How to SEXY with PINK lips | ลิปสีชมพูก็ เซ็กซี่ได้นาจา

10 9

สวัสดีค่ะ กลับมาอีกแล้วววค่าาา สำหรับฮาวทูวันนี้นะคะ

เราจะมาแต่งหน้าในสไตล์ SEXY แต่แอบหวานฉ่ำเบาๆนะคะ

รับรองว่า ทุกคนต้องเหลียวกหลังมามองเลยทีเดียว

ไปเริ่มกันเล้ยย !!!

1. ทาเบสเพื่อปรับสภาพผิว และสีผิวนะคะ ใครผิวมัน ให้่เลือกแบบคุมมัน

ใครผิวแห้งให้เติมความชุมชื่นให้กับผิวค่ะ

2. ทา concealer เพื่อปกร่องรอยคล้ำใต้ขอบตา

3. เพิ่มมิติให้กับใบหน้า โดยใช้ highlight ลงบริเวณ 5 จุดบนใบหน้าค่ะ

4. หลังลงเบส

5. หลังลง concealer

6. หลังลง highlight ค่ะ

7. ลงแป้งพับนะคะ อันนี้สำคัญมาก ต้องเลือกให้เสมอผิวที่สุด และ ต้องปกปิดได้ด้วย เนื่องจาก look นี้เราแต่งหน้าโดยไม่ใช้รองพื้นค่ะ

8. ปัด shading แบบฝุ่น เพื่อให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น

9. ปัดแก้มเบาๆค่ะ 

10. วาดคิ้วค่ะ ใช้แบบฝุ่นวาดจะได้่คิ้วที่ดู  smooth กว่าดินสอ

11. ปัด mascara คิ้ว เพื่อย้อมขนคิ้วให้อ่อนลงค่ะ 

12. ทา eyes shadow สีที่หนึ่งลงไปให้ทั่วบริเวณกระบอกตา

13. ทาสีที่สองบริเวณเหนือกระบอกตาขึ้นไป blend ไม่ให้เป็นขอบนะคะ

14. ใช้สีที่สาม คัดเบ้าบริเวณหางตา และ blend ให้เนียนค่ะ

*ใล่สีแบบเดียวกันที่ตาล่างด้วยค่ะ

15. ทำตาสองชั้น ซักหน่อยค่ะ ใช้แบบตาข่ายจะดูเนียนมาก

16. งานตาสองชั้นก็มา 

17. กรีด อายลายเนอร์ เส้่นบางๆนะคะ หางนิดเดียวพอ

18. โอเค ตาสวยแฮะ

19. ดัดขาตาและปัดมาสคาร่า

20. ทาหัวตาสีเขียวนิดนึง

21. ติดขนตาปลอม 

22. ทาลิปสติก ให้ ปากวาวๆ นิดนึงนะคะ เพื่อความฉ่ำ

23. ปัดไฮไลท์ ให้ glowwww

24. เสร็จเรียบร้อย สวยฟริ๊ง !!

เรียบร้อยแล้วค่ะ สำหรับ วันนี้

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูนะค่าาา

รักทุกคน จุ๊บๆ

DadAna

DadAna

FULL PROFILE