คนรวยๆ อย่างเรา กระเป๋าตังค์ไม่ต้อง.. ขอคลิป Prada มาหนีบเงินก็พอค่ะ !

34 13

เชื่อว่าสาวๆ แต่ละคนนะ ถ้าให้ควักกระเป๋าตังค์ออกมา อู๊ยยย ยิ่งใหญ่อลังการ ใบสั้น ใบยาว  . . . . ไหนจะสารพัดบัตร รูป เหรียญ อวบอ้วนอีรุงตุงนัง

แต่ตัดภาพมาฝั่งหนุ่มๆ ใส่สูทเท่ๆ ใส่กางเกงยีนส์เดปฟิตๆ ...

เอ๊าาา พกตังค์กันยังไงเนี่ยย กระเป๋าก็ไม่ถือ

เคยสงสัยเหมือนกันมะ ?

หนุ่มๆ เค้าใช้ "Money clip" กันจ้าาาาา

ก็แบบว่าเหมาะสำหรับสไตล์คนมีอันจะกินนิดนึงงงง

ใครพกแต่แบงก์เทา แบงก์ม่วง พกบัตรเครดิต ก็ใช้ Money clip นี่แหละหนีบเอา (ใครจะหนีบแบงก์เขียว แบงก์ฟ้าก็เกร๋ๆ นะ ไม่ผิด 555)   ถ้าอยากจะหนีบเหรียญด้วยก็ลองดู 5555

แต่ที่หนุ่มๆ หลายคนเค้าชอบใช้ Money clip กันก็เพราะว่ามันพกง่าย แค่ชิ้นเดียวเล็กๆ ก็จบ ไม่ต้องกระเป๋าใหญ่เทอะทะถือให้เมื่อย ใส่กระเป๋ากางเกงก็ไม่หนัก ไม่ต้องกลัวเปิดซิปแล้วเหรียญหล่น หรือเปิดกระเป๋ามาเจอแต่ใบเสร็จเซเว่นไรงี้ 55555

แต่ๆๆๆ แต่ว่าคนมีเงินและมีเทสต์อย่างเรา จะมาใช้ Money Clip แบบธรรมดาแบบคนอื่นนี่มันก็ไม่เกร๋สิ 555

อย่างเรามันมันต้อง

คลิปหนีบกระดาษไว้หนีบเงินจ้าาาา !!!!

ภูมิใจนำเสนอ Paperclip Money Clip จาก PRADA !!!!!

มันคือ Money clip หน้าตาเหมือนคลิปหนีบกระดาษยังไงยังงั้น

ส่วนราคาก็เบาๆ เหมาะกะคนมีเงินอย่างเรา คือ  $185 หรือประมาณ 6,300 บาท เท่านั้นเอ๊งงงงง (เสียงสู๊งงงงง)

มองซ้าย มองขวา แล้วก็ถามตัวเองในใจว่าเราควรจะซื้อคลิปกระดาษหนีบเงินอันละ 6,000 กว่ามั้ยนะ

หรือเอาคลิปธรรมดาหนีบตังค์ต่อไปดี มีแต่แบงก์ 20 55555

.

แต่เจ้า Prada Paperclip Money Clip ตัวนี้เค้าทำมาปราณีตสมราคานะ เป็นเงิน ขนาด 6.25 x 2.25 ซม. ดูหรูหรา แข็งแรง

ขอบทั้งสองด้านขัดมาเรียวมน มีสไตล์ ไม่ได้แบบว่าแข็งๆ ทื่อๆ ขูดนู่นขูดนี่เหมือนคลิปหนีบกระดาษจริงๆ ไม่ได้ก๊องแก๊งแบบหนีบทีแล้วบิดเบี้ยว ประตูห้องเปิดไม่ออกก็เอาไปงอไขสะเดาะกลอนประตูได้นะ 55555

ส่วนใครไม่เก็ทความคลิปหนีบกระดาษแบบนี้ แบรนด์อื่นเค้าก็มี Money clip ขายจ้ะ

ทั้งแบบเป็นตัวคลิป หรือบางอันก็เป็น Wallet money clip คือหน้าตาคล้ายกระเป๋าตังค์ แต่ว่าใช้หนีบๆ เอานะ

คุณหนุ่มๆ ของสาวๆ คนไหนไม่ชอบพกกระเป๋าตังค์ใหญ่ๆ สงสัยปีนี้สาวๆ ต้องหา Money clip มาไว้หนีบเงินให้แล้วนะ

ว่าแต่...

จะเอาคลิป Prada หรือคลิปตราม้าหนีบเงินดีล่ะ ?  ฮี่ๆๆๆ

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE