ผิวเฟรชใสด้วยไอเท็มเด็ดจากธรรมชาติ

20 4

สวัสดีค่ะสาวๆ หลังจากที่เมื่อวานเพิ่งทำฮาวทูแต่งหน้ากันไป แล้วก็กำลังจะคลีนหน้าทาครีมเข้านอนนั้น ก็ฉุกคิดขึ้นมาได้ว่า น่าจะเอาไอเท็มเด็ดที่เรากำลังอินสุดๆ เรียกว่าใช้แทบทุกวันมาแลกเปลี่ยนให้สาวๆชาวจีบันกันหน่อยดีกว่า 

บอกก่อนว่าที่มาที่ไปคือเราเนี่ยเป็นพวกติดการสครับผิว มาส์กผิวมาก แล้วมาส์กที่ใช้ประจำดันหมด ระหว่างรอของส่งมาถึง ก็คันไม้คันมืออยากสครับผิวขึ้นมา เลยไปเลียบๆเคียงๆดูในเซเว่นซะหน่อย ต้องยอมรับว่างานสกินแคร์นี่ละลานตามาก ไม่รู้จะหยิบตัวไหนมาดี แล้วไปสะดุดตาเข้ากับแบรนด์ Nami เข้า จริงๆคือปกติเคยใช้แต่เมคอัพพวก bb cc ของแบรนด์นี้ พอเห็นเป็นสครับรูปมะขาม อ่านสักพักเห็นเขียนว่า " 2 in 1 พอกและขัดในซองเดียว " อ่ะ แลดูน่าสนใจ เลยหยิบมาขำๆแก้ขัดไปก่อนสัก 1 ซอง

มาดูคำโปรยกันก่อน เค้าบอกว่ามีสารสกัดจากมะขาม ที่อุดมไปด้วย AHA และวิตามินนานาชนิด ช่วยขจัดสิ่งสกปรกและผลัดเซลล์ผิวเสื่อมสภาพ เนื้อสครับละเอียดไม่บาดผิว หลังใช้ผิวก็จะนุ่ม ชุ่มชื้น สีผิวสม่ำเสมอ จุดด่างดำจางลง ประมาณนี้

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันบ้าง โดยส่วนตัวชอบมาส์กที่ไม่ข้นเกินไป และต้องไม่เหลว ซึ่ง Nami I’m Fresh Tamarind Whitening Scrub Mask ตัวนี้ถือว่าตอบโจทย์ พอลองบีบออกมาก็จะเจอเม็ดบีดส์เล็กๆ จากการคิดไปเองของเรา คาดว่าน่าจะเป็นเกล็ดอะไรสักอย่าง ไม่ชัวร์ว่าจะเกี่ยวกะเนื้อมะขามรึเปล่า เพราะที่แพ็คเกจก็ไม่ได้บอกว่ามันคือเม็ดอะไร แต่เม็ดบีดส์ไม่คมบาดผิวนะ แล้วก็ไม่ได้ใส่มาเยอะมากจนขัดวนๆแล้วจะทำให้เป็นแผล แถมมีกลิ่นมะขาม + น้ำผึ้งหอมๆชวนฟินด้วย อันนี้ชอบมาก พอกไปหิวไป

ข้างซองก็จะบอกไว้ ว่าให้ใช้มาส์กหลังล้างหน้าให้สะอาด แล้วพอกทิ้งไว้ 10 -15 นาที แล้วนวดสครับเบาๆ แต่เนื่องจากเม็ดสครับค่อนข้างละเอียดเลย เราก็เลยมันมือ สครับไปด้วยเลยก่อนพอกทิ้งไว้ เรียกได้ว่าขัดวนไปหลายที แต่ไม่มีอาการแสบผิวหรือรู้สึกโดนบาดแต่อย่างใด

หลังจากครบเวลาแล้วก็ล้างออกตามปกติ โดยส่วนตัวเราจะไม่ล้างด้วยโฟมหรือคลีนเซอร์ใดๆนะ เพราะคิดว่าไหนๆก็มาส์กหน้าแล้ว ก็ควรให้ผิวได้รับสารบำรุงเต็มที่เลยจะล้างแค่น้ำเปล่า เป็นไง ผิวเนียนขึ้นในระดับที่น่าพอใจเลยใช่ไหมล่ะ

อ่ะ มาถึงอีกตัวที่เพิ่งได้ลอง ก็เพราะติดใจมาส์กตัวแรกนี่แหล่ะ ยอมรับตรงๆว่าตัวนี้เราเพิ่งได้ลองไม่นาน เพราะซื้อมาตอนที่มาส์กหมดไป 1 ซองแล้ว แต่เราเชื่อในแบรนด์ Nami นะ เพราะชอบตั้งแต่เมคอัพลามมาสกินแคร์แล้ว คิดว่าเจลตัวนี้ก็คงดีไม่แพ้กัน

มาดูคำโปรยของตัวนี้กันบ้าง เจลส้มวิตามินซีเข้มข้นจากเกาะเชจู ประเทศเกาหลี เกาะที่เต็มไปด้วยภูเขาไฟ ทำให้ส้มอุดมด้วยวิตามินซีและแร่ธาตุต่างๆ ( ภาพในหัวเราตอนอ่านนี่นึกถึงเรื่อง My girl ช็อตนางเอกขโมยส้มในสวนพระเอกเลย 5555555 ) ช่วยฟื้นฟูผิวอย่างเร่งด่วน  จุดด่างดำ รอยสิวดูจางลง ผิวดูใส รอยคล้ำใต้ตา ริ้วรอยจางลง ผิวนุ่ม อิ่มน้ำ

ลองบีบเนื้อเจลน้องเจลส้มของเราออกมาดู มีความเหลวสมกับความเป็นเจลจริงๆ จะแอบมีสีส้มนิดๆในเนื้อเจลด้วย พอเกลี่ยก็ซึมลงผิวไปได้อย่างรวดเร็วไม่ต้องใช้เวลาในการรอนาน และพอเซ็ทตัวแล้วก็ยังมีความฉ่ำๆน้ำแต่ไม่เหนอะหนะผิวด้วย แถมหอมส้มอ่อนๆอีก รู้สึกสดชื่นเหมือนทำอโรม่าไปในตัว

พอทาลงผิวคือแบบ เฮ้ย ซึมไวอ่ะ เกือบถ่ายรูปมารีวิวไม่ทัน นี่เกลี่ยวนอีกสัก2 ที รับรองว่าซึมหมดแน่ๆ พอจับดูคือผิวฉ่ำๆแต่ไม่เหนอะเลย ชอบฟีลนี้มาก

มาเปรียบเทียบกันหน่อยรูปแรกสภาพผิวก่อนหน้าประมาณเกือบ 1  เดือน จะเห็นถึงความหมองคล้ำของสีผิว รอยดำ รอยแดงเห็นชัดรูปกลางผิวก่อนการสครับครั้งล่าสุด รูขุมขนกว้าง หน้ามันง่าย ผิวไม่เรียบเนียน แต่สีผิวดูสว่างกว่าก่อนหน้าใช้สครับมะขามและเจลส้ม ( สิวข้างจมูกช่วงมีประจำเดือนเพิ่งขึ้นในวันที่ทำรีวิวโปรดมองข้ามไปนะคะ )รูปสุดท้ายหลังจากสครับผิวและทาเจลส้มครั้งล่าสุด ผิวเรียบเนียนขึ้น ใสขึ้น รอยแดงที่จมูกก็น้อยลงด้วย ผิวจะฉ่ำๆแต่ไม่มันเยิ้ม

อ่ะ ดูกันเอาเองว่านี่ชอบจริงไม่ติงนัง มีความใช้หมดและตุนซ้ำน่ะ เอาจริงว่ามันดีนะในความคิดเรา แถมราคาไม่แพง 49 บาทเองอ่ะ นี่เดินเข้าเซเว่นหมดตังกะขนมมากกว่าสกินแคร์อีกนะ ดังนั้นเราคิดว่าถ้าใครอยากลองอ่ะ อยากบอกให้ไปลองเถอะ เพราะมันดี เราชอบมาก

อันนี้เราให้ 5 เต็มทั้ง 2 ตัวเลยนะ เพราะเดี๋ยวนี้ใช้บ่อยมาก สครับนี่วันเว้นวันเลย ขัดเพลิน ส่วนเจลส้มก็ใช้ก่อนแต่งหน้าได้ไม่คราบไม่เยิ้มด้วย เลิฟ ~

ครั้งนี้คงต้องลาไปก่อนนะ ไว้คราวหน้าจะมารีวิวอะไรอีกก็ฝากสาวๆจีบันติดตามกันด้วยน้า วันนี้ไปก่อนละ บ๊ายบาย ~

โลกใบเล็กของแมวหมู

โลกใบเล็กของแมวหมู

สวัสดีค่ะทุกคน " บิ๊ว " เองค่า
เลิฟการแต่งหน้า และรักการดูแลตัวเอง
✔ ผิวมันขาดน้ำ
✔ มีสิว รูขุมขนกว้าง และเริ่มมีริ้วรอย
✔ สีผิว nc 25-30
✔ ชอบแต่งหน้าทั้งลุคสายเกา สายฝ. และแฟนซีเลยค่ะ
💗 Contact for work ⊹ Line : naestorbeautii

FULL PROFILE