ดูดวงตามวันเกิด 26 มิ.ย - 2 ก.ค. อัพเดทเรื่องเรียน เรื่องเพื่อน และความรักกันค่าาา

2 2

การเรียน สัปดาห์นี้เรียกว่าเหนื่อยเลยค่ะ งานกลุ่มจะวุ่นวายกับความเยอะของคนที่ต้องจัดระเบียบให้พร้อม มีแววจะได้พูดคุยติดต่ออัพเดทงานกันทางออนไลน์มากขึ้น อย่าพลาดเชียวนะ เดี๋ยวเพื่อนจะบ่นเอาเรื่องเพื่อนแม้ว่าการเรียนจะเหนื่อยแค่ไหน แต่ใจเธอก็อยากชิลให้เต็มที่ เน้นเรื่องเรียนเอาไว้ก่อนดีกว่าค่ะเพื่อนยังคอยให้ความช่วยเหลืออยู่ หลังจากนั้นจะกินจะเที่ยวก็ค่อยว่ากัน ช่วงนี้ระวังคำพูดที่อาจทำให้เพื่อนฟังแล้วเสียความรู้สึกหน่อยน๊าาความรัก

• คนโสด เจอใครในช่วงนี้ก็ได้แต่เก็บตัวหรือเขินอาย ถึงเวลาได้เจอจริงๆ ก็ดันเป็นช่วงเวลาเร่งรีบหรือแค่ช่วงสั้นๆ ลองเปลี่ยนการแต่งตัว ปรับลุคให้ดูสดใส ยิ้มร่าเริงเข้าไว้ จะช่วยให้น่าสนใจขึ้นเยอะ 
  • คนมีแฟน ระวังความเยอะ จุกจิกคิดเล็กคิดน้อยของเธอนั้นจะไปทำร้ายจิตใจทำให้เค้าเกิดเสียความรู้สึก ไม่ว่าเค้าหรือเธอจะเป็นคนเริ่มก่อน เอาเป็นว่าอดทน ยอมกันไปก่อนดีกว่านะยูวววว
ทริคแม้จะไม่มีใครเข้าใจเธอในช่วงนี้ แต่สิ่งที่คนอื่นมองไม่เห็นมันกลับดีกับตัวเธอเองนะ เอาเป็นว่า หาเวลาผ่อนคลายความคิดบ้าง แต่ก็ระวังจะทะเลาะกับตัวเองนะ เพราะสิ่งที่คิดกับความจริงนั้นไม่เหมือนกันเลย ใจร่มๆ เข้าไว้ค่ะซิสสส 

สีนำโชค เทา , ดำ , ส้ม , น้ำเงิน

การเรียนงานกลุ่มช่วงนี้จะเหนื่อยหน่อย ให้ระวังคำพูดที่ส่งต่อกันมาบ้าง สัปดาห์นี้จะหมดเงินไปกับค่าใช้จ่ายต่างๆ มากขึ้น หรือมีเรื่องเงินให้ต้องตัดสินใจ เอาเป็นว่าถ้าอะไรที่ลงทุนแล้วคุ้มมันก็ดีกับเธอนะ ช่วงนี้มีแววจะได้เดินทางไปศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนด้วยล่ะเธอออ เรื่องเพื่อนเจอกันบ่อยจนบางครั้งก็ทำให้เธอรู้สึกเบื่อไปบ้าง ให้ระวังมีปัญหาบางอย่างเกิดขึ้นด้วยค่ะ เช่นถ้าเธออยากพักผ่อนแต่เพื่อนเธออยากเที่ยว ก็ลองตามใจตัวเองบ้าง เพราะบางครั้งตามใจเพื่อนหรือคนอื่นมากไปเธอก็ไม่เป็นตัวเองนะ นานๆ เข้ามันจะไม่ดีน้าาาา เจ้ขอเตือน!ความรัก

• คนโสด ชอบแนวไหนก็ต้องไปให้ถูกที่ถูกเวลาค่ะ เพราะมีแววจะได้เจอคนถูกใจจากการเดินทาง และแหล่งของกินนะคะ คนๆ นี้ค่อนข้างพูดจาดีขี้เล่น และก็ดูน่ารักออกแนวเนิร์ดๆ หรือเป็นคนที่เจอจากสถานที่เดิมๆ ที่ไปบ่อยๆ ลองเริ่มต้นทักทายดูสิ :D   
  • คนมีแฟน การที่เธอไม่ยอมทำตามใจคนรัก มันทำให้เธออึดอัดไม่น้อยเลย ก็แค่ลองปรับตัวดูบ้างเท่าที่ได้ แต่ยังไงเธอก็ยังต้องเป็นตัวเองอยู่นะคะซิส
ทริคการมีอำนาจ หรือความเป็นผู้นำในช่วงนี้จริงๆ มันก็เป็นเรื่องดีที่เธอจะมี หรือแสดงออก แต่บางครั้งมันก็ทำให้คนรอบข้างอึดอัดได้เหมือนกันนะ ลองนึกถึงใจเค้าใจเราดูนะ โอเคมะ?

สีนำโชค แดง , น้ำเงิน , ทอง , ขาว

การเรียนเรียนดี กิจกรรมเด่นไปเลยนะช่วงนี้ เป็นอะไรที่ใครๆ ก็อิจฉา การมีไหวพริบที่ดี กล้าคิดกล้าแสดงออก จะช่วยให้เธอเป็นคนที่น่าสนใจมากขึ้น เรื่องเพื่อนสัปดาห์นี้รีวิวไหนเด่น Event ไหนมา ก็น่าสนใจไปทั้งหมด เพื่อนตามใจเธอไม่ทันหรอก บางครั้งใจเธอก็จดจ่อกับสิ่งที่อยากทำมากกว่าเรื่องเรียนซะอีก ความรัก

• คนโสด มีโอกาสเจอคนเก่าที่ดูดีกว่าตอนคบกัน ถามว่าเสียใจไหม? ก็คงใช่ แต่ก็เอาเถอะโฟกัสคนใหม่ดีกว่าค่ะ คัยแคร์? จริงมะ เพราะมีแววจะได้เจอคนถูกใจจากการเดินทาง งานศิลป์งานอาร์ต อีเวนท์บางอย่าง เค้าคนนี้เป็นคนที่หน้าตาดูดี ออกแนวติสท์ๆ เซอร์หน่อย
  • คนมีแฟน ระวังสิ่งที่อยู่ในใจเราดีกว่าค่ะ สัปดาห์นี้เธอคอยสอดส่องหาว่าแฟนเธอจะแอบไปมีใครไหม เอาเป็นว่าปล่อยให้เค้าไปมีสังคมบ้าง พื้นที่ส่วนตัวมันสำคัญนะคะ ระแวงไปใจเธอก็แย่!!!
ทริคช่วงขาขึ้นของหลายสิ่งในสัปดาห์นี้ แม้ตัวเธอเองจะยังงงๆ หรือยังไม่มั่นใจว่าเธอจะทำได้จริงไหม แต่ไม่มีอะไรยากเกิน ลงมือค่ะ มันอาจเปลี่ยนชีวิตเธอได้เหมือนกันนะ ความฮอตปังของเธอกำลังจะมาล้าววว

สีนำโชค น้ำเงิน , เทา , แดง

การเรียนความอดทนและการฝึกฝนใช้ได้กับเธอในสัปดาห์นี้ เธออาจจะรู้สึกว่ามันไม่ถนัด ไม่พอใจ หรือมีเรื่องบางอย่างที่ทำให้รู้สึกไม่โอเค แต่มันก็ต้องไปต่อจริงไหม? ลองเปลี่ยนความคิดตรงนี้ให้เป็นความพยายาม ลองลงมือทำ และมองโลกในแง่ดีดูนะคะ เพื่อนก็ยังมีอยู่ทำไมไม่ลองขอความช่วยเหลือดูล่ะ^^เรื่องเพื่อนเกรงว่าเรื่องเที่ยวอาจจะต้องเพลาๆ บ้าง เพราะช่วงนี้งานรัดรอบตัว รวมถึงกิจกรรมของที่บ้านอะไรๆ ดูไม่ลงตัวไปทั้งหมดค่ะ ก็อย่าเพิ่งงอนกันนะคะ บอกเพื่อนให้ใจเย็นๆ รอเก็บเงินเที่ยวทีเดียวก็ยังไม่สายความรัก

• คนโสด  ต่อให้เจอใครในช่วงนี้เธอก็รู้สึกว่าเค้าไม่ใช่สเปก ระวังความเลือกเยอะ เรื่องมากแบบนี้จะทำให้เธอต้องโสดอยู่เป็นนะคะ เบาๆบ้าง ลดสเปกลงมาบ้าง ให้โอกาสคนที่เค้าเข้ามาบ้างสิ  
  • คนมีแฟน ระวังคำพูดเป็นที่หนึ่ง เพราะช่วงนี้ดูต่างคนต่างเหนื่อย หรืออาจจะไม่ค่อยมีเวลาให้กัน ก็ต้องการให้เอาใส่ใจและเทคแคร์กันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ตัวเธอก็ต้องระวังความเอาแต่ใจตัวเองจะทำให้แฟนนั้นเบื่อหน่ายเอาได้
ทริคสิ่งวุ่นวายที่ทำให้เธอต้องเหนื่อยในสัปดาห์นี้ มันทำให้เธอค้นพบตัวเอง และรู้จักตัวเองมากขึ้น ว่าชอบอะไรและแบบไหนที่เธออยากเป็น อดทนอีกนิดนะคะ ค้นหาตัวเองให้เจอ

สีนำโชค ขาว , ฟ้า , ดำ , เทา

การเรียนในช่วงนี้เธอจะจริงจังกับสิ่งที่ทำอยู่เป็นพิเศษ แทบจะเรียกได้ว่าเจ้าเป็นพ่อเจ้าแม่ละเอียดเลยก็ว่าได้ การที่เธอเป็นแบบนี้จริงๆ มันก็ดีนะ แต่บางครั้งมันก็ทำให้คนรอบข้างรู้สึกอึดอัด และเหนื่อยกับเธอไปด้วยที่กลายเป็นคนที่เป๊ะไปซะทุกอย่าง ผ่อนคลายบ้างนะคะ และระวังการเรียน หรือสิ่งที่เคยทำผิดพลาดที่อาจต้องกลับมาแก้ไข จนทำให้ล่าช้าเรื่องเพื่อนงานวิชาการก็มา ช่วงนี้กิจกรรมของเธอจะออกแนวอยากอ่านหนังสือ อยู่กับห้องสมุด หรือทำอะไรที่มันค่อนข้างจริงจังมากกว่าเที่ยวเล่น และพักผ่อน ก็ต้องดูด้วยว่าเพื่อนคนไหนเข้าขากับเธอได้ ใครที่ออกมาแนวชิวลั้ลลาคงไม่ใช่คนที่เธอจะอยู่ด้วยแน่นอนค่ะซิสความรัก

• คนโสด จะได้เจอจากสถานที่เรียน แหล่งความรู้ค่ะ เค้าคนนี้เป็นคนที่ค่อนข้างพูดตรงๆ มีเหตุผล Smart ดูดีแบบที่เธอถูกใจ ลองปรึกษาหรือขอความช่วยเหลือดูสิ อ่อนแอบ้างอะไรบ้าง (แอ๊บไว้ 55) 
  • คนมีแฟน กฎระเบียบต่างๆ ไม่สามารถใช้กับคนรักของหรอก ระวังคำพูดให้ดีเพราะเธอนั้นมันปากร้าย อาจทำให้คนรักต้องเสียใจอยู่บ่อยครั้งนะคะ เอาเป็นว่าเบาๆ บ้าง เปลี่ยนมาเป็นใส่ใจเทคแคร์กันดีกว่านะคะ รักษาความรู้สึกไว้หน่อยสิ่ยูววว์
ทริคเธอจะดูจริงจังมากขึ้นในสัปดาห์นี้ แต่ก็ระวังความคิดไว้จะดีมากค่ะ เพราะมันจะกลายเป็นกดดันตัวเองทางอ้อมไปด้วย ผ่อนคลายแล้วจะเจอทางออกนะคะ

สีนำโชค ม่วง , ฟ้า , เทา

การเรียนเธอไม่สามารถเสก 10 มือได้ในเวลาเดียวกัน ช่วงนี้งานเก่าก็ค้าง งานใหม่ก็มา การบ้านอะไรวุ่นวายเต็มไปหมด แนะนำว่าควรตั้งใจให้มากกว่าเดิม เคลียร์งานค้าง สะสางเรื่องเรียนไปค่ะ สัปดาห์นี้งดชิวงดเที่ยวก่อน ไว้ค่อยปล่อยทีเดียว โอเค๊?เรื่องเพื่อนระวังทริปเลื่อนหรืออาจมีการยกเลิกไปเลย ช่วงนี้เธอมีหลายสิ่งนะต้องจัดการก่อนนะคะ เช่นเรื่องการเรียนหรืองานเสริม เอาเป็นว่าอดทนไปก่อน ถึงเวลาเดี๋ยวก็ได้ไปเองค่ะ อย่างน้อยจะได้มีเงินไปเที่ยวสมใจ หรืองานว่างไปเที่ยวได้แบบสบายๆความรัก

• คนโสด ใครที่ยังคิดถึงคนเก่าในช่วงนี้ก็ต้องปล่อยนะคะ เป็นการผูกติดกับตัวเองมากกว่าที่ทำให้เธอไม่ไปไหน หากจะได้เจอคนใหม่ก็มีโอกาสดีที่จะได้สาย ฝอ. เอาละสิงานนี้ก็ต้องไปให้ถูกแหล่งถูกที่ด้วยนะคะ เช็คอินไหนดีไปตามนั้นเลยค่ะ  
  • คนมีแฟน เรื่องเก่าๆ คาใจทำให้ตึงเครียดกันในสัปดาห์นี้ ความรักของเธออาจถึงจุดที่ต้องเลือกระหว่างคำว่าพอ หรือไปต่อ แต่เธอก็อย่าลืมนะคะว่าวันเวลาความรู้สึกดีๆ ที่ผ่านมานั้นมีให้กันมากแค่ไหน อดทนและขอให้ผ่านไปให้ได้นะคะ
ทริคอะไรหลายอย่างไม่เป็นใจในช่วงนี้ ทำให้เธอต้องรู้จักจัดการกับตัวเองมากขึ้น ระวังการกระทำของเธอที่อาจทำให้ทุกอย่างวุ่นวาย เอาเป็นว่าจัดแจงชีวิตของเธอให้ดีค่ะ 

สีนำโชค น้ำตาล , เหลือง , เขียว

การเรียนสิ่งไหนที่คาใจถามได้เลยค่ะ ยกมือขึ้นหรือถามนอกเวลาก็เป็นเรื่องที่ดี ไม่ดูเป็นตัวประหลาดหรอกค่ะ แต่มันจะดีกับเธอที่กล้าคิดกล้าแสดงออกนะ การเดินทางจะมีขึ้นในช่วงนี้เตรียมตัวให้พร้อม อะไรที่น่าตื่นเต้นยังรอเธออยู่อีกเยอะ ^^เรื่องเพื่อนมีสิ่งที่สำคัญต้องสนใจ ในช่วงนี้กิจกรรมทริปของเพื่อนอาจต้องมีเลทหรือล่าช้า เพราะตัวเธอนั้นก็กำลังรู้สึกอินกับสิ่งที่กำลังทำอยู่ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมส่วนตัว หรือการเรียน อาจจะมีเพื่อนบางคนที่เข้ากันได้ดีช่วงนี้ เรียกได้ว่าตัวติดกันเลยล่ะความรัก

• คนโสด จะเจอคนใหม่จากการเดินทาง และการแนะนำ ซึ่งคนๆ นี้ แม้จะเป็นคนแปลกๆ ดู มั่นใจในตัวเอง แต่มุมมองความคิดของเค้าก็ไม่แพ้ใครนะ เป็นคนที่น่าสนใจสำหรับเธอทำไมไม่ลองเริ่มทำความรู้จักกันดูล่ะ?  
  • คนมีแฟน การปรับความเข้าใจเป็นสิ่งสำคัญ ในช่วงนี้มีอะไรบอกให้เเฟนเธอรู้ และเข้าใจบ้างไม่ว่างงานเยอะ ปัญหาที่บ้าน หรือเรื่องเพื่อน ดีกว่าเธอเก็บไว้คนเดียวนะคะ หาเวลาเจอกันบ้างก่อนที่แฟนจะงอนเอานะคะซิส
ทริค ประสบการณ์ในสัปดาห์นี้จะทำให้เธอก้าวขึ้นไปอีกขั้น การเรียนรู้เป็นสิ่งสำคัญ ขอให้เธอมั่นใจในตัวเอง กล้าคิดกล้าแสดงออก เป็นตัวเอง เพราะเธอเองก็โดดเด่นได้ไม่แพ้ใครสีนำโชค ทอง , น้ำตาล , เทา , เหลือง

Madame Q Swords

Madame Q Swords

FULL PROFILE