Review & Swatch : Miss White Matte Liquid Lipstick 10 สี สวยติดทนทั้งวัน !!!

14 6

สวัสดีค่า พบกับ Snowwyprae อีกรอบแล้วนะคะ

ห่างหายไปนาน เพราะมหาลัยพึ่งเปิดค่ะกิจกรรมเยอะมากกก ไม่ค่อยมีเวลามารีวิว สวอชลิปเลยย

วันนี้เลยเอากระทู้สวอชลิปมาฝากทุกคนเหมือนเดิมกับแบรนด์ Miss White ลิขวิดแมทลิป waterproofจะเป็นยังไง ก็ไปชมกันเลยค่า

ลิปแบรนด์นี้ กล่องจะเป็นสีกรมตามรูปเลยค่ะ ตัวแพคเกจลิปจะเป็นสีใส ลักษณะเป็นเหลี่ยมๆ

ในด้านเนื้อลิป เป็นลิปจิ้มจุ่มเวลเวท เนื้อจะนุ่มๆ กลบสีปากได้ดี เนื้อแน่น แต่ไม่แห้งค่ะทางแบรนด์เค้าบอกมาว่า ลิปของเค้าเนี่ยมีส่วนผสมของ Argan oil ช่วยในการบำรุงให้ริมฝีปากชุ่มชื่น Grapessed oil ซึ่งมีส่วนประกอบของสารต้านอนุมูลอิสระช่วยป้องกันคอลลาเจนในผิวปากแล้วจากการทำลายของอนุมูลอิสระ ไฮยาลูรอนเป็นตัวที่ช่วยบำรุง ซ่อมแซมเซลล์ผิวที่ถูกทำลาย ช่วยเติมเต็มร่องลึก และมีคุณสมบัติอุ้มน้ำได้ดี ดังนั้นจึงช่วยทำให้ริมฝีปากมีความชุ่มชื้น เมื่อใช้ติดต่อกันเป็นประจำ

พูดถึงคุณสมบัติกันแล้ว อย่ารอช้า ไปดูแพรสวอชกันเลยดีกว่าค่ะ !!

#910 Jennyสีนู้ดเข้มอมชมพู ดูมีความหวานสุภาพ ฝ.ผู้ดีสุดๆค่ะ

#911 Margieสีชมพูอ่อนพาสเทล ถูกใจทั้งสายเกา สายฝ.มากๆทาไปมหาลัยแล้วมีเพื่อนชมด้วยค่ะ

#912 Davikaสีชมพูนู้ด ทาสีนี้แบบอินเนอร์แล้วเอานิ้วแตะๆไปมหาลัยให้ลุคธรรมชาติดีค่ะ

#914 Woonsenสีส้มจี๊ดดด สะใจมากก ทาแล้วกลายเป็นสาวเปรี้ยวเต็มตัวว

#915 Kimberleyสีม่วงลาเวนเดอร์พาสเทล ทาไปปาร์ตี้ก็มีความเกร๋อีกแบบค่ะ

#916 Chompooสีชมพูบานเย็น ทาออกมาแล้วขับสีผิวให้สว่าง เปล่งปลั่งขึ้นมาก

#917 Yayaสีชมพูโอรส ทาแล้วแต่งหน้าได้หลายโทนดีค่ะ

#999 Bellaสีชมพูนมเย็น ทาออกมาแล้วหว๊านนน หวานนน

#918 Aumสีแดงเบอร์กันดี สีนี้ก็ขับสีผิวได้ดีมากกจะผิวขาว ผิวแทน ทาสีนี้แซ่บทุกรายค่ะ

#919 Panaddaสีแดงแรงฤทธิ์ ทาออกมาแล้วดูหรู ดูแพงมากกก

ก็จบไปแล้วนะคะ กับการ Swatch สีลิปของแบรนด์ Miss White

เป็นยังไงกันบ้างคะ ชอบสีไหนบ้างง

ชอบลุคนี้ที่แพรสวอชลิปกันมั้ยย มาในลุคสาวผมเทาเบาๆ อิอิ

ส่วนตัวแพร ชอบสี #917 yaya มากๆๆๆๆมันเป็นโทนกลางๆ จะทาให้ดูสดใสก็ได้ ทาให้ดูแซ่บก็ได้

แต่ที่ทาแล้ว เพื่อนชม มีคนมาถามเยอะจะเป็นสี #912 Davika ค่ะเป็นโทนนู้ดๆชมพู ทาไปมหาลัยบ่อย คนทักเยอะเลยย อิอิ

วันนี้ แพรก็ขอตัวจบการรีวิวเพียงเท่านี้ก่อนนะคะใครดูในเวอร์ชั่นภาพนิ่งแล้วยังไม่จุใจ ไปดูในเวอร์ชั่นวิดิโอกันต่อได้เลยนะคะสวัสดีค่า

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE