[review] Mille Aura Pact SPF25 PA++ แป้งเซลฟี่ตัวใหม่ที่ครองใจชุ้นนน

13 11

สวัสดีจ้าาาาาา มิลค์มาล้าววว มาพร้อมกับแป้งเซลฟี่ตัวใหม่ที่ครองใจมิลค์ไปเต็มๆตอนเน้ เชิญพบกับ Mille Aura Pearl Pact SPF25 PA++ รัวมืออออออออ วี้ดดดดดดดดดดด~~~~

"สวยทุกมิล...มิลเล่" แค่ชื่อสโลแกนเค้าก็กินใจมิลค์ไปครึ่งนึงแล้วนะเอาจริง อยากสวยไว้ใจมิลเล่ค่ะ หันซ้ายก็สวย หันขวาก็เริ่ส อ่ะดียยยยย์ มาพูดถึงภาพรวมของแพคเกจเค้าก่อนนะ คือต้องบอกก่อนเลยว่าตอนนี้แป้งตัวนี้เป็นตัวที่อยู่ในกระเป๋ามิลค์ทุกวันไปแล้วนะ เพราะความน่ารักของแพคเกจไงคะคุณ มีพ่งมีพู่ คือเวลาหยิบออกมาใช้แล้วรู้สึกได้ถึงความน่ารัก ปลื้มมากค่ะคุณ เอาไปสี่กะโหลก!! อ่อ บอกก่อนว่าเดี๋ยวมิลค์จะมีเปิดประเป๋า What's in my bag! ด้วย รอดูกันนะก้ะะ  

เรื่องรูปลักษณ์ภายนอกจบไปละ มาพูดถึงคุณภาพภายในกันบ้างดีกว่า ตัวแป้งมีความนุ่มและมีกากเพชรด้วย แต่ส่วนตัวมิลค์ไม่ค่อยชอบแป้งที่ผสมกากเพชรนะ แต่ตัวนี้เป็นข้อยกเว้นอ่ะเอาจริง ไม่ใช่อะไรนะ พอมาลงอยูบนหน้าแล้วมันพอดีอ่ะ แต่ถามว่าปกปิดได้มากรึเปล่า ตอบเลยว่าไม่ค่อยมาก แต่พอได้ จัดอยู่ในเกณฑ์ดีจ้าาา เกือบลืมบอกในแป้งเนี่ยเค้าผสมผงไข่มุกช่วยเติมความชุ่มชื้นให้กับผิว และยังมีส่วนผสมจากน้ำกุหลาบที่ช่วยปรับสมดุลผิว มีสารสกัดจากจมูกข้าวช่วยให้ผิวนุ่มและอ่อนเยาว์ ยังๆๆยังมีอีกนะ สารสกัดจากเมล็ดมะรุมช่วยให้ผิวกระจ่างใส คุณสมบัติครบครันมากค่ะคุณขา ถึงได้เป็นไอเทมหลักของมิลค์ในตอนนี้น่ะจิ everyday look ได้สบายๆเลย ตัวเดียวจบ ไม่หนักไป เริ่สสสสส

มาถึงเรื่องเบอร์แป้งกันบ้างดีฟ่า เค้ามี2เบอร์นะจ้ะ #1 light อันนี้คือไลท์จริง สว่างมั้กกก ขนาดน้องขาวน้องยังว่าขาวไปเลย แต่ #2 natural ตัวนี้เข้ากับผิวน้องค่ะ โอเคเลย ดี้ดียยยย์ มาดูความแตกต่างมิลค์สวอชให้ดูคร่าวๆแล้ว

มาสุดท้ายสรุปคะแนนความปลื้มกันหน่อยแพคเกจ 4/5 หักไปคะแนนนึง ไม่ใช่ไม่สวยนะ คือมิลค์เป็นคนเยอะค่ะ อยากได้ให้สุดกว่านี้ แต่นี่ก็ชอบมากแล้ว โอเคครัชชชชราคา 4/5 มิลค์ลืมบอกข้างบนใช่มะ บอกเลยละกัน Mille เค้าเสนอราคามาที่ 795 บาทถ้วน สำหรับมิลค์รู้สึกว่ามันพอดีนะไม่แพงเกินไป ถือว่าพอดี และตอนนี้เค้ามีโปรลดเหลือ 399 อีกด้วย ถูกม้ากก ไปค่ะะ รีบเลยยยยยยยยยกลิ่น 4/5 กลิ่นไม่เป็นแป้งเกิน ออกไปทางกลิ่นกุหลาบด้วยซ้ำ ชอบๆๆปกปิด 3.5/5 ไม่ค่อยปกปิดมาก แต่พอปิดรอยแดงได้อยู่ติดทน 4/5 ถือว่าติดทนนะ ไปไหนได้นาน ไม่เยิ้ม โอเลยๆ

วันนี้มิลค์ไปละ บะบายยยยย เจอกันใหม่ topic หน้า ชรู้บบบบบบบบบบบ

Milchies Vanity

Milchies Vanity

สวัสดีค่ะ เราชื่อมิลค์นะคะ มิลค์เป็นบล็อกเกอร์ตัวเด็ก ถ้ามีไรผิดพลาดก็มาบอกมิลค์ได้นะ มาคอมเมนต์มากดไลค์ให้กำลังใจมิลค์ด้วยนะคะ muahhh xoxo

FULL PROFILE