Review skincare จุดต่อจุด| "Cremisse" | ดีจังหรือพังเวอร์?

10 4

Hello !! สาวๆ Jeban ทุกคนนะคะ วันนี้ biwbuiltx ขอประเดิมการตั้งกระทู้รีวิว กระทู้แรกด้วยสกินแคร์ตัวใหม่ที่บิวพึ่งไปสอยมา (ใต้ความเห่อ)  

แท่นแทนแท้นนนน ..Cremisse (ครีมิสเซ่) Aura White I Zcret Set 

แบรนด์เค้าเคลมไว้ว่า"ช่วยให้ฝ้า กระ จุดด่างดำ จางลงได้อย่างเห็นผล พร้อมปรับสภาพผิวให้ขาว กระจ่างใส ลดสิวและริ้วรอยก่อนวัย"ไม่รอช้าเรามาลองดูของที่อยู่ในกล่องกันเลยค่ะ

ทั้งหมดจะมี 5 อย่างด้วยกันคือ ครีมกลางวัน ครีมกลางคืน เซรั่ม กันแดด และสบู่ค่ะ แพคเกจนางก็แอบดูหรู พกไปใช้เก๋ๆ เวลาไปนอนค้างอ้างแรมกับเพื่อนก็เริ่ดอยู่

อย่างแรกเลยที่ biwbuiltx ลองคือสบู่ แอบอ่านหลังกล่องส่วนผสมหลักๆนางคือ AHA (กรดผลไม้) กับกวาวเครือ ลองดูพลังทำลายล้าง เอ้ย! พลังทำความสะอาดด้วยการ ปาดลิป wetnwild สุดเลิฟลงไปแล้วใช้สบู่ถูวนๆ 10 วิแล้วล้างออก นางก็ไหวอยู่นะเออให้ 8/10 หักคะแนนตรงที่ว่าหลังล้างแอบแห้งไปนิด

ชิ้นต่อมาคือกันแดดเนื้อสีครีม เนื้อนางจะออกไปทางเหลวหน่อยๆ ปาดแล้ว ไม่มัน ไม่หนัก หลังกล่องบอกว่านางมีส่วนผสมของสารบำรุงผิวที่ช่วยให้รูขุมขนแลดูกระชับเรียบเนียนไปอีก !! เริ่ดอยู่ให้ 9/10 ไปค่ะ

มาต่อกันที่ เซรั่ม กับ เดย์ครีม กันเลย ทั้งสองตัวเนี่ยมีความทาไปแล้วหน้าชุ่มชื่นแต่ไม่เหนียว (คือดีย์) ชอบตรงนี้ส่วนผลการใช้มารอดูกันค่ะว่าจะเป็นยังไงให้ 9/10 ไว้ก่อน

ตัวสุดท้ายเลยคือไนท์ครีม มีความเลิฟตัวนี้ที่สุดนางเข้มข้นแต่ทาไปแล้วซึมเข้าหน้าเลย แช่เย็นไว้แล้วทาก่อนนอนฟินสุด หลังกล่องเคลมว่านางบำรุงผิวดีเวอร์ส่วนผสมๆหลักๆคือสาหร่ายแดงกับอัลฟ่าอาร์บูตินให้ 9.5/10 ชอบในความซึมสบายหน้าของนางสุด

After 3 days ค่ะคุ๊ณสรุปผลจากการที่ใช้ไป 3 วันหน้าไม่แพ้นะคะ (ปกติแพ้ง่ายมากผื่นรอจ่อใต้ผิวกันร่วมหลายล้านเม็ด) ที่เห็นชัดๆคือผิวกระจ่างใสขึ้น แต่ไม่ได้ขาวบรีสเอ็กเซลขจัดคราบอะไรเบอร์นั้นนะคะ นางค่อยๆผลัดเซลล์ทำให้หน้าดูใสขึ้น สิวเม็ดเล็กๆก็มีหลุดบ้าง รอยสิวจากลงส่วนนึง ส่วนตัวคิดว่าจะใช้ต่อค่ะเพราะนางค่อนข้างอ่อนโยน แล้วที่ biwbuiltx ชอบคือนางไม่ผสมน้ำหอมเลยในทุกตัวครีม แต่จะมีน้ำหอมอยู่ในสบู่เล็กน้อยกลิ่นไม่แรง **แต่สำหรับใครที่แพ้ AHA ให้ข้ามตัวนี้ไปก่อนจ้า

Biw Builtx

Biw Builtx

FULL PROFILE