Review : Mistine Cotton Candy ลิปสติกสีน่ารัก สำหรับคนตะมุตะมิ

17 9

สวัสดีค่ะ วันนี้เบียร์มาเอาใจสาวๆที่ชอบลิปแบบครีม สีน่ารัก ตะมุตะมิกันบ้าง คือเข้าใจสาวๆหลายคนที่แต่งหน้าไม่จัด หรือน้องๆที่ยังเด็กๆแล้วชอบทาปากแบบเนื้อครีมบางทีก็นึก เดี๋ยวนี้มันไม่มีลิปเนื้อครีมแล้วใช่มะ มีแต่แบบจิ้มจุ่ม รวมทั้งหลายคนอาจจะเบื่อลิปลิขวิด หรือไม่ชอบเพราะปากแห้ง แล้วตัวนี้ก็มีคนวอแวอยากดูรีวิวเลยจัดให้เล้ย กับ Mistine Cotton Candy Lipstick ลิปสติกเนื้อครีมเนื้อนุ่ม สีสวยน่ารัก เหมาะกับคนตะมุตะมิมากๆ

คอลเลคชั่นนี้แพคเกจน่ารักมาก มาในกล่องโทนออกสีพาสเทล แท่งเป็นพลาสติกสีดำ

ส่วนฝาเป็นพลาสติกโปร่งแสงสีดำ สำหรับเนื้อลิปเนี่ยเมื่อเราทาลิป

และเนื้อลิปสัมผัสอุณหภูมิผิวของเรา เนื้อลิปจะเปลี่ยนเป็นฟิลม์นุ่มลื่น ละลายแนบเนียนสนิทกับสีปาก เค้าจึงตั้งชื่อว่า Cotton Candy หรือขนมสายไหมนั่นเองค่ะ 

หลังจากทดลองทาแล้ว ส่วนตัวคิดว่า No.1-2-3 ติดทนค่อนข้างดี เนื้อจากสีเข้ม

และเม็ดสีแน่นกว่าสีอื่นๆ ส่วนสีที่เบียร์ชอบที่สุดเป็น No.4 ค่ะ ราคาแท่งละ 99 บาท

ใครที่เบื่อลิปแมตต์ ก็ลองหามาใช้กันได้นะคะ สีน่ารัก ราคาก็น่ารักตะมุตะมิ

ฝากทิ้งท้ายไว้นิดนึง ส่วนตัวไม่ได้ใช้เครื่องสำอางแบรนด์เนมนะคะ จะใช้แบบที่หาซื้อง่ายตาม drugstore ช่วงนี้เห็นลิปสติกปลอมขายตามตลาดนั้น หรือแม้กระทั่ง facebook/ IG เยอะมากๆของเหล่านี้อันตรายมากเด้อ เบียร์มารีวิวเครื่องสำอางส่วนใหญ่ราคาไม่แพง ปลอดภัยได้มาตรฐานไม่ต้องเสี่ยงกับสารพิษ สารตะกั่วต่างๆด้วย ยังไงจะซื้ออะไรก็พิจารณากันดีๆนิดนึงนะคะ เป็นห่วงเด้อหวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์ต่อการตัดสินใจของเพื่อนๆค่ะ พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE