Review ลิปแมท แบบจิ้มจุ่ม Cos & Cream Charismatte Colour Lips

14 5

วันนี้วีวี่จะมา Review ลิปแมท แบบจิ้มจุ่มของแบรนด์ Cos & Cream Cosmetic and Skincare ให้ชมกันค่ะ

ลืปรุ่นนี้ คือ รุ่น Charismatte Colour Lipsมีทั้งหมด 5 สี

ซึ่งวีวี่รู้จักแบรนด์นี้เพราะเพื่อนแนะนำเพื่อนที่ติดเครื่องสำอางค์แบรนด์ นางเคลมว่า สี One And Only  เป็น Dupe ของ ลิป Kylie สี head over heels ได้เลยทีเดียวนี่เลยยืมมาลอง อื้อหือ มันเริ่ดแล้วก็เลยจัดการสั่งมาเลย 5 สี

โดนน้ำ ก็ไม่ลบเลือนและทำความสะอาดได้ด้วย Make Up Remover

นี่คือสีปากของวี่นะคะ ค่อนข้างคล้ำและเป็นคนปากแห้งมาก วี่เลยทาลิปมันก่อนทาลิปแมทเสมอซึ่งวี่ใช้ Lip Cream ของ DHC เป็นลิปที่ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น แต่ให้ความชุ่มชื้นดีค่ะ

ไปทาลิปกันดีกว่า

สีแรก คือ สี Twenty-Four Seven คือ สีชมพูกลีบบัว ที่สามารถทาได้ทุกวัน เหมาะกับ every day look ค่ะ

สีที่ 2 คือ สี Get back at you สีแดง ที่เป็นแดงที่สวยมาก

สีที่ 3 คือ สี Be my Guestสีส้มนั่นเอง

สีที่ 4 สี Think Peice คือสีขมพู๊ชมพู ชมพูบาร์บี้

สีที่ 5 สี One and Only สีอินเทรนด์ช่วงนี้ คือ สีขมพูตุ่นๆ สาย ฝ. ต้องชอบแน่ๆและนี่คือ สีที่เพื่อนวี่บอกว่า เป็น Dupe ของ Kylie สี head over heels นั่นเองเหมือนมะๆ

สรุปว่า เป็นอีกหนึ่งแบรนด์ที่ลิปเนื้อโอเค สีสวย กลบสีปากมิด ติดทนวี่ที่เป็นคนปากแห้ง ทาแล้วยังรอดนะ ราคาเบาๆ 290฿ เท่านั้นวี่สั่งมาจากใน IG นะคะ

เพื่อนว่าดี วี่ก็ตำตามเพื่อน แล้วก็เลยมารีวิวให้เพื่อนชมกันค่ะเพราะจีบัน คือ สังคมแบ่งปัน เนอะ ; )

วันนี้ไปแล้วคร่า บ๊ายบาย

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE