เมื่อชะนีบ้าซื้อเครื่องสำอาง (( เกาหลี )) หลายแบรนด์มาก!! + รูปเยอะมากก ^__^

31 12

ฮันยอง ค่า  สาวๆจีบัน  วันนี้จะมาเห่อ  หน่อยๆ  กับเครื่องสำอาง สายเกา ที่เราบ้าซื้อมา ซื้อมาได้ทุกเดือน 555 รวมๆแล้วก็เลยมีเยอะ ประมาณนี้ 555555   ซื้อในไอจีกับ ช้อปที่ไทยบ้าง แบบตามใจฉัน  มีอะไรเด็ดบ้างมาดูกานเล้ยยย   คูชั่น ไฮไลท์  จาก THE FACE SHOP  

ไฮไลท์ มาในแบบคูชั่น พร้อมพัฟมาในตลับดีงามมากค่า   ใช้ง่าย  ได้สีขาวมุกๆ วิ้งเวอร์  งานปล่อยแสง 555  งานหนังปลาทู ลุคเพจจือปากเลย 5555  เราชอบตรงที่มันเป็นพัฟแล้วเอามาแตะๆบนโหนกแก้มแล้วรู้สึกว่าแต่งหน้าง่ายดี เวลาลงไฮไลท์ปกติจะใช้แปรงแต่งหน้าไรงี้  แต่มันมาเป็นพัฟแล้วใช้ง่าย เริ่ดเวอร์  ตลับแบบไม่ใหญ่เท่าคูชั่นรองพื้นนะขนาดเล็กกระทัดรัดดี  ที่สำคัญสีไฮไลท์มันสวยเวอร์  

ตลับขนาด 8 g  ส่วนราคาจำไม่ได้ง่า TT  ลองไปหาดูที่ช้อปเขาดูจ้า  

แป้งผสมรองพื้น  จาก  INNISFREE    Mineral UV  Whitening pact SPF 50+ PA+++

เป็นแป้งผสมรองพื้นเนื้อแป้งบางเบา  มีกันแดด SPF 50+ PA +++   เราเป็นคนผิวขาวเหลืองใช้แล้วเข้ากับสีผิวดีมาก   อันนี้เบอร์ 3  มีทั้งหมด 3 เบอร์นะ ขาวทุกเบอร์เลยจ้า คนผิวแทนไม่น่าเหมาะเท่าไหร่ค่ะ   ยี่ห้อนี่ขึ้นชื่อเรื่องส่วนผสมจากธรรมชาตินะ  แป้งอันนี้ก็มีส่วนผสมของ Jeju Green Tea ด้วยค่ะ  

ตลับใหญ่สวยงามเวอร์   แป้งเบอร์3 สีจะออกขาว เหมาะกับคนผิวสีขาวดหลืองนะคะ  เป็นแป้งที่ทาแล้วไม่หนักหน้า ปกปิดดี ถ้าลงรองพื้นก่อน จะมีความเนียนระดับสิบไปเลยจ่ะ   ดีงามเวอร์  ขนาด 11 g ราคา 810 บาทค่า ราคาแอบแรงน้า  5555  เราซื้อที่สยามค่ะ ช้อปใกล้ทรูฝั่งเซ็นเตอร์พ้อย  

ทาตา  WAKE MAKE SINGLE STYLER RED BANG สี GRD 09

แต่งตาเราก็มีนะคะ บ้าซื้อไปอีก มีแบบพาเลทแล้วยังไม่พอ ยังซื้อแบบเดี่ยวๆมาอิ้กก  ทาตาสีแดงไปเลยจ้าอันนี้ ของยี่ห้อ WAKE MAKE ค่ะ  สีสวยทาแล้วมีแต่คนทักมาตาสีสวย  สมควรแก่การลงทุนมากค่า  ส่วนราคานั้นจำไม่ได้ง่า   ลองไปหาร้านพรีดูค่ะ

ทาตาอันที่สองค่ะ   LAPCOS EYE-FIT SHADOW 

ที่ ทาตาอันนี้ ชื่อสี PI02 ANGELA เป็นที่ทาตาแบบเนื้อแมท ฝุ่นๆ ได้สีตาแบบธรรมชาติ  ซื้อมาจากไอจี ร้านพรีเครื่องสำอางเกาหลีค่ะ แต่ราคาจำไม่ได้ลองไปหาดูน้า 

ทาตา ของ A ' PIEU

อันนี้เป็นที่ทาตา ของแบรนด์เกาที่กำลังฮอตฮิต  เป็น  MINERAL  MINI MONO SHADOW   สีจะมีความวิ้งๆอยู่ ทาแล้วสวยงาม ค่ะซิสสส    

มาสคาร่าคิ้ว ของ NATURE REPUBLIC 

งานคิ้วก็ต้องมานะคะ ใครทำสีผมน้ำตาลอยากได้ที่เขียนคิ้วที่สีเป็นธรรมชาติแนะนำเลยค่า  ซื้อที่ช้อปของ   NATURE REPUBLIC ได้เลย แต่ไม่แน่ใจสาขาว่ามีที่ไหน อันนี้ได้มาจากเกาหลีฝากเพื่อนซื้อมา

มาสคาร่าคิ้ว  ของ INNISFREE ULTRAFINE BROWCARA

สาวกอินนิสฟรีละจ้า 5555 เพราะใช้เครื่องสำอางนางเยอะมาก  มาถึงมาสคาร่าคิ้วของนาง ชอบเพราะหัวแปรงนางเริ่ด แปรงเล็ก ปัดคิ้วง่าย ไม่เป็นก้อน ราคาไม่แพงนะ แต่จำไม่ได้ ลองไปดูได้ที่สยาม หรือตามห้างน่าจะมีช็อปนางอยู่  

หมดแล้ววว !!!  คสอ เกาหลีที่นุ้งมี ความจริงยังเหลือพวกพาเลทอายชาโดว์อีก แต่กะว่าจะมารีวิว อีกกระทู้นึง  เดวอันนี้จะยาวไป 55555  หวังว่าเพื่อนๆน่าจะชอบน้าาา ใครชอบคสอเกาๆ ก็มาแนะนำกันบ้างก็ได้จ้าา  ^__^  

momoeww

momoeww

FULL PROFILE