เห้ยย... ฝ ได้ด้วย "เครื่องสำอางสายเกา" นะเออ

12 8

สวัสดีค่า พลอย (SapphireS) กลับมากับ How to แต่งหน้าสายฝ แต่!!!!! ใช้เครื่องสำอางสายเกาทั้งหมดนะคะ Content  นี้เกิดขึ้นมาเพราะพลอยอยากให้ทุกคนไม่ยึดติดค่ะ ว่าเครื่องสำอางเกาหลีก็ต้องแต่งสายเกา จริงๆ แล้วเราใช้เครื่องสำอางอะไรก็ได้ แต่งหน้าอะไรก็ได้ พลอยก็เลยแต่งหน้าเป๊ะปัง สาย ฝ ขึ้นมาให้ชมกันค่ะ ทุกอย่างแต่งได้หมดอยู่ที่วิธีการแต่ง มาลองดูกันค่าว่าพลอยใช้ Item อะไรฝั่งสายเกาบ้าง

Content ก่อนหน้านี้ ​ แต่งหน้าสายเกา ด้วยเครื่องสาย ฝ​​​

หรือถ้าใคร ไม่รู้จะแต่งยังไง ลองใช้เช็คลิส 5 ข้อนี้ดูก็ได้ค่ะ เข้าใจง่ายขึ้นแต่งยังไงก็สาย ฝ

คิ้วเป๊ะ

คิ้วสาย ฝ เน้นเก็บขอบคมกริบ ใช้คอนซิลเลอร์ที่เรามีนี้แหละค่ะ เก็บขอบให้เนียน เห็นทรงคิวชัดๆ

ปากอวบอิ่ม

จะลิปสีอ่อน สีเข้ม สีดาร์กแค่ไหน ทรงปากต้องอวบอิ่มเหมือนเป็นญาติกับโจลี่ค่ะ ขอบชัดๆ และที่สำคัญต้องมีคือลิปเนื้อแมตค่ะ เชื่อว่ามีกันทุกบ้านแน่นอน

ขนตาหนาฟู

สาย ฝ ก็ต้องดวงตาปัง ขนตาเน้นหนา ยาว ฟู เบอร์ธรรมชาตินี้อาจจะไม่ได้จริงๆ ค่ะ มันไม่ถึงปลายฝัน อย่าไปกลัวค่ะซ้อน 2 ซ้อน 3 ตำรวจไม่จับจัดไปโลดค่าา แน่นบนอย่าลืมแน่นล่างนะคะ 

เบ้าชัด

สาย  ฝ ชัดทุกเบ้า ตั้งแต่เบ้าตา สันจมูก แต่ที่ชัดๆ คือเบ้าหน้าค่ะ โหนกแก้มพุ่งๆ กรอบหน้าชัดๆ ไม่พุ่งก็ต้องงัดให้ได้ รักจะสาย  ฝ  ก็ต้องงัดให้ถึงที่สุดค่ะ 55

ไลเนอร์บาดใจ

ปลายไม่แหลม ขอบไม่คม ก็อย่า ฝ เลย จิกมันขึ้นมาค่ะ ไลเนอร์ซอฟๆ พักไว้ก่อน เวลานี้ตาเชิดตาคมเท่านั้นเลยค่า

ทีนี้ก็รื้อ เครื่องสำอางตัวเองมาค่ะ อะไรก็ได้มางัดตามเช็คลิส 5 ข้อ ยังไงก็ปัง ยังไงก็ ฝ เห็นมั๊ยคะว่าเราไม่จำเป็นต้องมีเครื่องสำอางสาย ฝ ถึงจะแต่งสาย ฝ ได้ มีอะไรก็เอามาแต่งได้ วันนี้ไปก่อนค่า ไว้คราวหน้าจะทำ Content  มาให้ชมสนุกๆกันอีกค่า

Content ก่อนหน้านี้

แต่งหน้าสายเกา ด้วยเครื่องสาย ฝ

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE