะ เป็นมาส์กที่เราคิดว่าปลอดภัยที่สุดละสำหรับผิวแพ้ง่ายอย่างเรา คือใช้แล้วรู้สึกสบายใจดี ส่วนตัวเราไม่ได้เอามามาส์กสิวนะ อยากสารรูปภาพว่าเราเคยลองเอามาแต้มๆตรงสิวอักเสบ เห็นคนอื่นบอกคืนเดียวยุบหรือแบบดีขึ้น ทำไมเราทำแล้วมันไม่ดีขึ้น555 เลยเปลี่ยนวิธีจะเอามาเชิงสครับนิดนึง ประมาณว่ามาส์กทิ้งไว้20นาทีแล้วเอาน้ำแตะๆค่อยๆถูๆสครับเบาๆ แต่ตอนนี้เค้ามีสครับที่เป็นสครับจริงๆออกมาแล้วแต่เราชอบตัวนี้ อีกอย่างมาส์กเสร็จหน้านุ่มๆดีด้วย ตอนทาครีมนี่อย่างฟิน ราคาก็ประมาณ300กว่าๆนะ หาได้ตาม watson จ้า ตัวนี้เต็ม10ให้9

ต่อไปคือน้ำเกลือ แน่นอนเลยยี่ห้อนี้ทุกคนรู้จักชัวร์โดยเฉพาะคนเป็นสิวบ่อยๆ เรานี่ต้องมีติดบ้านไว้เลย บางทีอยากจะไปตามที่ร้านขายยาว่าขอซื้อเป็นแพคได้มั้ย555 ใช้บ่อยเหลือเกิน มันก็คืออออ น้ำเกลือ klean and kare

ตัวนี้นี่เราใช้ตั้งแต่ช่วงที่เป็นสิวเต็มหน้า ช่วงนั้นจะเอามาเช็ดหน้าเป็นโทนเนอร์ไปเลย เช็ดแล้วรู้สึกสะอาดดี ปลอดภัยหายห่วง จนถึงตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ วิธีของเราคือ ถ้ามีสิวอีกเสบแบบเป็นหัวหนองแล้วให้เอาน้ำเกลือเทลงบนสำลี แล้วโปะแช่ไปตรงหัวสิวสักพักนึงแล้วค่อยๆรูดออกเบาๆ ถ้าหัวเล็กก็ไม่เท่าไหร่แต่ถ้าหัวใหญ่ๆนี่เจ็บ แนะนำว่าทำเบาๆ555 หัวมันก็จะออกแล้วตามด้วยเลือด... สยองแท้555 แต่นั่นแหละคือมันหายแล้ว ถ้าสำลีแผ่นเดิมยังอยู่ในสภาพดีก็โปะๆไปจนกว่าเลือกจะหยุดแล้วก็ลงสกินแคร์ต่อได้เลยค่ะ ต่อด้วยยาแต้มสิว สำหรับตัวนี้ 10 10 10 ไปเลยค่าาา

ขออวดอีกอย่างคือสำลี55555 อันนี้เป็นของวัตสันค่ะ เจ้ากล่องนี่คือกล่องของสำลีวัตสันที่เราใช้สำลีตัวที่มากับกล่องหมดแล้ว แต่เราไปซื้ออีกแบบนึงมาเป็นแบบที่ไม่ได้ขัดสีหรือรีดขอบ มันจะออกน้ำตาลๆมีจุดๆดำๆหน่อย ตอนแรกก็ไม่ชินเห็นแล้วสกปรกชอบกล แต่ไม่ใช่เด้อ เพราะว่ามันไม่ได้ผ่านกระบวนการอะไรเลยเป็นแบบนี้ ที่สำคัญนุ่มมากกกกกกกกกกก ซื้อมาตอนจัดโปร ได้มา2กล่อง สภาพเป็นแบบนี้

นี่ก็คือทั้งหมดที่เราใช่อยู่ในชีวิตประจำวันนะคะ เอามาแบ่งปันแชร์ๆกัน ใครมีตัวไหนเด็ดตัวไหนโดนเอามาแชร์กันได้น้าา สุดท้ายขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบเด้อค่า วันนี้ไปแล้ว บ๊ายยยยยยยยย

daydreaming_g

daydreaming_g

FULL PROFILE