รีวิว Collection Better Together จาก Too Faced vs Kat Von D มันเริ่ดมากค่ะซิสสส

22 7

สวัสดีค่ะ เมื่อวานก่อนกี๊บไปเดิน Sephora มา เจอ collection Better Together จาก Too Faced + Kat Von D ซึ่งมันเริ่ดจริงๆค่ะซิส เลยอดไม่ได้ที่จะสอยมา แล้วก็ทาดาาาา เอามารีวิวให้เพื่อนๆ ได้รับชม เพื่อล่อกิเลสเพื่อนๆค่ะ 55555 หรืออาจจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่กำลังจะตัดสินใจเสียทรัพย์กันนะคะ

ถ้าเพื่อนๆ อยากชมเป็นแบบวิดีโอ รับชมได้จากลิ๊งค์ข้างล่างเลยค่ะ

เข้าเรื่องกันเลยเนอะ ><

ดูจากกล่องแล้ว ฝั่งของ Too Faced ก็มาในโทนสีชมพูหวานแหว๋ว มีอายแชโดว์พาเลทและมาสคาร่าตัวดังเลย และฝั่ง Kat Von D ก็ไม่ยอมน้อยหน้านะคะ มาพร้อมกับพาเลทสีดำสไตล์ Kat Von D กับอายไลน์เนอร์ที่บล๊อกเกอร์ต่างประเทศต่างยกให้เป็นหนึ่งในเดอะเบสเลยละจ๊ะ

พาเลทอายแชโดว์สองตัวนี้ สามารถแยกจากกันได้นะคะ เพราะเป็นแม่เหล็กตรงแถบอะค่ะ ซึ่งกี๊บว่าเป็นไอเดียที่ดีมากค่ะ เพราะจะประหยัดพื้นที่ในการจัดเก็บได้อีกค่ะ

ในฝั่งของ Too Faced นะคะ ก็มาพร้อมกับ อายแชโดว์โทนหวานๆ ปลากอบด้วย แฮๆ สีแมท 2 สี และเนื้อชิมเมอร์ทั้งละเอียดมากและละเอียดปานกลาง 4 สีค่ะ ขนาดก็ 6 x 1.0 g  

ส่วน Kat Von D ก็มาทั้งหมด 6 สีเช่นกันค่ะ ทีแรกกี๊บคิดว่ามีเนื้อชิมเมอร์แค่ 2 สี เพราะอีกสีหนึ่ง ชิมเมอร์ละเอียดมาก ให้ทายเล่นๆค่ะ เพื่อนคิดว่าเป็นสีไหน อุอิ สรุปว่า พาเลทนี้มีเนื้อชิมเมอร์ 3 สี และเนื้อแมท 3 สีค่ะ ขนาดก็ 6 x 1.3 g เยอะกว่าของ Too Faced นิดนึง 

ในส่วนของมาสคาร่าฝั่ง Too Faced รุ่น Better Than Love เป็นรุ่นที่ดังมากเลยจาก Too Faced อันนี้เป็นไซด์จริงนะคะ มันดีตรงเนี้ย ขนาด 8.0 ml จ้า 

ฝั่ง Kat Von D ก็เอามาสคาร่าตัวดังมาล่อจ้า นั้นก็คือ Tattoo Liner ที่เคลมว่าติดทนยาวนาน 24 ชม. เหมาะสำหรับคนตามันแบบพี่ม๊วก ขนาดก็อยู่ที่ 0.55 ml เป็นไซด์จริง จริงๆค่ะ ฮือๆ แอบน้อย

ค่าเสียหาย Collection นี้อยู่ที่ 275 Dirhams เป็นเงินไทยก็ประมาณ  2,543 บาท อันนี้คิดเรทจากอากู๋นะค่ะ

คิดว่าคุ้มไหม ? ส่วนตัวแล้วคิดว่าคุ้มค่ะ เพราะได้อายแชโดว์ตั้ง 12 สี และก็มีสีที่ชอบหลายสีเลยค่ะ แถมมาด้วยมาสคาร่ากับอายไลน์เนอร์ตัวดังจากทั้งสองแบรนด์ คือคุ้มค่ะ

แต่สำหรับเพื่อนๆ ที่มีอายไลน์เนอร์หรือมาสคาร่าอยู่แล้วอาจจะต้องชั่งน้ำหนักดูนี๊ดนึงนะคะ ว่าจะคุ้มกับเงินที่เราจะเสียหรือป่าว

วันนี้คงจบการนำเสนอเพียงเท่านี้นะคะ ไว้กี๊บเจออะไรดีๆ น่าลองจะนำมาแบ่งปันอีกค่ะ วันนี้ไปก่อนบ๊ายบายยย

Geeb On

Geeb On

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อกี๊บนะคะ เป็นคนไทย ทำ vlog ในดูไบ และชอบเมคอัพมากๆๆๆๆค่ะ
What's good !! everyone welcome to my Geeb On. A Thai girl who currently lives in Dubai, UAE. I share fun video, make up, activities in Dubai.

FULL PROFILE