ไหนเม้าสิ…..รู้จักนางกันยัง รองพื้นเนื้อครีมนุ่ม Chubugah จะตายหหรือจะรอด...

20 10

สวัสดีค่ะ 2 อาทิตย์ก่อนไปเจอรองพื้น ของ แบรนด์  Chubugah ทางอินเตอร์เน็ต น่าสนใจ เคลมหน้าฉ่ำวาว ปกปิดได้อย่างเรียบเนียนทุกรูขุมขนจ้ารอช้ายุใย ซื้อสิคะ อยากลองด้วยแหละ คือรินยังไม่เคยลองรองพื้นแบบครีมมาก่อน เห็นว่ามีสารสกัดจากคอลลาเจนจะช่วยบำรุงให้ผิวมีความยืดหยุ่นด้วยนะอ่าๆๆๆๆ…  ทักไลน์ ไปเลยจ้า ตลับละ 550 บาท โว้ะๆๆๆ ราคาใช่เล่นนะเนี่ย จ่ายไป ไม่ดีนิจิ๊กตาหลุดเลยนะแน่ ฮ่าๆๆๆ 

เกลิ่นก่อนนะคะรินออกตัวก่อนเลยปกติเป็นคนผิวผสม ถ้ารองพื้นไม่แมทหรือแห้งจริง ยากที่จะเอาอยู่ระหว่างวันค่ะ ด้วยความอยากลองเลยหยิบจับมาลอง ใช้แล้วเป็นไงเลยแวะมาบอกต่อกันค่ะ เรามาพูดถึงเนื้อสัมผัสและแพคเกจจิ้งการดีกว่าค่ะ …สีที่เลือก 02 Medium Biege ตลับสวยเก๋ดูทันสมัย เปิดปิดง่าย เนื้อรองพื้นฉ่ำวาวจริงค่ะ  รินว่าเหมาะกันคนผิวแห้งมากกว่านะคะ ใครผิวแห้งตอบโจทย์แน่นอนค่ะ รองพื้นครีมเนื้อนุ่มฉ่ำน้ำ ไม่เหนอะแหนะ จะลงแป้งหรือไม่ลงก็ได้ สำหรับรินผิวผสมมันดูฉ่ำไประหว่างวัน หน้าหลุดแน่ๆ ปกปิดระดับหนึ่ง แต่มีความเนียนสวยค่ะ

มาดูผลลัพธ์ที่ได้กันค่ะ….ข้อดีข้อเสีย      -ผิวขาวกระจ่างใสขึ้น      -ปกปิดได้ดี         (แอบไม่คุ้นชินหน่อยๆ)      -หน้าฉ่ำวาว ดูมีน้ำมีนวล      -ไม่ต้องลงแป้งทับก็ยังได้      -ใช้ง่าย สะดวกรวดเร็ว          เพียงแค่แตะๆแล้วซับ         -ไม่สบายผิวนิดหน่อย           (อาจเป็นเพราะเพิ่งเคยใช้)         -ผิวผสม ผิวมัน           อาจต้องดูที่สภาพผิวอีกทีค่ะ         -ราคาก็นะ….                               Chubugah คืออะไรเป็นเนื้อรองพื้นสูตรครีมฉ่ำวาว เหมืนผิวฉ่ำน้ำ ปกติดได้อย่างแนบเนียบทุกรูขุมขน รอยสินจุดด่างดำ ด้วย SPF 30+PA+++ ช่วยปกป้องผิวจากรังสี UVA และ UVB พร้อมเพิ่มความชุ่มชื้น ดูอิ่มน้ำอีกด้วย                 โดยรวมสามารถใช้แต่งหน้าไปทำงานนั่งสวยๆ ห้องแอร์ได้ค่ะ ใครผิวผสมสามารถใช้ได้ ถ้าผิวมันเลยเดี๋ยวข้ามไปเน้อะ… ถือเป็นอีกวันที่ไม่ต้องเปลืองแป้งในการแต่งหน้า ลงรองพื้นแบบครีมเติมคิ้ว ปาก แก้มนิดๆหน่อยๆ พร้อมลุยเลยค่ะ  ผ่านฉะลุย ไม่รู้ว่ากันน้ำได้ด้วยหรือเปล่า  อันนี้จริงนะคะ  ใครบอกแต่งหน้ายังไงโดนน้ำก็หลุดนิไม่จริงนะคะ ที่หลุดนั่นเอามือไปลูบไปปาดหน้าหรือเปล่า อย่างรินไปยิม เข้าสตรีม อาบน้ำที่ยิม เครื่องสำอางไม่เคยหลุดลอกนะคะ  ซับๆ จบ สวยเหมือนเดิม… ถือเป็นอีกหนึ่งทางงเลือกหรือทริกการดูแลตัวเองทำยังไงให้หน้าโดนน้ำแล้วเครื่องสำอางไม่หลุด  บ๊ายยยยย

RinnyN

RinnyN

FULL PROFILE