[Review] สวยครบเซ็ต! ด้วยเครื่องสำอางเจ้า Minnie น้อย..คนรักดิสนี่ย์ต้องหลงเลิฟ <3

16 8

สวัสดีค่าสาวๆ พบกับแฝดแก้มกลม จิน-เจน [Twins Gamglom] กันอีกแล้วค่า วันนี้เราสองคนพามาเห่อของใหม่แกะกล่อง มาแบบเป็น Collection พิเศษกันเลยWowww!! สาวๆ คนไหนที่ชื่นชอบตัวการ์ตูนดิสนี่ย์ต้องหลงเลิฟกันแน่นอน เพราะแพคเกจมันน่าร้ากมว้าก

นี่เลยค่า Disney X Ustar Minnie Collection เราสองคนก็เป็นแฟนมิกกี้เม้าส์เหมือนกันค่ะ ไม่พลาดที่จะมารีวิวให้เพื่อนๆ ชมกัน แถมหาซื้อได้ง่ายตามเซเว่นด้วยน้า ไปชมความน่ารักของเจ้ามินนี่กันเลยค่า

เริ่มที่เจ้าตัวแรกลิปสติก DisneyxUstar Minnie Wonder Dream Comfort Lipstick ไอเทมนี้เลิฟมาก แค่เห็นแพคเกจก็เกิดกิเลสแล้วนาจา มาดูตัวลิปกันเลย เปิดฝาออกมาก็ร้องอู้ว หูว สีโทนนู้ดสายฝ.โดนใจ แถมลายด้านบนของลิปยังมีกิมมิคน่าร้าก เป็นรูปโบว์ของเจ้ามินนี่ค่า ไม่กล้า swatch กันเลยทีเดียวแต่เพื่อรีวิวให้เพื่อนๆ ยอมค่ะ ! หลังจากได้ลองทาแล้ว เนื้อลิปมีความนุ่มเนียน ทาเกลี่ยง่าย ไม่แห้งแมตจนเกินไป สีสวยสามารถทาเป็น every day look ได้เลย

No.01 สีโทนนู้ดส้ม ให้ลุคสดใส ร่าเริง

No.02 สีโทนนู้ด-น้ำตาล สายฝ.ให้ลุคเปรี้ยว เก๋ๆ

ราคาแท่งละ 179 บาท

ตัวต่อมา DisneyxUstar Minnie Stay Matte Compact Foundation SPF25 PA+++ แป้งอัดแข็ง ลายด้านนอกว่าตะมุตะมิแล้ว พอเปิดด้านในก็ยังมีความน่ารัก ส่วนตลับค่อนข้างแข็งแรง มีกระจกในตัว และในกล่องมีพัฟฟองน้ำสีชมพูอมแดงมาให้ด้วย คงคอนเซ็ปต์ความเป็นมินนี่ได้ดีเลยค่ะ เนื้อแป้งค่อนข้างเนียนละเอียด สีไม่ขาวจนเกินไป ทาแล้วหน้าไม่ลอย สามารถปกปิดได้ดีระดับนึงค่ะ ราคาตลับละ 259 บาท

และไอเทมสุดท้าย คือ DisneyxUstar Peek a Brow Auto Eyebrow ดินสอเขียนคิ้ว สุด Cute ลายโบว์จุดๆ เป็นแบบสองหัว ด้านหนึ่งเป็นดินสอ อีกด้านเป็นแปรงปัดคิ้ว แถมมีกบเหลาในแท่งเดียวกันด้วย สะดวกตรงนี้ !! ส่วนตัวดินสอสีโทนน้ำตาลกลางๆ หัวเล็ก เขียนได้ง่ายดีค่ะ

ราคาแท่งละ 179 บาท

เป็นยังไงกันบ้างค่า ดูรีวิวจบแล้วกิเลสมาเต็ม อยากพุ่งตัวไปหาเซเว่นใกล้ตัวกันเลยใช่ไหมเอ่ย? อย่ารอช้า รีบไปตามหาเจ้ามินนี่ใกล้บ้านกัน #TwinsGamglom #DisneyXUstar #ตามหามินนี่ในเซเว่น 

และวันนี้เราสองคน แฝดแก้มกลม [Twins Gamglom] ขอตัวไปแต่งหน้ากันต่อ แปลงเป็นมินนี่แฝด XD สังเกตเสื้อ+Prop พร้อมมากค่ะ บะบาย เจอกันใหม่ครั้งหน้า จะมีอะไรมาเห่อกันอีก รอติดตามค่า! 

สำหรับใครที่ชอบความสวยความงาม เที่ยว กิน ตามไปฟินกับ "แฝดแก้มกลม" [Twins Gamglom]  แว๊บมาหาพูดคุยกับเราได้ นะคะ^0^ ขอบคุณค่ะ  จุฟๆ 

Twins Gamglom

Twins Gamglom

Beauty / Lifestyle Blogger
ชอบความสวยความงาม ♥ รักการกิน ♥ ตามไปฟินกับฝาแฝด"จิน&เจน"แก้มกลม [บล็อก]:D

ยินดีต้อนรับสู่โลกของ
"ฝาแฝดแก้มกลม : Twins Gamglom" (ดูแก้มสิ!)
เราเป็นฝาแฝดค่ะ ชื่อจิน (แฝดพี่) กับ เจน (แฝดน้อง)
มีเอกลักษณ์คือแก้มกลมๆ นี่เอง :)

เราสองคนชอบความสวยความงามและการแต่งหน้าเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้ (ล้างหน้ามาอาจสตั๊นไป 10 วิ55) ด้วยความอยากมีใบหน้าสวยฟรุ้งฟริ้งตลอดเวลา ทำให้พวกเราหลงใหลการแต่งหน้าและเครื่องสำอางค์มว้าก รวมทั้งสกินแคร์ต่างๆ ด้วยนะจ๊ะ

ส่วนเวลาว๊างว่าง ชอบอ่าน Review และ How-to แต่งหน้าของขุ่นพี่ Beauty Blogger มากมายด้วย(แทบรู้จักหมด) อันไหนว่าดี อันไหนว่าเริ่ด ก็อยากลองมั่ง ตังค์หมดช่างมัน เอาที่สบายใจ ได้ไอเท็มดี๊ดีมาก็ยอม

เดี๋ยวๆ เรื่องกินก็ไม่พลาด ของคาวหวานได้หมด อัพเดทตล๊อดๆ โดยเฉพาะของหวาน นี่เลิฟมว้าก
ร้านไหนอร่อย ร้านไหนเด็ด ไปลองสิจ๊ะ รอไร เอาที่สบายพุงเนอะ

กล่าวได้ว่าขุ่นพี่ Beauty & Food Blogger เป็นไอดอลและแรงบันดาลใจที่ทำให้เราทั้งสองสร้างบล็อกนี้ขึ้นมา
ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้เจ้าค่ะ

FULL PROFILE