แต่งหน้าไปโรงเรียนแบบน่ารักใสๆ วัยมัธยม ชนิดครูจับไม่ได้!!! - School Makeup (MAYNESSA)

23 14

สวัสดีจ้า สาวๆ ชาวจีบันทุกคน

เมย์กลับมาแล้วจ้า วันนี้มีฮาวทูใหม่มาฝาก

เป็นฮาวทูที่อยากทำมานานมาก แต่ว่าเกรงใจยูนิฟอร์มจีๆ เพราะหน้าดูจะเกินวัยไปไกลแล้ว 55555+

แต่วันนี้ เมย์จะไม่สนใจอายุละ เลยสนองนีดดด ตัวเอง

โดยการจัดฮาวทูลุค "แต่งหน้าไปโรงเรียนแบบน่ารักใสๆ วัยมัธยม ชนิดครูจับไม่ได้!!!" มาให้ชมกันจ้า

ก่อนที่เราจะไปชมฮาวทูนี้กันนั้น ก็ต้องไปชมภาพก่อนและหลังการแต่งหน้าก่อนเลยจ้า

เป็นยังไงบ้างคะทุกคน เปลี่ยนแปลงกันไหมเอ่ยย?

บอกเลยว่าลุคนี้ สามารถเปลี่ยน หน้าโทรมให้เป็นหน้าสวยสมวัยได้

โดยรับรองว่าแต่งได้จริง คุณครูจับไม่ได้แน่นอนจ้า

ถ้าพร้อมแล้วเราก็ไปดูฮาวทูนี้พร้อมๆ กันเลยค่า

ฮาวทูนี้มีทั้งแบบวิดีโอและแบบภาพสามารถเลือกชมได้ทั้งสองแบบเลยจ้า แบบวิดีโอจะละเอียดกว่านะคะ

สิ่งแรกที่อยากจะแนะนำสำหรับน้องๆ คือ งานผิวค่ะ

เริ่มต้นที่ ครีมกันแดด ขาดไม่ได้จริงๆ จำเป็นมากๆ ด้วยค่ะ เมย์แนะนำให้ทากันแดดทุกครั้ง ส่วนเมย์เลือกใช้เป็นกันแดดที่มีประสิทธิภาพปรับสภาพผิวของเราได้นะคะ เพราะการไปโรงเรียนในวัยใสแบบนี้ แน่นอนว่าเราก็ต้องอยากสวยเป็นธรรมดา กันแดดประเภทนี้จะทำให้คุณครูจับไม่ได้เพราะมันเนียนเรียบและบางเบาค่ะ ควรเลี่ยงการใช้รองพื้น บีบี ซีซี ต่างๆ นะคะ เพราะส่วนใหญ่ครีมรองพื้นประเภทนั้นจะมีความหนาอยู่พอควร อาจจะทำให้หน้าเยิ้มมันระหว่างวัน หรือคุณครูจับได้ตั้งแต่ต้นเลยค่ะ

ส่วนน้องๆ คนไหนมีปัญหาใต้ตาคล้ำมาก จากการนอนดึก สามารถใช้คอนซีลเลอร์ได้ค่ะ

คอนซีลเลอร์ที่เมย์แนะนำจะเป็นคอนซีลเลอร์ที่เนื้อปกปิดได้ดี แต่ไม่หนาจนเกินไป ส่วนเฉดสีจะเลือกที่สว่างกว่าผิวเล็กน้อย เพื่อทำให้ใต้ตาดูสว่างขึ้น โดยแนะนำให้ใช้ฟองน้ำเกลี่ยจะได้เป็นผิว ดูบางเบาที่สุดนะคะ

ในส่วนของคิ้ว แนะนำให้ใช้ Tattoo Tint คิ้วก่อนค่ะ

อาจจะใช้ก่อนนอนหรือก่อนไปโรงเรียนก็ได้นะคะ แนะนำให้เว้นช่วงหัวคิ้วไว้นิดหน่อย ทาทิ้งไว้แค่ 10-15 นาทีพอแล้วอาจจะใช้ คอตต้อลบัต ชุบน้ำเล็กน้อยมาเช็ดที่คิ้วอีกครั้งก่อนลอกออกค่ะ 

ดินสอเขียนคิ้ว แนะนำให้ใช้แบบที่มีลักษณะ หัวตัดเฉียงข้างค่ะ

เลือกสีที่ตรงกับสีคิ้วเดิมหรือสีผมตัวเองนะคะ จะดีที่สุดค่ะ

แก้มและปากแนะนำให้เป็น ทิ้นค่ะ ใช้ง่าย ติดทนดี สีสวย

เมย์แนะนำให้ใช้ทิ้นสีโทนแดงและชมพูนะคะ ส่วนวิธีการใช้ แนะนำให้ป้ายเนื้อผลิตภัณฑืลงที่หลังมือก่อนแล้วค่อยๆ ใช้นิ้วเกลี่ยที่มือให้สีทิ้นติดที่นิ้วไม่เยอะมาก แล้วค่อย แต้มลงที่แก้มทีละนิดค่ะ วิธีนี้จะทำให้ดุเป็นธรรมชาติ และสีไม่ชัดจนเกินไปค่ะ ทาที่ปากก็เช่นเดียวกันนะคะ

ส่วนแป้ง แนะนำให้เป็นแป้งฝุ่นโปร่งแสงไม่มีสีนะคะ

แป้งฝุ่น โปร่งแสงไม่มีสี จะทำให้หน้าของเราดูบางเบาเป็นธรรมชาติ จึงแนะนำน้องๆ มากค่ะสุดค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะ สำหรับลุคการแต่งหน้าสำหรับการไปโรงเรียนในวันนี้

รับรองว่า แต่งเบาๆ ใสๆ แบบนี้คุณครูจับไม่ได้แน่นอนจ้า

น้องๆ วัยกำลังน่ารักก็อยากสวยกันเป็นธรรมดา ฉะนั้นแล้วก็มาหัดแต่งหน้าแต่พองามกัน

จะได้สวยใส สมวัย แบบคุณครูจับไม่ได้ ไม่โดนทำโทษกันจ้า

หวังว่าลุคในวันนี้จะถูกใจใครหลายๆ คนกันนะคะ

ถ้าเพื่อนๆ ชอบคลิปและฮาวทูนี้  อย่าลืมกดไลค์และกดแชร์

เพื่อเป็นกำลังใจให้เมย์ทำลุคต่อๆ ไปด้วยนะคะ

ที่สำคัญคอมเม้นต์มาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้เสมอนะคะ

วันนี้เมย์ไปแล้วนะ บ๊ายบายจ้า ♥

maynessa.k

maynessa.k

สวัสดีค่า เราชื่อ 'เมย์' ♥
เราชอบแต่งหน้ามากๆ เป็นชีวิตจิตใจ
ทุกครั้งที่เครียดหรือไม่สบายใจอะไร การแต่งหน้าจะช่วยให้เมย์ผ่อนคลายเสมอ >.<"

หวังว่าเพื่อนๆ ทุกคนจะชอบกันนะคะ
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ
♥*ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ทุกคน*♥
ความสวยอยู่รอบกาย อยู่ที่เราจะเอามันออกมาใช้ได้อย่างเหมาะสมหรือไม่ ><

FULL PROFILE