How to แต่งหน้าสาวผมสั้น ให้สวยเป๊ะ เวอร์ชั่นผิวสวยฉ่ำแต่ไม่มัน

25 8

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ชาวจีบันทุกคนน กลับมาพบกันอีกแล้วนะค้าวันนี้มายด์ก็มี How to มาฝากเพื่อนๆกันค่ะ เนื่องจากมายด์ได้ไปซื้อวิกใหม่มา เปลี่ยนแนวเป็นสาวผมสั้นเลยเลยอยากจะมาแชร์วิธีการแต่งหน้าให้เป๊ะถึงแม้ผมจะสั้นมาแบ่งปันให้เพื่อนๆได้ชมกันค่าถ้าอยากรู้แล้วว่าแต่งยังไง ไปชมกันเลยยย !!!

ขั้นตอนแรก มาปรับผิวหน้าให้ฉ่ำแต่ไม่มันกันสักนิดด้วยเป็น CC Cushion ที่สาวๆหลายคนต้องพบเจอกันแล้วแน่ๆเพราะเจ้าตัวนี้ซองละ 49 บาทเท่านั้น มาในขนาด 7 กรัม !!!!เนื่องจากได้ลองใช้แล้วอินมากกกก ก.ไก่ล้านตัวเลยจับเจ้าตัวนี้มาทำ How to นี้เสียเลยย อิอิ

เนื้อค่อนข้างเกลี่ยง่าย  สีก็สามารถกลืนเข้ากับผิวสองสีของมายด์ได้อย่างดีที่สำคัญไม่มีดรอปหรือเทาระหว่างวันเลย ดีงาม !!!

มายด์ทำการทดลองทาเพียงครึ่งใบหน้า

จะเห็นได้ชัดจากฝั่งที่ทา หน้าเรียบเนียนขึ้น

ปกปิดรอยสิวได้ดีในระดับนึงรอยคล้ำใต้ตา

ที่เกิดจากการนอนดึกก็สามารถปกปิดได้ดีค่ะ

ฉะนั้นบอกได้เลยว่า สาวผิวสองสีสามารถใช้ได้

ทาแล้วให้ผิวที่สม่ำเสมอ สมูทไปกับผิว แนะนำเลยย

ขอลง Blush Cushion เพื่อให้ติดทนตลอดวัน

กันสักนิดค่ะ

เนื่องจากตาดำมากกก จึงอยากได้ใต้ตาที่ไบร์ทสุด

ลงแป้งวนไปจ้าาา

เขียนคิ้วกันจ้าา มายด์ใช้แบบฝุ่นสร้างโครง

ให้ดูฟุ้งๆ นัวร์ๆ แล้วจึงใช้ดินสอเขียนคิ้วเขียนทับ

ตามทีหลัง ให้ดูคมช่วงหางคิ้วค่ะ

แต่งตากันต่อเลย วันนี้ขอเน้นเป็นสีออกชมพู

แต่ก็มีความดุด้วยสีม่วงตุ่นๆ

นำสี 1 มาลงให้ทั่วบริเวณกระบอกตานำสี 2 มาจิกบริเวณหางตา ตามตำแหน่งที่แปรงวางไว้เลยนำสี 3 มาลงทั่วบริเวณเปลือกตาที่เหลือนำสี 4 มาทาหัวตาให้พุ่งเฉิดฉายนำสี 1+2 มาทาบริเวณตาล่างให้ดูบาลานซ์ด้วยนะ

เพิ่มลูกเล่นให้ดวงตา ด้วยการเขียนอายไลน์เนอร์

ให้สวยคมค้า

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า ติดขนตา ได้เลยย

สร้างมิติให้ใบหน้าเล็กน้อยย

ปัดแก้มสีชมพูอ่อนๆ ทับนึงนิดกำลังแบ๊วๆ อิอิ

จัดการลงไฮไลท์ได้เต็มที่ตามชอบเลยยย

มาใช้สี Rose Gold จากในพาเลตอายแชโดว์เลยค่ะ

สีชัดฟินมากๆๆๆๆ

ทาปากสีส้มนู้ดๆ ดูเซ็กซี่นิดๆ ♡

แค่นี้ก็สวยรับกับผมสั้นแล้ววว กรี๊ดดด ><

#ชมตัวเองก็ได้หรอ 55555

แค่นี้สาวผมสั้นก็สวยเป๊ะมั่นใจได้เลยค่ะมายด์เองก็ติดใจผมสั้นซะแล้ว เดี๋ยวได้ตัดจริงแน่ๆ อิอิยังไงวันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะค้าพบกันใหม่กระทู้หน้าค้า วันนี้ขอกล่าวค่าขอบคุณและสวัสดีค่าLOVE !!!

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE