[Septemberthefifth] June Haul 2017 แวะมาเห่อ ทิ้งท้ายสิ้นเดือน!!

27 13

Hellooooooสวัสดีค่าเพื่อนๆๆ เดือนกว่าๆที่ผ่านมา ช็อปตรงนั้นที ช็อปตรงนี้ที ช็อปเยอะจำนวนนึงเลยมารวบรวมทำกระทู้ขอเห่อสะเลยดีกว่า ทั้งหมดทั้งมวลก็เป็นพวกเครื่องสำอาง สกินแคร์ที่หยิบมาใช้เป็นประจำนี่แหละค่ะ บางชิ้นลองใช้แล้ว บางชิ้นยังไม่เคยใช้ ดีไม่ดียังไง คอมเม้นบอกกันบ้างน้าาา

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่าา า ...

Sulwhasoo Balancing Set Limited Edition

เซ็ตนี้จัดมาเพราะความคุ้ม ตอนแรกปาล์มอยากลองตัว first care อยู่แล้ว แต่คือลังเลใจ ว่าเอ๋ จะลองดีไหมน้า ผิวเราก็ไม่ได้บอบบางอะไรขนาดนั้น พอเจอเซ็ตนี้เท่านั้นแหละค่ะทุกคน สอยทันที เซ็ตนี้ปาล์มได้มาจากร้านในไอจี The Cosmetics ซึ่งจะถูกกว่าเค้าเตอร์ประมาณนึงเลยค่ะ ในเซ็ตประกอบไปด้วย เทียน มาส์ก ขนาดทดลอง 2 ชิ้นและ First care ขนาด 60ml คุ้มมากก เหมือนตัวยิบย่อยเป็นของแถมอะไรทำนองนั้นเลยค่ะ 

จากที่ลองใช้มาประมาณ อาทิตย์ สองอาทิตย์ รู้สึกหน้าดีขึ้นในระดับนึงเลยค่ะ เหมือนผิวอิ่มเอิบมากขึ้น แข็งแรงและรูขุมขนกระชับนิดนึงงงง โดยรวม คือ โอเคเลยค่า ดีงามมากๆ คิดว่าถ้าใช้ไปเรื่อยๆผิวหน้าจะค่อยๆดีขึ้น นี่กลัวติดใจ ต้องเสียเงินซื้อขวดใหม่ตอนหมดด เงออ 

3CE Eyeshadow Stick สี Burn Out

ตัวนี้เป็นอายแชโดว์แบบแท่งที่หยิบมาใช้ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาค่ะ โดยส่วนตัวชอบมากเลยนะ สีนี้ไม่ค่อยในกรุด้วย ใช้แล้วทำให้ตาดูมีมิติมากขึ้น บอกไม่ถูกแต่ชอบสีนี้มากกกค่า สีอื่นก็หน้าจะสวยเหมือนกันน้า ว่าจะลองสอยมาเพิ่ม เนื้อสีเกลี่ยง่ายค่ะ ปาล์มแค่ปาดๆบริเวณเปลือกตา จากนั้นใช้มือเกลี่ยๆนิดนึงก็เนียนแล้วค่า ที่สำคัญติดทนนะ แต่งหน้าตอนเช้า กลับมาตอนกลางคืนยังแน่นอยู่เลยค่ะ ดี๊ดี ชอบแบรนด์นี้จังง

Eglips Stick Shadow สี No.07 Romantic Dream

อายแชโดว์แบบแท่งอีกแล้วจ้าา ช่วงนี้ปาล์มอินอะไรที่สามารถหยิบมาใช้ง่ายๆ ใช้ได้ในทุกๆวัน อีกทั้งเนื้อสีแบรนด์นี้เขาดีเหมือนกันนะเอออ คือแบบราคาไม่แพงเลยค่ะ ปาล์มได้มาในราคา 200 นิดๆ คือคุ้มอ้ะ แถมเนื้อสีเขาแน่นมากก เกลี่ยง่ายด้วยนะคะ ชอบบบอะ นี่คิดว่าจะสอยสีอื่นเพิ่มมม เลิฟมาก เอาใจไป ♡♡♡♡♡ ดวงเลยจ้าาา

