Review "สเปรย์น้ำแร่หน้าเด็ก URIAGE"

12 7

สวัสดีค่ะเด็กๆที่น่ารักของเจ้กุ๊กกู๋ทุกคนนะคะคุณลูกขาวันนี้เจ้มีของเล่นใหม่ที่ทดลองใช้แล้วชอบม๊ากกกกกกเลยอยากจะมารีวิวให้เด็กๆได้ดูกันนั่นก็คือ"สเปรย์น้ำแร่หน้าเด็ก URIAGE(ยูรีอาช)"เป็นสเปรย์น้ำแร่ที่เจ้ไม่เคยใช้มาก่อนแต่เห็นรีวิวใครๆก็บอกว่าดีใช้แล้วหน้าเด็กเจ้ก็ไปหามาสิคะจะรออะไรเพราะเจ้เป็นคนชอบแต่งหน้า ออกจากบ้านบ่อยบางทีต้องอยู่ในห้องแอร์ทั้งวันก็รู้สึกไม่สดชื่น แต่งหน้ามาจะให้เอาน้ำล้างหน้าเพิ่มความสดชื่นระหว่างวันก็คงจะไม่ไหว ไหนจะโดนแดด โดนลมรีบๆก็ซ้อนมอไซต์เจอควันดำๆนี่แทบสลบ ลมตีหน้าจนขนตากระพือถึงที่ก็ทำเอานั่งตาปรือกันเลยไปทีเดียว 5555555555จนมาเจอสเปรย์น้ำแร่ URIAGE(ยูรีอาช) ขวดนี้ตอบโจทย์ชีวิตเจ้มากเจ้ว่าก็หน้าจะตอบโจทย์สำหรับสาวๆทุกคน หน้าตาเป็นยังไงไปดูกันเลย

ทำไมเจ้ถึงเลือกใช้สเปรย์น้ำแร่ URIAGE(ยูรีอาช)อย่างแรกเลยก็คือ มีรางวัลการันตีสุดยอดสินค้าขายดีประเภทน้ำแร่บำรุงผิวถึง 5 ปีซ้อน จาก Watsons HWB Award

URIAGE เป็นสเปรย์น้ำแร่นำเข้าจากประเทศฝรั่งเศสน้ำแร่จากบ่อที่มีแร่ธาตุมากที่สุดในเทือกเขาแอลป์และยังอุดมไปด้วยแร่ธาตุสูงที่สุดในท้องตลาดอีกทั้งยังมีไอโซโทนิคสูง (ช่วยปรับสมดุลกับผิวให้มีความชุ่มชื้น)ทำให้ผิวเราฟู อิ่มน้ำ อ่อนโยนต่อทุกสภาพผิว เหมาะสำหรับคนผิวแพ้ง่ายเพราะจะช่วยถนอมผิวให้แข็งแรงเปล่งปลั่งสดใส ดูหน้าเด็กเด้งดึ๋งได้อีกดีงามค่ะคุณลูกขาที่สำคัญฉีดสเปรย์ได้ทุกส่วนของร่างกายทั้งใบหน้า แขน ขา และลำตัว รักแร้คงไม่ต้องเนอะ อิอิฉีดได้ทุกเวลาที่ต้องการเติมน้ำให้ผิวโดยไม่ต้องซับออกเจ้จะชอบใช้ฉีดเวลาหลังล้างหน้าเสร็จขี้เกียจลงบำรุงก็จะฉีดตัวนี้ไปเลย แล้วก็ก่อนและหลังแต่งหน้า ก่อนนอน หลังออกกำลังกาย เจอมลภาวะนอกบ้านแว้นมอไซต์ตากแดด จนหน้าดำเต็มไปด้วยฝุ่นควัน คันแพ้ลมแพ้อากาศ  หรือแพ้ผู้ชายก็จะฉีดให้ผิวดูอิ่มน้ำสุขภาพดีเผื่อจะได้ผู้ชายติดกลับมาด้วย 555555555 (อันนี้ไม่ใช่ละ)

ลักษณะหัวฉีดของผลิตภัณฑ์

เจ้ลองฉีดให้เห็นละอองชัดๆกระจายตัวได้ดีมากค่ะลูกขา ฟรุ้งกระจายไปยังคนข้างๆ 555555555 ได้รับละอองแร่ธาตุไปด้วยเลย ดีงามไปตามๆกัน

ที่ข้างขวดเขาก็จะมีบอกคุณสมบัติของเสปรย์ว่าสามารถใช้ในชีวิตประจำวันอย่างไรได้บ้างส่วนจะใช้ยังไงก็แล้วแต่เราจะเลือกใช้อย่างช่วยลดผิวแดงจากการโกนหนวด ถ้าเราไม่มีหนวดให้โกนแถมแฟนก็ไม่มี เวลาโกนขนรักแร้แล้วผิวแดงก็น่าจะฉีดได้นะ 555555

มาดูกันว่าสเปรย์น้ำแร่ขวดนี้ในชีวิตประจำวันของเจ้เจ้เอามาใช้ตอนไหนบ้าง

หลังฉีดจะช่วยทำให้เจ้รู้สึกสดชื่นอย่างปกติบางวันที่ไม่ได้ใช้ครีมบำรุงผิวก่อนแต่งหน้าจะทำให้รู้สึกว่าเมคอัพแล้วไม่เข้าผิวพอมาเจอน้ำสเปรย์น้ำแร่ตัวนี้ฉีดก่อนแต่งหน้าแบบไม่ต้องใช้ครีมบำรุงก็เอาอยู่ รู้สึกเบาสบายผิวดี แล้วฉีดอีกทีหลังแต่งหน้าก็ช่วยให้เมคอัพติดทนเนียนกลมกลืนไปกับผิวอีกอย่างที่ดีอยากบอกว่ามันเริ่ดและเวิคมากๆสำหรับเจ้คือเวลาที่ต้องแต่งหน้าตั้งแต่เช้าออกจากบ้านแล้วมีงานต่อตอนเย็นมันทำให้รู้สึกผิวอ่อนล้าไม่สดใส หน้าหมองเหมือนโดนของบวกกับง่วงนอนไม่สดชื่น เจ้จะฉีดสเปรย์น้ำแร่เพื่อทำให้รู้สึกสดชื่น และเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว หลังจากนั้นก็เติมหน้าให้สวยเป้ะปังไปต่ออีกงานได้อย่างมั่นใจแบบไม่ต้องล้างหน้าแล้วแต่งใหม่คะลูกขา

วันว่างๆเจ้จะชอบไปออกกำลังกายที่สวนสาธารณะแถวบ้านขี่มอเตอร์ไซต์ไปด้วยนะคะ 5555555ก็จะพกสเปรย์น้ำแร่ยูรีอาชไปด้วย พกง่ายสะดวกค่ะหลังออกกำลังกายเสร็จก็จะฉีดเพราะมันทำให้รู้สึกสดชื่นแล้วก็ผ่อนคลายดี เหมือนได้เติมแร่ธาตุให้กับผิวเราค่ะ

แต่งหน้าบ่อยโดนลมโดนแดดโดนมลพิษทางอากาศทุกวัน ก็เป็นสิวอุดตันบ้าง ก็ชอบไปกดจนเป็นผื่นแดงคัน อักเสบเป็นสเก็ดแผลกันเลยทีเดียว เจ้ก็จะใช้ฉีดหลังรู้สึกคันรู้สึกผิวอักเสบ หรือบางทีไปยิงเลเซอร์มารู้สึกว่าหน้าบางแสบผิวหน้าก็จะฉีดเพื่อให้ผิวหน้าเราแข็งแรงขึ้น

ในทุกๆวันเจ้พกไปด้วยทุกที่ทุกเวลา หยิบมาฉีดเมื่อรู้สึกต้องการความสดชื่น ไม่ใช่แค่แดดอย่างเดียวที่ทำร้ายผิวอยู่ในห้องแอร์ที่เย็นเป็นเวลานานๆก็ทำให้ผิวแห้งได้เหมือนกันบ่อยากหน้าเหี่ยวไวเลยต้องพกไว้เป็นตัวช่วย

สุดท้ายที่เจ้ใช้เป็นประจำทุกวันคือ ฉีดหลังอาบน้ำล้างหน้าแปรงฟันในตอนเช้าและก่อนนอน แล้วก็ไปนอนได้คะคุณลูกขา

หวังว่ารีวิวนี้ของเจ้จะมีประโยชน์กับเด็กๆของเจ้ไม่มากก็น้อยนะคะคุณลูกขา เป็นสเปรย์น้ำแร่ที่ดีงามสำหรับเจ้ในตอนนี้เจ้ใช้ขวดใหญ่ราคา ขวดใหญ่ 150ml. 500 บาท ไซส์พกพา 50ml. 295 บาทถ้าให้คะแนนเต็ม 5 ก็ให้ 5 เลยค่ะใช้แล้วรู้สึกดีกับผิวจริงๆวันนี้เจ้ไปก่อนนะนะคะ แล้วเจอกันใหม่น้าถ้่าชอบรีวิวของเจ้อย่าลืมกดติดตามกันน้ารักนะจุ๊ฟๆ

Patchapamakeup

สวัสดีค่ะ ชื่อ Boom คะ
pattra phongvilai

บูมเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนต่างก็สวยและดูดี
ในรูปแบบของตัวเอง
ทุกคนมีสเน่ห์ในตัวเอง
มี Lifestyle ที่แตกต่างกันไป
การแต่งหน้าคือสิ่งที่ผู้หญิงขาดไม่ได้
มาเสริมสร้างความมั่นใจ
มีดีตรงไหนต้องงัดออกมาใช้
สเน่ห์ที่น่าหลงไหล
คือความต่างที่ไม่เหมือนใคร
ไม่ต้องกลัวว่าใครจะว่าเยอะไป
มากไปหรือน้อยไป
เอาที่เราสวย เรามั่นใจ ใครจะว่าไงช่างมันค่ะ
5555555

การเป็นตัวของตัวเอง
จะทำให้เรามีความสุขในการใช้ชีวิต
และจะทำให้เราเป็นผู้หญิงที่มีสเน่ห์ที่สุดคะ

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนนะคะ
หวังว่า How to ของบูมจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อย และหวังว่าเพื่อนๆจะชอบสไตล์การแต่งหน้าของบูมนะคะ

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่พึ่งหัดแต่งหน้าและพึ่งเข้ามาใหม่ มีอะไรปรึกษาบูมได้นะคะ เรื่องสุขภาพและความงามบูทถนัดและยินดีให้คำแนะนำค่ะ อยากเห็นผู้หญิงทุกคนสวยสุขภาพดี ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

รักนะจุ๊ฟๆ

IG: boom_pattra
http://www.facebook.com/pattraphongvilai
http://www.facebook.com/patchapamakeup
http://www.youtube.com/c/boomjune

FULL PROFILE