Mini How To ปากแดงก็เป็น Everyday Look ได้นะเออ

14 6

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน วันเสาร์อากาศดี แต่เราต้องตื่นไปทำงาน เลยขอเรียกพลังให้ตัวเองด้วยลุค ปากแดง ที่สามารถแต่งเป็น Everyday Look ได้แบบดูไม่แรงจนเกินงาม มาจ้า ตามมาเลย

เริ่มด้วยงานคิ้วจ้า เราไม่ใช้ดินสอวาดโครงคิ้วนะ เพราะเราสาย แต่เราใช้ มาสคาร่าคิ้วของ TER วาดและปัดย้อมสีคิ้วไปเลย ตรงไหนอยากให้สีเข้มก็ปัดย้ำๆไปหน่อย

วิธีการเขียนคิ้วแบบง่ายๆ ตามนี้เลยจ้า https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=233811

ตามในภาพก็คือเราจะแบ่งคิ้วออกเป็น 3 ส่วนคือ หัว (สีอ่อน) กลาง (สีกลางๆ) และ หางคิ้ว (สีเข้ม) โดยส่วนโค้งของคิ้วจะอยู่ที่โหนกคิ้วตรงขอบตาดำด้านนอกจ้า

ต่อด้วยงานตา วันนี้เจิมของใหม่ที่เพิ่งเห่อไปวันก่อน คือ Sleek Palette สี Storm ใช้ง่าย สีชัด ไม่มี fall out เยอะแยะมากวนใจ

วิธีทาวันนี้่ง่ายและเบสิค เหมาะกับวันรีบๆ คือ

1. ทาสีกลางๆ วันนี้เราใช้สีชมพูอ่อน ให้ทั่วเบ้าตา

2. ทาสีน้ำตาลอมทอง ตรง V Shape ที่หางตาเพื่อสร้างมิติ

3. ทาสีทองอ่อนๆตรงกลางเปลือกตา เพื่อให้ตาดูสดใส โดดเด่น กลมโตขึ้น

ต่อด้วยงานปาก ง่ายมาก วันนี้ใช้ Missse สี Lady Date ปาดวนไปโลด แต่เราจะวาดให้ดูเล็กกว่าขอบปากจริงๆของเรานิดนึง และตรงขอบปากจะวาดแบบงานละเอียดหน่อย ไม่ได้ใช้แปรงทาลิปสติกนะ ใช้แปรงที่มากับตัวลิปได้เลย ... ตูรีบ

เสร็จแล้ว ขยี้ตา หาวหนึ่งที แล้วรีบพุ่งตัวออกจากบ้านไปทำงานได้!!!

หวังว่ากระทู้นี้คงจะมีประโยชน์กับคนที่อยากลองทาปากสีแดงดู แต่ไม่รู้จะหาโอกาสทายังไง หรือทาแล้วแต่งหน้าแบบไหนดีนะคะ

ใครมีคำถาม หรืออยากเม้าท์มอย แนะนำเคล็ดลับหรือไอเท็มเด็ดๆ เม้นท์ไว้เลยจ้า เราชอบอ่านเม้นท์

ขอบคุณสาวๆที่แวะมารับชมจ้า

Have a nice day ♥

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE