[Review]เมื่อแฝดแก้มกลม..ฝันอยากเป็นนางเงือก : Twins Gamglom Wanna Be Mermaid

20 13

สวัสดีค่าเพื่อนๆ เจอกับ "Twins Gamglom : แฝดแก้มกลม" กันอีกแล้วนะคะ ครั้งนี้เราสองคนจินเจนขอมารีวิวแบบแหวกแนวกันบ้าง >,< อ่านจากชื่อกระทู้ พอเดาออกกันแล้วใช่ไหมเอ่ย?? ไหน…มีสาวๆ คนไหนเคยฝันอยากเป็นนางเงือกกันไหมค้า?? อย่างตัวการ์ตูน Ariel งี้ สายมโนแต่เด็ก XD  

แล้วเห็นเดี๋ยวนี้กระแสนางเงือกมาแร๊งแรง ทั้งซีรี่ส์เกาหลี The Legend of Blue Sea ที่นางเอกเป็นนางเงือกซะสวยเชียว จริงๆคืออยากคู่กับลีมินโฮ ละลาย ><  หรือพวกเครื่องสำอางก็ออก Collection Mermaid แพคเกจน่าร้าก มุ้งมิ้ง ฮอตฮิตสุดๆ หรือแบบเห็นดารา เน็ตไอดอลสาวๆ สวยๆ แต่ง Cosplay เป็น Mermaid งี้ ดูตะมิตะมิมว้าก ยิ่งจุดประกายความฝันอยากลองเป็น Mermaid แบบเค้าบ้างจุง ! มามะ มาลองเปลี่ยนฝันให้เป็นจริง แปลงเป็น Mermaid กันเลยดีกว่า

เริ่มแรกเรามาหาชุดหางนางเงือกกันก่อนเลยค่า ลอง Search และหาดูร้านนู้นนี้ไปเรื่อยๆ มีให้เลือกหลายร้านมาก ตาลายฝุด 555 แน่นอนว่าก่อนจะตัดสินใจสั่งเราต้องดูก่อนว่าร้านค้านั้นๆ น่าเชื่อถือไหม สินค้ามีคุณภาพจริงหรือเปล่า ? ก็ลองดูได้จาก feedback จากลูกค้าของเขาค่ะ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง เมื่อมั่นใจแล้วก็เลือกค่ะ แล้วสั่งเลยค่ะ รอช้าอยู่ไย

ขั้นตอนง่ายๆ บอก Size สัดส่วนที่พอดีกับตัวเรา แล้ว Mix & Match ได้ตามใจชอบเลย ชอบหางนางเงือกสีนี้ แต่ชอบเสื้ออีกสีก็เลือกได้หมด ตามสไตล์นะเออ  ส่วนตัวเราชอบสีฟ้าที่สุด กับสีแบบ Mermaid มีวิ๊งๆด้วย

แท่น แทน แท๊น ได้ของมาแล้วจ้า เริ่มแรกมาอวดหางนางเงือก + เสื้อสีฟ้า เข้ากับหางแบบเดียวกัน และ เสื้อสีม่วงวิ๊ง กับหางสีเขียววิ๊ง ดูเป็น Mermaid ฝุดๆ กันก่อนเลย มาดูกันที่เนื้อผ้าตัวสีฟ้ากันค่ะ เมื่อสัมผัสเนื้อผ้ามีความยืดหยุ่น ลื่นๆ งานค่อนข้างดูมีคุณภาพ ละเอียด สังเกตได้จากสีเกล็ดค่ะ สีพิมพ์ไม่ผิดเพี้ยน โอเคเลย

ตัวหางด้านล่าง จะไม่ได้เย็บติดกัน เราสามารถยื่นขาออกมาได้น้า ทำให้เวลาใส่หางแล้ว เดินได้ค่า ^^  

ส่วนตัวเสื้อตรงหน้าอกเนื้อผ้าด้านใน มีความนุ่ม หนากว่าผ้าส่วนตรงตัวนะคะ ทำให้ใส่แล้วสบายขึ้นค่ะ ไว้ใจได้ว่าใส่แล้วจะดูไม่ Sexy จนเกินไป XD

มาต่อที่ตัวเสื้อสีม่วง หางนางเงือกสีเขียววิ๊งๆๆ ฟรุ้งฟริ้ง กันบ้าง สีสวยโดนใจค่ะ ชอบบบบ <3

มาดูกันต่อที่ตีนกบมี 2 ขนาดค่ะ  สำหรับใช้ว่ายน้ำได้จริงด้วย ใครที่อยากลองว่ายน้ำต้องลองไปฝึกค่ะ เจ้าตัวนี้จะมีพลาสติกเป็นส่วนประกอบ ดูแข็งแรง ไม่หักง่ายดีค่ะ 

ข้อดีของหางนางเงือก ไม่ได้มีดีแค่ใส่สวยเล่นๆ แต่สามารถนำมาใส่ว่ายน้ำด้วยกันเป็นกิจกรรมของครอบครัวได้ด้วยน้า ลองฝึกท่า Dolphin , Butterful Stroke , Mermaid กันดูได้ค่ะ [แต่เราสองคนยังว่ายน้ำท่าแนวนี้ไม่เป็น ต้องขอตัวไปลองฝึกดูก่อน 555 ตอนนี้ลองแต่ง Cosplay ถ่ายรูปสวยๆก่อนเนอะ แลดูเหมือนว่าง -0-]

แนะนำวิธีการดูสินค้า ดีหรือไม่ดีให้เพื่อนๆ ลองสังเกตกันค่ะ ก็คือให้เราดูได้หลังจากการใช้งาน ว่าใช้ไปนานๆ แล้ว ผ้ายืดไหม สีตกหรือเปล่า?? ถ้าไม่เกิดปัญหาเหล่านี้ ถือว่าผ่าน            

ใส่แค่เสื้อว่ายน้ำก็ได้เน้อออออ ^^

เป็นอย่างไรกันบ้างคะ สำหรับรีวิวหางนางเงือกสวยๆ พร้อมตีนกบ สาวๆ คนไหนกำลังสนใจไว้ใส่เองสวยๆ ฝึกว่ายน้ำได้ หรืออยากซื้อให้เด็กๆ ก็ลองดูรีวิวนี้เพื่อเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจก่อนเลือกซื้อกันได้นะคะ

สำหรับครั้งนี้เราขอตัวไปถ่ายรูปสวยๆ เป็น The Little Twins Mermaid ต่อก่อนน้า หวังว่าสาวๆจะชอบรีวิว แนวแปลกใหม่ ที่นำมาฝากกันนะคะ ส่วนครั้งหน้า แฝดแก้มกลม จะมารีวิวอะไรตามรอติดตามได้เลย มีอะไรมาอัพเดทกันตล๊อด...

ใครชอบความสวยความงาม รักการกิน ตามไปฟินกับ "แฝดแก้มกลม" [Twins Gamglom] กันได้ค่า ใครว่างๆแว๊บมาคุยเป็นเพื่อนกันได้น้า ^^เจอกันใหม่ครั้งหน้าค่า บะบาย  จุฟ <3

Twins Gamglom

Twins Gamglom

Beauty / Lifestyle Blogger
ชอบความสวยความงาม ♥ รักการกิน ♥ ตามไปฟินกับฝาแฝด"จิน&เจน"แก้มกลม [บล็อก]:D

ยินดีต้อนรับสู่โลกของ
"ฝาแฝดแก้มกลม : Twins Gamglom" (ดูแก้มสิ!)
เราเป็นฝาแฝดค่ะ ชื่อจิน (แฝดพี่) กับ เจน (แฝดน้อง)
มีเอกลักษณ์คือแก้มกลมๆ นี่เอง :)

เราสองคนชอบความสวยความงามและการแต่งหน้าเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้ (ล้างหน้ามาอาจสตั๊นไป 10 วิ55) ด้วยความอยากมีใบหน้าสวยฟรุ้งฟริ้งตลอดเวลา ทำให้พวกเราหลงใหลการแต่งหน้าและเครื่องสำอางค์มว้าก รวมทั้งสกินแคร์ต่างๆ ด้วยนะจ๊ะ

ส่วนเวลาว๊างว่าง ชอบอ่าน Review และ How-to แต่งหน้าของขุ่นพี่ Beauty Blogger มากมายด้วย(แทบรู้จักหมด) อันไหนว่าดี อันไหนว่าเริ่ด ก็อยากลองมั่ง ตังค์หมดช่างมัน เอาที่สบายใจ ได้ไอเท็มดี๊ดีมาก็ยอม

เดี๋ยวๆ เรื่องกินก็ไม่พลาด ของคาวหวานได้หมด อัพเดทตล๊อดๆ โดยเฉพาะของหวาน นี่เลิฟมว้าก
ร้านไหนอร่อย ร้านไหนเด็ด ไปลองสิจ๊ะ รอไร เอาที่สบายพุงเนอะ

กล่าวได้ว่าขุ่นพี่ Beauty & Food Blogger เป็นไอดอลและแรงบันดาลใจที่ทำให้เราทั้งสองสร้างบล็อกนี้ขึ้นมา
ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้เจ้าค่ะ

FULL PROFILE