glossy eye makeup tutorial (90'S party xoxo )

14 4

ฮัลโหล วันนี้เค้กจะมาสอนวิธีแต่งตา glossy eye แบบง่ายมากกกกก (กไก่ล้านตัว)ออกแนวในโทน ยุค90's หน่อยๆ มันเลื่อมๆเงาๆ (นี้เปลือกตาหรืองูค่ะ555)

มาเริ่มกันเลยค่ะแต่งหน้าเขียนคิ้วเรียบร้อย ลงไพร์เมอร์ที่ตาเรียบร้อยลงสีชมูอ่อนก่อนเลยค่ะ ปัดให้ฟุ้งๆรองพื้นไปก่อน

ต่อไปเราจะลงสีชมพูที่เข้มขึ้นนะค่ะที่เบ้าให้เข้มขึ้นนน

เค้กจะดัดแปลงลงจากต้อง ลิปGlossu แต่ลงเป็นลิปมันสีชมพูแทนนะค่ะทั้งขอบตาบนและล่างและลงอายชาโดว์สีแดงเข้มทับอีกทีเพื่อลดความมันวาวเกินไปน่ะค่ะ

เสร็จแล้ว พร้อมเจอแดด ออกงานปาร์ตี้ย้อนยุคได้แล้วค่ะ

Kansudak

Kansudak

สวัสดีจ้า
ชื่อขนมเค้กคะ อ้วนสมบูรณ์สมชื่อเด้อ
ฝากติดตามผลงานด้วยนะค่ะ
ชอบทำอะไรไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านค่ะ 555

FULL PROFILE