Catrice Liquid Metal Eyeshadow สี 070 Gold Leaf Me

นี่สอยมาเพราะสีล้วนๆค่ะ พิกเมนท์แน่นลืมมไม่แพ้แบรนด์แพงๆเลย แต่จากที่ลองใช้ไปแล้วครั้งนึง พบว่า ถ้าอยากให้สีแน่นเหมือนตอนปาดที่มือ ควรทาอายไพร์มเมอร์ก่อนนะคะ สีจะชัดเจนมากขึ้นและติดทนอีกด้วย ส่วนตัวคิดว่าถ้าทาตัวนี้เดี่ยวๆที่เปลือกตา สีอาจจะไม่ชัดและไม่ค่อยติดเท่าไหร่ แต่จากราคาที่ถูกเพียงร้อยต้นๆ คุณภาพประมาณนี้ถือว่าโอเคมากน้าา

Etude House Blend 4 Eyes สี 02 Orange Party

หลังจากที่ไม่ได้ใช้แบรนด์ Etude House มานานแสนนาน รู้สึกได้ว่าชั้นจะต้องมีสักอัน ด้วยความน่ารักและละมุนนั้น ปาล์มลองๆเล่นๆปาดนั่นนี่ ที่ช็อปสาขาสยาม พอลองเล่นตัวนี้ปุ๊ป ชอบเลยค่า ซื้อทันที สีน่ารักมากกทุกคน โทนส้มๆกำลังอินในตอนนี้เลย โดยเฉพาะสีน้ำตาลซ้ายล่าง คือดีงามที่สุดด ปาดนิดเดียวก็เป๊ะแล้วอ่ะ

เดี๋ยวๆๆ พาเลทจิ๋วตัวนี้ปาล์มลองใช้แปรงทาตากับสีล่างซ้ายแล้ว สรุปว่าไม่ติดแปรงเท่าไหร่ มันออกจะเป็นผงๆด้วยซ้ำอ่า แต่ทำไมเมื่อใช้นิดปาดแล้ว สีกลับติดง่ายมากและติดมาแน่นมากๆ เพราะฉะนั้นจึงแนะนำให้ใช้มือปาดนะค๊า สำหรับสีล่างซ้าย สีอื่นไม่มีปัญหาค่ะ ลองใช้กับแปรงแล้วก็โอเค

Essence Eye Shadow Primer

Eye Primer  ก็มาจ้าา ตัวนี้อยากลองมานานมากก ในที่สุดก็ได้มาลองค่า อยากลองจนลืมไปว่าอยาก พอได้มาเห็นรีวิว บรรดาบล็อกเกอร์ ยูทูปเบอร์ฝั่งอเมริกา ว่าตัวนี้มันดีนัก ดีหนาา โอเคเอาสิ อย่างงี้ชั้นต้องลองบ้างสะแล้ว ราคาเพียง 145 บาทเท่านั้นอะคู๊ณณณ มันถูกเบอร์นั้นเลยแหละ พอได้ใช้ก็รู้สึก โอเค ประทับใจมากๆค่ะสำหรับราคาและคุณภาพที่เกินคาด หัวแปรงทำให้ง่ายต่อการปาดที่เปลือกตาเมื่อใช้งาน โดยรวมโอเคเลยค่ะ ใช้ได้นานด้วย แต้มทีละนิดเท่านั้นเอง เกลี่ยได้ทั่วเปลือกตาแล้วว 

Urban Decay Eyeshadow Primer Potion Anti-Aging

ในที่สุดดด ก็ได้มาใช้สมใจอยากค่ะ ตัดใจนานมากกว่าจะซื้อเนื่องด้วยราคาที่หลายร้อยนั้น ก็เสียดายก่อนจ่าย แต่พอซื้อมาแล้วปุ๊ปป เห้ยยย มันดีมากก ไม่ได้อวยเวินเว่อร์เบอร์สิบอะไรนะคะ แต่คือมันดีจริงๆ ดีตรงที่บีบนิดเดียวก็เกลี่ยทั่วเปลือกตาแล้ว อีกทั้งเวลาลงอายแชโดว์สีก็ชัดขึ้นมากกกก สีแน่นมากเอาจริงทุกคน แถมติดทนมากอ้ะ ตั้งแต่เช้ายันกลางคืน คือเอาอยู่ คุณภาพดีกว่า Essence ที่พูดไปด้านบนมาก แต่ด้วยราคาแล้ว สมน้ำสมเนื้อจริงๆค่ะ

Laura Mercier Foundation Primer - Oil-Free

อันนี้หลังจากได้มาลองใช้ครั้งแรกก็ประทับใจเลยค่าา เนื้อคือนุ่มม เกลี่ยง่าย แถมซึมเร็วด้วยย ทาทั่วหน้าก่อนลงรองพื้น คือดีงามมาก แถมไม่ทำให้รองพื้นเป็นขุยอีกด้วยน้าา วันก่อนใช้คู่กับรองพื้น Kat Von D หน้าเป๊ะทั้งวัน ปกติปาล์มก็เป็นคนผิวหน้ามันด้วย ใช้แล้วหน้ามันน้อยลง ควบคุมความมันได้ดีระดับนึงเลยค่า แนะนำมาก ใครที่หน้ามันปาล์มว่าตัวนี้ดีมากเลยนะ นี่ซื้อมาใช้เพราะ Benefit primer ตัวเด็ด หมด อยากลองอะไรใหม่ๆบ้าง

KAT VON D Lock-It Foundation - Warm Light 43 

รองพื้นตัวนี้กลายเป็นลูกรักกกกกกกกก ไปแล้วว 

ครั้งแรกที่หยิบมาใช้อัดวีดีโอ รู้สึกเหมือนหน้าลอยๆ อันจะเป็นเพราะแสงไฟที่ช่วยเพิ่มความส่วางในการถ่าย แต่เมื่ออกมาอยู่ในแสงธรรมชาติ คือหน้าเนียนนน ผ่อง แถมปกปิดได้ดีเยี่ยมอะไรเบอร์นั้น แต่กลับรู้สึกไม่หนักหน้าเลยค่ะทุกคน มันเลิศอ้ะ นี่ถ้าวันไหนมีงาน หรือต้องไปทำอะไรข้างนอกทั้งวัน จะใช้รองพื้นตัวนี้เลยค่ะ รักมาก มั่นใจและเชื่อใจที่สู้ดดดดในช่วงนี้เล้ย

HOURGLASS Ambient Lighting Powder - Diffused Light

แป้งตัวนี้อยากได้มานานมากกกก กรี๊ดดดลั่นที่สุด เมื่อ Sephora ลด 20% นี่จัดมาเทียบจะไม่ทัน สอยมาวันแรกที่ลดราคาเลยค่า ลองใช้ครั้งแรกคือ ปลื้มมากก หน้านวลเลยค่า ใช้เป็น Finishing powder คือเลิศ ใข้แปรงแตะเบาๆแล้วปัดทั่วหน้าก็สวยแล้วค่า แนะนำเลย ตอนซื้อมาราคาลดเหลือประมาณ 1500กว่าบาทเอง จากราคาเต็ม 1980 บาทเลยน้า คุ้มสุดดด

NARS Dual Intensity Blush Palette

พาเลทบลัชออนที่อยากได้มาสักพัก ได้ฤกษ์เลยจัดสะหน่อย ส่วนตัวลองแล้วทำไมรู้สึกสีไม่ค่อยติดแปรงเท่าไหร่ ปัดแล้วสีไม่ค่อยออก ต้องเอาแปรงปัดเนื้อบลัชแรงๆนิดนึง ใครเคยมีพาเลทนี้มังคะ แนะนำหน่อยน้า อีกอย่างรุ่นนี้ใช้แบบเปียกได้แต่ไม่เคยลองเลยย สงสัยจะต้องลองสะหน่อยแล้วว

SEVENTEEN Sweetie Blush Cream to Powder สี Glow Peach

ครีมบลัชตัวนี้ดีงามมากกกกก นี่สอยมาเพราะจีบันรีวิวไว้เลยยนะเนี่ย เนื้อเนียน เกลี่ยง่ายมาก แถมเป็นธรรมชาติสุดๆ อีกด้วยน้า ราคาคือ ไม่แพงเลย!! 245บาทเท่านั้นถ้าจำไม่ผิด คุณภาพดีพอๆกับแบรนด์Hi-end เลยน้า ปกติปาล์มชอบใช้ครีมบลัชของ Givenchy พอมาเจอตัวนี้จาก Seventeen เก็บไฮเอนเลยจ้าา ใช้ตัวนี้ไปทำงานทุกวัน แบบไม่กลัวเปลืองเลยทีเดียว

3CE Stylenanda Face Blush #Love Filter

บลัชออนตัวนี้ซื้อมาเพราะความน่ารักล้วนๆ แต่จากที่ลองใช้ไปครั้งแรก รู้สึกไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ปัดแล้วเป็นผงๆ สีไม่ค่อยติดด้วยค่ะ งืออ ใครเคยใช้บ้าง?? ปาล์มว่าไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่เลย แอบเสียใจ นี้ลองไปสองครั้งก็ไม่ค่อบเวิร์ค เงออ แต่ตัวอื่นของแบรนด์นี้ดีมากกน้า ยังไงก็ยังคงเป็น FC แบรนด์นี้อยู่ แต่บลัชออนตัวนี้ไม่ผ่านค่า

Chamon Pro-Makeup Blush

บลัชออนยี่ห้อนี้ไม่เคยเห็นมาก่อนเหมือนกัน ซื้อมาจากในเน็ตเลยค่ะ เห็นว่าคุณแพรี่พายหยิบมาใช้ใน Live อะไรสักอ่า คนฮือฮามากก เลยจัดสีนี้มาสักหน่อย เป็นโทนสีส้มที่ใช้ได้ในทุกๆวัน พอได้มาลองแล้ว สีแน่นมากกก ต้องปัดอย่างเบามือมากๆค่ะ เพราะพิกเมนท์แน่นลืมมม แถมมีกลิ่นหอมๆเหมือนกลิ่นแป้งด้วยค่ะ ใครเคยลองบ้างคะ คือราคาไม่แพงด้วยนะ เลิศๆ

Fresh Soy Conditioning Eye makeup Remover

อันนี้ซื้อมาเพราะอยากลองเลยค่ะล้วนๆ คือผิวรอบดวงตาของปาล์มบอบบางมาก แพ้ง่ายมาก จะขึ้นเป็นจ้ำแดงๆถ้าแพ้ ตัวนี้จากที่ดูคำเคลมแล้วน่าจะอ่อนโยนต่อผิวแม้ผิวแพ้ง่าย ตัวนี้ยังไม่เคยลองใช้เลยค่ะ ดียังไงจะมารีวิวน้า

Fresh Peony Brightening Moisturizing Facial Toner

โทนเนอร์ตัวเก่าหมดพอดี ฤกษ์งามยามดี จัดตัวนี้มาเลยจ้าา ครั้งแรกที่ใช้คือกลิ่นฟินมากกก ใช้แล้วรู้สึกสดชื่น สบายหน้า นี่ใช้ทุกครั้งหลังล้างหน้าเช็ด เทลงสำลีนิดหน่อยแล้วเช็ดให้ทั่วใบหน้า ดีงามมากๆ  คราบสกปรกติดออกมาบนสำลีด้วยค่ะ คิดว่าเป็นไม่กี่ชิ้นที่ใช้แล้วชอบตั้งแต่ครั้งแรก งืมมม

Innisfree Green Tea Seed Serum

เซรั่มยอดฮิตตต ในที่สุดก็จัดมาลองจนได้ หลายรีวิวดีงามมาก ปาล์มใช้ทุกเช้าก่อนลงครีมที่หน้าค่ะ รู้สึกสดชื่นตั้งแต่เช้าเลย เหมือนผิวได้รับน้ำแต่เช้าอะไรทำนองนั้น แน่ๆคือช่วยในเรื่องเติมความชุ่มชื้นให้กับผิว แต่เรื่องอื่นปาล์มยังไม่เห็นนะคะว่าช่วยอะไรได้มากน้อยแค่ไหน โดยรวมสดชื่น รู้สึกดีที่ใช้ค่า

Beauty Blender Sponge 

ชิ้นสุดท้ายย ตัวนี้อยากลองมานานมากกกแต่ไม่สอยมาเพราะราคา ฮ่าๆ ก่อนหน้านี้ปาล์มใช้ฟองน้ำของ Real Technique แต่คือใช้มานานมากกแล้ว ตอนนี้มันเก่าและกังมากๆ จนไม่ไหวต้องจัดฟองน้ำอันใหม่สะแล้ว เลยจัดตัวนี้มาเลย ตอนนี้ที่ถ่ายยังไม่ได้ลองใช้ แต่ตอนที่พิมรีวิวอยู่นี้ คือใช้แล้ววว บอกเลยว่าชอบมากกและรักมากกเลยจ้า ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ แต่แต่แต่ .... ปาล์มล้างทำความสะอาดกับสบู่ที่ให้มา ปรากฏ สีตกจ้าาา ตอนนี้กลายเป็นสีชมพูซีดไปแล้วตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำความสะอาด ฮืออ ใครเป็นแบบนี้บ้างอ่าา เสียใจจ

จบแล้วค่าสำหรับกระทู้นี้ ขอบคุณมากๆที่เข้ามาอ่านกันนะคะ ทั้งคนที่แวะเข้ามาและคนที่อ่านจนจบนะคะเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่าา บะบายยยxoxo

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE