:: รีวิว :: PERIPERA MINI FASHION PEOPLE CARRIER SET **

12 5

สวัสดีค่ะวันนี้ขมิ้น กลับมาพร้อมกับการรีวิว PERIPERA MINI FASHION PEOPLE CARRIER SETได้มาจาก ขุ่นแม่ เห็นว่ามันน่ารักดีเลยซื้อมาให้ลูกสัก อันนึง >_<;; อิอิราคา 890 แอบแรงอยู่เหมือนกัน T^T

และมันคือออ PERIPERA ที่รวมตัวจิ๋วเด็ดๆของเขา ไว้ใน กระเป๋าเดินทางใบจิ๋วซึ่งมัน น่าร้ากกกกกกกกก มากๆๆ ^0^

ซึ่งตัวแพคเกจ เขาจะมาเป็นกระเป๋าเดินทางใบ จิ๋วพร้อมกับ สติกเกอร์ มาให้แปะ ตกแต่งได้ แต่ว่ารีบแปะ จนลืมเก็บภาพ สติกเกอร์มา555555

นี่คือ หน้าตาของกระเป๋าที่ขมิ้นแต่งเอง >_<แท่นนน แท๊นนนน แปะได้กิ๊บเก๋มากค่ะ (ชมตัวเอง) 55

ของด้านในทุกอย่างมาในรูปแบบ จิ๋วๆๆ แต่ก็น่าจะใช้ได้ นานพอควรเลยค่ะPERIPERA AIRY INK VELVET #5PERIPERA INK VELVET #2

PERIPERA VIVID TINT WATER #3

PERIPERA INK CONCEALER #1

PERIPERA INK MULTI SHADINGขนาดไซส์มินิ 2.5 กรัม

มาถึงขั้นตอนสำคัญ นั้นคือการ สวอชสีแต่ละอันนั้นเองง >_<**แสงมีเพี้ยนเล็กน้อย แต่นี่พยายามปรับให้ ใกล้เคียงที่สุดแล้วค่ะ **

ส่วนตัวแล้วชอบเนื้อของตัว PERIPERA AIRY INK VELVET สุดคาดว่าคงจะไปสอย สีอื่นมาเร็วๆนี้เลย เนื้อมันจะเบากว่า ตัว INK VELVET ปกติแต่สี แน่นพอๆๆกัน รู้สึก สบายปากมากกว่า เวลาทาส่วนตัวทิ้น PERIPERA VIVID TINT WATER สีสดมากค่ะ ติดแน่นทนมากกตัว PERIPERA INK MULTI SHADING สีไม่ติดส้มเลย ชอบมากกกกกเพราะพอทาแล้วไม่หลอก สีเกลียง่ายไม่หนาและ เนียนไปกับผิวเลย ราวกับโครงหน้านี้มาเอง

..สำหรับ ในส่วนของ คอนซิลเลอนั้นเรารู้ว่าทุกคนคงอยากรู้ว่ามัน ปกปิดหรือเปล่า ขมิ้นเลยมีภาพทดลองมาให้ดูค่ะ

สีค่อนข้าง(ไม่ควรใช้ ค่อนข้างเท่าไร) ขาววมาก

ถ้าคนผิวสองสี หรือเข้มต้องข้ามไปค่ะ

เนื้อนุ่มมาก เกลี่ยง่าย ไม่หนาเลยปกปิด ไม่มากเท่าไร

ปล.ตรงที่เข้มๆนั้นเงานะคะ 5555

และสุดท้าย ของรีวิว คือส่วนตัวล้อหมุนของแพคเกจ สามารถ หมุนได้จริงๆนะคะ 5555

kaminny

kaminny

ขมิ้นนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันค่ะ ♥
ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE