[ เปิดกรุ ] Lip CLINIQUE : POP Lip Colour & Chubby Stick

21 10

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ Jebanista ทุกๆคนวันนี้วีวี่จะมา Review & Swatch ลิปสติกของ CLINIQUE ให้ชมกันค่ะ 

ซึ่งวี่มีลิป Clinique 2 รุ่นนะคะคือ รุ่น Clinique Lip Pop CoLourและ Clinique Chubby Stick

รุ่น Clinique Lip Pop Colour And Primer เป็นลิปที่ดีงาท เพราะเป็นการรวมตัวกันของ Lip Colour + Primer Rouge Intense + Base เพราะฉะนั้น สีลิปจะค่อนข้างแน่น และปกปิดสีปากเดิมได้มิด

วี่มี  Pop Lip Colour 2 สี คือ 01 Nude Pop คือสีนู้ด สีกันตาย ทาไปไหนก็รอด09 Sweet Pop คือสีชมพูสดใส ทาแล้วหน้าสว่างเลยค่ะ

ราคาแท่งละ 850฿

ชอบตรงที่เนื้อลิปชุ่มชื้น และบำรุงริมฝีปากไปในตัว 

มาต่อกันที่รุ่นที่ 2 กันเลยค่ะ คือ

Clinique Chubby Stickซึ่งวี่มีทั้งหมด 4 สีแต่จะเห็นใช่มั๊ยคะ ว่ามีเบอร์ซ้ำกัน แต่ทำไมคนละสีก็เพราะรุ่น Chubby Stick มี 2 แบบค่ะ คือ แบบ Chubby Stick ธรรมดา และ แบบ Chubby Stick Intense

ลักษณะลิปของรุ่นนี้ก็จะอ้วนๆกลมๆ เป็นแท่งดินสอแบบนี้แหละคร่า

Clinique Cubby Stick ที่วี่มี คือ 07 Super Strawberry14 Pudgy Peony04 Mega Melon

และ Clinique Cubby Stick Intense สี 04 (intense) Heftiest Hibiscus

ราคาแท่งละ 750฿

ความแตกต่างระหว่าง Chubby stick แบบธรรมดา กับ Intense คือแบบ Intense สีจะชัดกว่า และติดทนมากกว่าค่ะ

อธิบายสีไม่ค่อยถูก งั้นไปดูแบบ Swatch กันดีกว่าค่ะ

วีวี่ชอบทั้ง 2 รุ่นนะคะ ชอบตรงที่เป็นลิปที่มีสี แต่บำรุงไปในตัวทาแล้วปากฉ่ำๆ ไม่แห้งแต่ถ้าใครไม่ชอบลิปที่ทาแล้วดูมันๆวาวๆ อาจจะไม่ถูกใจเท่าไหร่แต่สำหรับชะนีปากแห้งแบบวี่ เลิฟมากนะ

ตอนนี้มีหลายที่มีโปรลดราคากันอยู่ ใครสนใจก็ลองไปตำตามกันได้หวังว่าจะชอบกันนะคะ

วันนี้วี่ไปแล้ววววแล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ

ใครมีอะไรติชม เม้นไว้เลยนะคะ เค้าจะได้ปรับปรุง จุ้ฟๆ

• Vivie Gift •

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE