คุณขาาาาา ใครว่าเค้าก้อปกันคะ มันก็แค่ inspiration!!!!!!!!! แม่แคท ปะทะ หน้ากากปะการัง

14 7

เฮลโหลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลว!

วันนี้ขอมารีวิวแต่เช้าค่ะ กับหัวข้อที่กำลังเป็นกระแสอยู่เลยค่า

" copy หรือ inspiration "  หรือมันแค่เส้นกั้นบางๆกั้นระหว่างกัน

เหตุเกิดจากเหมี่ยวเองก็มี ไฮไลท์ตัวเด็ดของดีที่สอยมาได้สักระยะนึงแล้ว ไฮไลท์ตัวที่ว่านี่คือ

Kat Von D Alchemist Holographic Palette  ของขุ่นแม่แคทนั้นเอง

ตอนซื้อยังจำได้ขึ้นใจมากๆ แบบเห็นสีเห็นเนื้อ คือถ้าไม่สอยกลับบ้านมา ได้นอนร้องไห้ไปสามวันแปดวันแน่ๆ งานของขุ่นแม่ตัวนี้เรียกได้ว่าเลิศมาก สีสวยสมความเล่นแร่แปรธาตุ พิกเมนต์งาม ปาดที วิ้งวับไปโลกหน้า แถมเนื้อละเอียด ทาซ้ำ ทาวน ทาแล้วทาอีก รูขุมขนก็ๆไม่เห่อ อันนี้ขอรับประกันนะ จากประสบการณ์ล้วนๆ เรียกได้ว่าโดนใจเราสุดๆๆเลย

แต่เมื่อเวลาผ่านไปสักระยะค่ะ คุณขาาาาาาา

ใครจะคิดละค่ะ เมื่อต้นเดือนที่ผ่าน จะเกิดดราม่า มีไฮไลท์แบรนด์ไทยคลอดออกมา รูปลักษณ์นี่คล้ายกันซะยิ่งกว่าฝาแฝด มองไปมองมา อุ้บส์! Reflection รึเปล่า

และไม่รู้ด้วยดวงนำพา วาสนาชนกันหรืออะไร คุณเพื่อนตัวดีก็ไปสอยเจ้าตัวใหม่แบรนด์ไทยนี่มา

แล้วนางก็...เอามาอวดค่าาาา โชว์ของ โชว์ถึงความดีงามนั่นนี่

แล้วไงคะ แล้วไง?

ยอมหรอคะ ไม่มีวันซะหรอก! สาวกขุ่นแม่แคทอย่างเรา ขอยืนหยัดด้วยความภักดี

ขอท้าชนค่ะ เจาะกันแบบเห็นๆ เน้นกันจะๆตา

ให้มันรู้กันไปเลยว่า ใครจะอยู่ ใครจะไป

พร้อมเเล้วเชิญชม เชิญทรรศนา ตามอัธยาศัยค่ะ

Kat Von D Alchemist Holographic Palette  VS  RAD Multi-ways Highlighter

prettymeup

prettymeup

MAMEAWIRYN
FB : www.facebook.com/prettymeup
IG : mameawiryn
YT : mameawiryn

FULL PROFILE