[รีวิว] แป้งไข่มุก/สเปรย์น้ำแร่ จากแบรนด์ KMA

19 5

สวัสดีค่า กลับมาเจอกับกีต้ากันอีกเช่นเคยยยยยซึ่งการมาในครั้งนี้เราพก 2 item ดีๆมารีวิวด้วยน้า

เมื่อช่วงที่ผ่านมากีต้าได้มีโอกาสเข้าร่วมกับกิจกรรมของ KMA ซึ่งก็ได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านมา กีต้าก็ไม่พลาดมารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูกัน

มาเริ่มรีวิวกันที่อย่างแรก “แป้งไข่มุก”KMA Luminous Pearl Cake Powder เบอร์ C1 (สำหรับผิวขาว)

เฮ้ยยย นี่ชอบแพคเกจมากกก ทั้งสีกล่อง รูปแบบกล่อง คือน่ารักมากกกก

ตลับก็สวยเหมือนกัน สีชมพูทอง เพิ่มความหรูไปอี๊กกกกก

ด้านในตลับจะมี 2 ชั้นนะคะ ด้านบนเป็นพัฟ ด้านล่างจะเป็นแป้งถูกใจพัฟของเขามากๆค่ะ นุ่มมากจริงๆ ใช้แล้วฟินมากเลยค่า

แป้งของเขาจะเป็นแป้งเค้ก เนื้อซิลิโคนค่ะ ส่วนประกอบของเขาก็ไม่ธรรมดานะคะ เป็นสารสกัดจากไข่มุกสีชมพูแห่งท้องทะเลเกาหลี และ Organic Rose Water หยดน้ำที่สกัดจากกลีบดอกกุหลาบ

มาลองทดสอบแป้งกันเลยนะคะ

บอกก่อนเลยว่าการลองครั้งนี้ กีต้าไม่ได้ลงรองพื้น คอนชีลเลอร์ ไพร์เมอร์เลยสักอย่าง ผิวเพรียวๆเลย ใช้พัฟกดแป้ง และกดย้ำๆในบริเวณที่เราต้องการปกปิดเป็นพิเศษ จากที่ลองมา คือแป้งปกปิดได้ดีมากทั้งรอยสิวและรูขุมขน ที่สำคัญคือทาแล้วสบายผิว ไม่หนักหน้าเลย สีแป้งเข้ากับสีผิวกีต้าเป๊ะพอดีด้วย ประทับใจมาก อีกอย่างคือแป้งตัวนี้มีค่า SPF 30 PA+++  คือเริ่ดดดดด เชิญรับมง 555555

ราคา : 590.-

มารีวิวกันต่อที่ “สเปรย์น้ำแร่กุหลาบ”KMA Organic Rose Water Makeup Fix

แพคเกจยังคงความน่ารักเช่นเดิมเป็นสเปรย์น้ำแร่กุหลาบที่สมชื่อมากๆ เพราะว่ามีกลิ่นกุหลาบอ่อนๆด้วยหอมมมม ฉีดหน้าแล้วรู้สึกผ่อนคลายเลย ชอบกลิ่นมาก

ฉีดสเปรย์น้ำแร่หลังแต่งหน้านะคะ จะช่วยให้เมคอัพติดทนนานมากยิ่งขึ้น และยังให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวหน้าเราด้วย หรือใช้ฉีดระหว่างวันก็ได้นะ กีต้าชอบหยิบมาใช้เพราะฉีดแล้วรู้สึกสดชื่นและผ่อนคลายมากๆ

ราคา : 220.-

เจอกันใหม่กระทู้หน้าน้าาา :)

guitar gt

guitar gt

💗 Cosmetic
💗 Review & Swatch

FULL PROFILE