เราไม่ได้เป็นติ่งขวัญ แต่เราจะบอกว่า UZI มันสวยจริงๆแกร๊!!!

26 9

สวัสดีค่าาาาาา 

เรากลับมากับลิปสติกอีกแล้ววว (ก็ตามความชอบอะแหละ)

คราวนี้มากับลิป  

UZI ของคุณ ขวัญ อุษามณีซึ่งนางออกมา 2 รอบแล้วรอบแรก 5 สี เรายังไม่ค่อยถูกใจในสีเท่าไรและเท่าที่ไปลองเราคิดว่ามันทายากอะ ท่าจับจะตะแคงแปลกๆ เลยไม่สนใจอะไรเท่าไหร่

และไม่กี่วันนี้ออกมาอีกเกือบสิบสี คราวนี้มีสีที่เราชอบแว๊วววววไม่รอช้า ชวนเพื่อนที่ทำงานคนละแท่งสองแท่ง(ก็มันแอบแพงอะตัว 890 บาท)

มาๆเริ่มแกะ เริ่มเห่อกัน

กล่องด้านหน้าจะเป็นแบบนี้ สีน้ำเงิน ฉลุสีทอง

ด้านหลังจะมีอธิบายนั่นนี่ บลาๆ (อ่านไม่ออก 55555)

ด้านข้างเป็นวันผลิด/วันหมดอายุ(อายุยืนอยู่นะเหวยยย)

ตอนแรกงงอยู่นานว่าแกะยังไง 555555สรุปก็คือ เหมือนเป็นปลอก ละเราก็ดึงลงด้านล่างจ้าาา

(อ้าวววว เบลอออ )เลือกสีแดงมาเป็นแบบให้ดู เพราะเห็นคุณขวัญ เธอทาอยู่บ่อยๆ

ทรงสวย ดูหรูหรา สมราคา หยิบออกมาทาแล้วเหมือนเป็นนางพญาเลอออ

หัวเรียว หัวยาว ชอบบบบบ(อย่าคิดลึกดิ)

(ว๊ายยยย แอบเลอะเทอะ 5555)

ด้ามจับเล็ก ไม่ค่อยถนัดมือเท่าไร

แต่หยวนๆ ไป เพราะวันนึงทาแค่รอบเดียว นางก็ทนทาน อยู่ทั้งวันไม่ต้องเติม 

สวอชชชชช โลดดดดด

สีที่เราซื้อเองคือ สี SVEN กับ GAVYN เพราะชอบโทนนู้ดน้ำตาลๆ ซึ่งสองสีนี้ทาแล้วไม่ป่วย

สวยอะแกรรรรรร

และอยากจะบอกว่าเซ็ทใหม่ที่เพิ่งออกมา มีสีชมพูหลายโทนเลย แต่แก๊งเราไม่ค่อนสายหวานเท่าไร 5555

นางจะแห้งช้านิดนึง เนื้อไม่ได้แมทท์แบบแห้งกร้าน ออกแนวซาติน (มั้ยอะ?)หลังจากสวอชประมาณ 5 นาทีเราลองปาดดูเห้ยยย โอเครนะ หลุดนิดเดียวเอง

และกินข้าวแทบไม่หลุด จะหลุดก็คือด้านในปาดหน่อยๆ ตามปกติ

สรุปก็คือ สมราคาอยู่นะ 890 ได้ลิปสวยๆมาหนึ่งแท่ง คุณภาพใช้ได้ขอชมที่ เรารู้สึกว่ามีการพัฒนาจาก 5 สีแรก (รึเรารู้สึกเอง)รอบแรกที่ไปลอง รู้สึกจับยาก มุมมันแปลกๆ รอบนี้เหมือนปรับใหม่ ทาง่ายขึ้นเนื้อก็ดูนิ่ม สมูทขึ้น ทาง่ายเนื้อไม่ค่อยกองรวมกัน

และสุดท้าย เราชอบแฟนคุณขวัญค่ะ55555555555555555555

บ๊าย บายยยย

* ไปลองของจริงได้ที่ Beautrium สยามสแควร์นะคะ มีครบทุกสีเลย อยากลองกับปากก็เอาทิชชู่เช็ดๆเนอะ เราก็ทำแบบนั้น 5555

wongwisity

wongwisity

รีวิวสายฮา บ้าๆ บอๆ

FULL PROFILE