เกาะขอบจอรอดูซีรี่ส์เกาหลีเดือน ก.ค. วันหยุดนี้ ขออยู่บ้านฟินๆ กับผู้ชายเกาหลี (ในมโน)!

2 0

สวัสดีค่าาาาา

ช่วงนี้เดี๋ยวแดดออก ฝนตก เดาอากาศไม่ถูก วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เลยได้แต่นั่งๆ นอนๆ อยู่ที่บ้านเราว่าสาวๆ หลายคนคงเป็นเหมือนกัน 555 แต่ไม่ต้องกลัวเหงาไปนะคะ

เพราะวันนี้เราจะมาอัพเดทสิ่งที่ทุกคนชอบ นั่นคือ คือ คือ ...

“อัพเดทซีรี่ส์เกาหลีเดือนกรกฎาคม” วันหยุดนี้ ขออยู่บ้านฟินๆ กับผู้ชายเกาหลี (ในมโน)!

แต่เห็นชื่อกระทู้ สาวๆ คงอิ่ม เอิบ หัวใจกันแน่นอน เพราะซีรี่ส์แต่ละเรื่อง พระเอกงานดีมาก ดูแล้วอยากจะขอให้หน้าจอคอม หน้าจอโทรศัพท์ดูดชั้นเข้าไปเป็นนางเอกทีค่ะ

Fight for My Way

เรื่องย่อ เป็นเรื่องราวของโกดงมัน และชเวเอรา เพื่อนสนิทที่ซี้ปึกกันตั้งแต่เด็กๆ โกทงมันเคยเป็นนักกีฬาเทควันโดในสมัยเรียน แต่แล้วเหตุการณ์ก็พลิกผัน ทำให้เค้าเลิกเล่นเทควันโด และต้องมาทำงานเป็นพนักงานสัญญาจ้าง ส่วนเอราก็ฝันอยากเป็นผู้ประกาศ และยังคงวิ่งตามความฝันนั้นเรื่อยๆ จนเริ่มท้อ แต่ทั้งคู่ก็ให้กำลังใจกันมาตลอด จนทำให้มิตรภาพค่อยๆ กลายเป็นความรักทีละนิด ทีละนิด

วันเวลาออกอากาศ วันจันทร์และอังคาร เวลา 22:00 น. ตามเวลาเกาหลีช่อง : KBS2

ความคิดเห็นส่วนตัว :  เราชอบเรื่องนี้มากๆ เลยนะคะ ทั้งน้องๆ หรือวัยรุ่นที่เริ่มทำงาน แล้วรู้สึกท้อ เรื่องนี้ช่วยได้ดีมาก ได้แง่คิดหลายอย่างเลยค่ะ ส่วนฝีมือของนักแสดง โห้ววว รุ่นนี้ไม่ต้องบอกค่ะ ทั้งพระนาง แสดงเก่ง บทตลก ก็ตลกหน้าตาย บทจะแบ๊ว ก็หื้มมม แบ๊วจนเราตัวหงิก 555555555 แนะนำสาวๆ ทุกคนให้ไปดูค่ะ แอบบอกนิดนึง แฟชั่นนางเอกน่ารักมากเรื่องนี้ ใส่ได้ในชีวิตประจำวันตลอดนะคะ

School 2017

เรื่องย่อ :  เรื่องราวของ ฮยอนแทอุน เด็กหนุ่มที่ต้องกลับมาเรียนที่เกาหลี หลังจากถูกไล่ออกจากโรงเรียนในอเมริกา ซึ่งการกลับมาเรียนที่เกาหลีครั้งนี้ เค้าต้องถูกบังคับให้ทำตามกฎหลายๆ อย่าง และต้องรักษาหน้าตาของพ่อ ที่เป็นหนึ่งในหุ้นส่วนของโรงเรียนนี้ มากับ ซงแดวี ประธานนักเรียนหัวดี ที่เพียบพร้อมในทุกๆ ด้าน แต่ในใจกลับขาดความรักของพ่อแม่ และราอึนโฮ สาวน้อยโลกสวย ชีวิตสดใส แต่เรื่องเรียนต่ำตมมาก เป็นเรื่องราวของโชคชะตาที่ทำให้ทั้ง 3 คนนี้ ต้องมาเกี่ยวข้องกัน ทั้งปัญหามิตรภาพ ความรัก และเรื่องเรียนที่พวกเค้าต้องเจอ

วันเวลาออกอากาศ ทุกวันจันทร์ - อังคาร เวลา 22 :00 น. ตามเวลาเกาหลี (กลางเดือนกรกฎาคม)ช่อง : KBS

ความคิดเห็นส่วนตัว :  จะเอาอะไรมาแสดงความคิดเห็นดี 5555 เพราะเรื่องนี้ยังไม่ฉายเลย แต่เท่าที่เราไปอ่านรายละเอียดของเกาหลีมาแล้วนั้น วัยรุ่นเกาหลีต่างก็รอเรื่องนี้ ก็อย่างที่เรารู้กันเนอะว่าซีรี่ส์ School เนี่ยมีหลายเวอร์ชั่นแล้ว อย่างรอบที่แล้วก็ นัมจู ดังเป็นพลุแตกไปเลยค่า แถมเนื้อเรื่องก็เข้มข้น จนทำให้  School 2017 ในปีนี้เป็นที่จับตามองมากๆ

Bride of the Water God

เรื่องย่อ  เรื่องราวความรักของเทพเจ้าสายน้ำ แบคฮา กับ สาวสามัญชนมนุษย์ธรรมดา โชอา ในช่วงที่โลกมนุษย์ประสบปัญหาภัยแล้ง ซึ่งเทพเจ้าแห่งสายน้ำ ก็ได้ตกลงกับมนุษย์ว่า ถ้าหากเสียสละหญิงสาวเพื่อมาเป็นเจ้าสาว (หรือทาสรับใช้) ของเค้า เทพเจ้าแห่งน้ำก็จะช่วยชาวบ้านทุกคน หญิงสาวผู้คนนั้น ก็คือ โชอา นั่นเอง โชอาต้องพบปัญหามากมาย ทั้งในโลกมนุษย์ และในโลกของเทพที่ไม่เคยมีใครล่วงรู้มาก่อน และทั้งคู่ไม่ได้มีแค่อุปสรรคในเรื่องความรักเท่านั้น แต่กลับต้องเผชิญกับการแย่งชิงอำนาจ ทั้งคู่จะผ่านความยากลำบากนี้ไปได้ยัง ต้องติดตามกันนะคะ

วันเวลาออกอากาศ วันจันทร์และวันอังคาร เวลา 23:00 น. ตามเวลาเกาหลี (เริ่ม 3 กค.)ช่อง : tvN

ความคิดเห็นส่วนตัว :  นี่ก็อีกเรื่อง ยังไม่ฉายเลยเด้ออ แต่ใกล้แล้วค่ะ 55555 จากที่เราเคยดูเวอร์ชั่น  original ที่เป็นการ์ตูนคร่าวๆ แลดูว่าในซีรี่ส์จะไม่ดราม่าเท่าค่ะ เพราะหลังจากที่ทางช่องปล่อยทีเซอร์ออกมา ทำไมมันถึงดูฮาล่ะคะ ท่าแพคฮา เทพสายน้ำ 5555555  แต่เรื่องนี้ พระเอกมาค่ะ นัมจูมาค่ะ ทรงผมดู หน้าดี สาวติดกันตรึมแน่นอน ส่วนนางเองคือ ชินเซคยอง ที่เคยฝากผลงานน่ารักๆ ในเรื่อง the girl who can see smell (ยังจำได้มั้ยเอ่ย) เราชอบนางๆ มากเลย เพราะเล่นบทนางเอก คนดูก็พากันรัก เล่นบทร้ายๆ คนดูก็พากันติดตาไม่ชอบ แสดงเก่งมากๆ

หลังจากอ่านกระทู้นี้แล้ว ก็หวังว่าสาวๆ จะไม่เบื่อกับการอยู่บ้านอีกต่อไป 555 เพราะว่าเราจะอยู่กับสามี โอป้า (มโน) ของเรากันค่ะ นี่ถ้าเอาตัวเองมุดเข้าไปในจอคอม จอโทรศัพท์ แทนนางเอกได้ เราก็จะทำค่ะ 55555 แล้วก็ใครมีเรื่องไหนสนุกๆ แนะนำก็อย่าลืมมาบอกกันนะคะ

บ๊ายบายค่า ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะ

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE