Nail it from Hands to Toe | ทำเล็บด้วยตัวเอง มือ เท้า สวยครบ

15 6

เชื่อว่าทุกคนต้องมีปัญหากับการทาเล็บเท้า

คือมันจะต้องตัวคดตัวงอไปถึงไหน

แถมเล็บก็เล็กมองไม่เห็นอีก โอ๊ยชีวิตลำบาก

บางคนก็ลำบากไปอีกคือเล็บมือก็ทาไม่สวย

ชีวิตนี้พึ่งร้านทำเล็บรัวๆ หมดเงินไปเท่าไรกันแล้ว

วันนี้พลอยมีตัวช่วยค่ะ

หลายคนต้องเคยเห็นแบรนด์ Dashing Diva แน่ๆ

เกริ่นหน่อย คือเค้าเป็นแบรนด์สายเกา ที่มีตัวแทนนำเข้ามาขายในไทย

แล้วคอลเลคชั่นล่าสุดที่เกาหลีคือเค้า Collab กับ Unistella (รู้สึกยังไม่เข้าไทยเน้อ)

ซึ่งเป็นร้านทำเล็บที่ดังมากๆ พวกเทรนด์เล็บกระจก เล็บเพชร บลาๆ

คือมาจาก Unistella ทั้งสิ้น

ถ้าใครคิดว่า เห้ยเล็บปลอมกากๆชัวร์.

โนจ่ะ คิดผิดคิดใหม่ เล็บเค้าไม่กากเด้อค่าา

แถมตอนนี้ยังมีการออกเล็บเท้ามาใหม่ด้วย ต้องใจกล้าแค่ไหนถึงออกเล็บเท้า

อะไปดู ว่าติดแล้วจะโป๊ะ หรือ เป๊ะ

ขอพื้นที่รีวิวนิสนุง

เล็บเท้า รวมๆถือว่าเนียนใช้ได้เลย ไซส์เล็บก็พอดีด้วย

ไม่ยาวเกิน ไม่สั้นเกิน

ความติดทนก็ได้อยู่พอประมาณ ซักอาทิตย์นึงน่าจะได้

ให้ระวังเวลาใส่กางเกงขายาว ยีนส์ขาเดป

ระวังเล็บไปเกี่ยวแล้วหลุด แต่รวมๆถือว่าเริ่ด

เล็บมือก็อย่างที่เคยบอกไปว่าเค้ามีความดีงามอยู่

แต่ว่าด้วยความที่เป็นเล็บปลอมเนอะ

จะมาเอาความติดทนเป็นอาทิตย์ๆก็คงไม่ไหว

อยู่ได้ อาทิตย์นึงก็นับว่าสตรองมากแล้ว

ถือว่าเป็นทางเลือกสำหรับงานสวยด่วน สวยเดี๋ยวนี้

ก็ว่ากันไปนะคะ

ถ้าใครสนใจก็ลองไปดูในเว็บเอามีมากมายยย หลายหลาก

ใครเคยใช้แล้วอยากมาแชร์ว่าเอ้ออ ดีมั้ยยังไง

หรืออยากพูดคุยก็ทิ้งคอมเม้นท์ไว้ จะได้เป็นตัวเลือกช่วยๆกัน

สำหรับวันนี้ก็ต้องไปแล้วเจอกันใหม่ครั้งหน้านะคะ

อย่าลืมแวะเวียนไปในเพจนะจ๊ะ มีอะไรดีๆอยู่

บ๊ายบายยย

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE