รีวิว 3 ผลิตภัณฑ์ล้างหน้าในกรุ By: F-Fy

8 3

สวัสดีค่ะ หลังจากที่เอฟได้รีวิว Micellar Foaming X Acne Foaming โฟมล้างบอกลาหน้าสิว ในครั้งที่แล้วไป ตามสัญญาค่ะ เอฟจะมารีวิวต่ออีก3ตัวที่เป็นผลิตภัณฑ์ล้างหน้าเช่นเคย รอบนี้ขอบอกไว้ก่นนะคะว่าเอฟชอบทุกตัวเลย555 รอบนี้ จะเป็นตัวที่คุ้มค่าคุ้มราคามาก หาซื้อไม่ยากค่ะ เรามาทำความรู้จักกับ 3 ตัวนี้กันเลยค่ะคือ

• โฟมล้างหน้า senka
  • micellar clens
  • KA White Foam
เรามาดูตัวแรกกันเลยค่ะ โฟมล้างหน้าเซนกะ ที่หลายคนรู้จักกัน ตัวนี้หาซื้อง่ายค่ะจะซื้อขนาดทดลองจะมีขายที่เซเว่นอีเลฟเว่นเท่านั้น ร้อยเอ็ดเพื่อไปดูใน boots หรือ watson ก็จะเป็นไซส์ปกติ สำหรับคนที่อยากจะทดลองใช้ก็ลองหาซื้อได้ที่เซเว่นนะคะจะเป็นขนาดทดลองราคาจะถูกหน่อยไม่ถึงร้อยนะคะ

ตัวนี้เริ่มใช้หลังจากที่ ได้ใช้โฟมล้างหน้าของแอคเน่ไป แล้วก็หยุดใช้ไป ซัก 2 วันค่ะ ค่อยมาใช้ตัวนี้ ซึ่งพลของมันก็ดีมากแต่ก่อนอื่น มาดูคุณสมบัติของ เซนกะ ตัวนี้กันค่ะSENKA PERFECT WHIP CLEANSING FOAM               ใช้ล้างเครื่องสำอางสะอาดพอสมควร แต่ใช้แล้วรู้สึกหน้าแห้ง ล้างเครื่องสำอางกันน้ำอาจจะไม่ดีเท่าไหร่ แต่ถ้ารีบๆขั้นตอนน้อยๆก็ถือว่าดีเลย รู้สึกหน้าสะอาด แต่ไม่แนะนำสำหรับคนหน้าแห้ง เพราะจะทำให้หน้าแห้งมาก               ตัวนี้เป็นโฟมล้างหน้ายอดนิยมของเซนกะค่ะ Senka Perfect Whip(เซ็นกะ เพอร์เฟค วิป) จากญี่ปุ่น ติดแบรนด์สินค้าขายดีที่ญี่ปุ่นและไทย มีดีตรงที่เนื้อโฟมที่อ่อนนุ่ม ละมุนละไมต่อผิวหน้า เม็ดเล็กละเอียด ทำความสะอาดผิวหน้า ความมันส่วนเกินและเครื่องสำอางค์ได้อย่างหมดจด แม้ความมันในรูขุมขนที่ว่ากำจัดได้ยาก Senka Perfect Whip ก็ยังขจัดสิ่งสกปรกได้อย่างสะอาด ลดการเกิดสิวอุดตันในรูขุมขน ซะล้างสิ่งสกปรกตกค้างอย่างนิ่มนวล พร้อมทั้งช่วยกำจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพให้หลุดออกได้เป็นอย่างดี และปรับสภาพผิวให้ดูกระจ่างใส ไร้ผิวมันส่วนเกินบนใบหน้า ให้ผิวนุ่มนวล สดชื่นตลอดทั้งวัน

วิธีใช้ Senka Perfect Whip แค่บีบเนื้อโฟมล้างหน้าประมาณ 1 ซ.ม. แล้วตีเนื้อโฟมจนฟองเป็นวิปครีมเนื้อนุ่มๆ นำฟองโฟมมาทำความสะอาดผิวหน้า จากนั้นล้างออกด้วยน้ำสะอาด สามารถล้างได้เช้า และเย็นสามารถใช้ได้ทุกสภาพผิว เป็นโฟมล้างหน้าทั้งชายและผู้หญิง เหมาะมากสำหรับคนผิวมัน สามารถล้างความมันบนหน้าหน้าได้อย่างหมดจด ส่วนผิวแห้งและผิวผสม ล้างหน้าด้วย Senka Perfect Whip จะรู้สึกว่าหน้าแห้งกร้าน จึงควรรีบบำรุงผิวหน้าด้วยครีมบำรุงผิวที่ช่วยเรื่องความชุ่มชื่น

จากประสบการณ์ใช้โฟมล้างหน้า Senka Perfect Whip ใช้หมดไปหลอดนึง ชอบตรงที่ใช้ในปริมาณเพียงเล็กน้อย แล้วตีโฟมบนมือ ฟองฟูเยอะมากๆ เนื้อโฟมหนานุ่มนิ่ม นิ่มเหมือนวิปครีม ล้างหน้าวนไปรู้สึกสบายหน้าสุดๆต่อมาเป็นตัวที่เราชอบมากค่ะ คือ micellar clens

Micellar Clens 100 ml. มิซเซลลาร์ เคลนส์ สบู่เหลวล้างหน้าสำหรับผิวปกติและผิวมัน สูตรพัฒนาสำหรับโรงพยาบาลและคลินิก             ใช้สำหรับทำความสะอาดผิวโดยการฟอร์มตัวของมิซเซลลาร์ เคลนส์ ทำให้ชะล้างไขมันส่วนเกินและสิ่งอุดตันอย่างมีประสิทธิภาพ แต่ยังคงความอ่อนโยนและเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวหน้า เหมาะสำหรับผู้ที่มีผิวธรรมดา และ ผิวมัน             ตัวนี้เอฟใช้มานานมากแล้ว และชอบมากๆเพราะเป็นผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิว ที่ออกแบบมาเพื่อผิวมันจริงๆ สามารถทำความสะอาดได้เพียงพอแต่ยังคงความชุ่มชื่นให้ผิว โดยไม่ระคายเคืองผิว ปราศจาก สารแต่งสี แต่งกลิ่น อันอาจระคายเคืองเละเป็นต้นเหตุของการกระตุ้นสิวใหม่ๆ

วิธีใช้            เทสบู่เหลวมิซเซลลาร์ เคลนส์ ลงบนฝ่ามือเล็กน้อยและชโลมลงบนผิวหน้าที่เปียก นวดให้ทั่วและล้างออกด้วยน้ำสะอาด            ตัวนี้ทำความสะอาดผิวอย่างล้ำลึก ผิวสะอาดหมดจด ลดการสะสมของไขมันและซีบุ่ม สาเหตุหนึ่งของการเกิดสิว ทำความสะอาดพร้อมช่วยปรับสมดุลให้ผิว ไม่รู้สึกแห้งตึงภายหลังการล้างหน้า สารทำความสะอาดรุ่นใหม่ มีความอ่อนโยน ไม่ระคายเคืองผิว เนื้อลิขวิดเข้มข้น สามารถใช้กับผิวกายสำหรับผู้ที่มีปัญหาสิวหรือแพ้สบู่ทั่วไป ไม่มี SLS

จากที่ใช้มานะคะ รู้สึกดีมากๆค่ะ ตัวนี้สามารถคงความชุ่มชื้นให้ผิวหลังการล้างหน้า เอฟทดลองดูแล้วรู้สึกได้ว่าเบาหน้า รู้สึกอ่อนโยนมากค่ะ และไม่มีอาการระคายเคืองต่อผิว ตัวนี้เหมาะมากกับคนที่มีปัญหาเรื่องหน้ามัน อีกอย่างคือขวดเดียวใช้ได้นานค่ะ เพราะเอฟใช้แค่ประมาณ2เม็ดถั่วเขียวเองในการล้างหน้า1ครั้ง วันนึงล้างหน้าแค่2ครั้งเองค่ะตัวสุดท้ายของวันนี้ก็คือ KA White Foam โฟมล้างหน้าออกใหม่ของ KA เรมาดูกันค่ะว่าหน้าตาเป็นยังไง

KA White Foam เป็นโฟมล้างหน้าสูตรไวท์เทนนิ่ง ฟองอ่อนนุ่ม ปริมาณฟองพอเหมาะ ล้างน้ำออกได้ง่ายไม่ทิ้งสิ่งตกค้าง อ่อนโยนต่อทุกสภาพผิว ทำความสะอาดผิวหน้าได้อย่างล้ำลึก ช่วยให้ผิวกระจ่างใสสุขภาพดี ด้วยการทำงานของ Multi-Vitamin Action (MVA) ซึ่งเป็นการทำงานร่วมกันของวิตามิน 3 ชนิด คือ Vitamin B3, Vitamin B6 และ Vitamin E ซึ่งช่วยทำความสะอาดผิวหน้า ควบคุมความมัน ลดเลือนความหมองคล้ำและจุดด่างดำ พร้อมให้ผิวหน้าชุ่มชื่นกระจ่างใส ผิวหน้าไม่แห้งตึง

ตัวนี้หาซื้อได้ที่ 7-11 ค่ะ พอดีเดินๆไปเจอเลยหยิบมาทดลองใช้ดู อิอิ…

มีส่วนผสมสำคัญคือ

• Vitamin B3 ช่วยผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ ทำให้ผิวดูกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ
  • Vitamin E ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ สาเหตุของริ้วรอยก่อนวัย ช่วยให้กระ และจุดด่างดำดูจางลงอย่างเป็นธรรมชาติ เพิ่มความชุ่มชื่นเนียนนุ่มให้กับผิว
  • Vitamin B6 มีประสิทธิภาพในการช่วยลดความมัน ควบคุมระดับไขมันส่วนเกิน ช่วยให้ผิวไม่ แห้งกร้าน ป้องกันการเกิดสิวหัวดำ และลดการเกิดสิวเสี้ยนอย่างได้ผล

ส่วนตัวนี้นะคะ ใช้ดีมากกกกก เป็นตัวที่ชอบอีกตัวหนึ่งเลยค่ะ เลิศที่สุดตั้งแต่เคยใช้โฟมล้างหน้า เนื้อโฟมหนานุ่มดี กลิ่นหอม หลังล้างแล้วไม่แห้งตึง ลื่นๆดี ไม่คิดว่ามันจะดีกว่าโฟมล้างหน้าราคาแพงที่เคยใช้มา(สบายกระเป๋าตัง) คือ มันล้างเครื่องสำอางค์หรือครีมกันแดดกันน้ำไม่ออกหรอก ต้องใช้คลีนซิ่งออยล์ล้างก่อน ค่อยใช้ตัวนี้ล้างตาม ฟองไม่เยอะแต่นิ่ม ล้างแล้วหน้านิ่มสุดๆ หน้าชุ่มชื้น สิวไม่ขึ้นเพิ่ม แล้วเหมือนมันจะช่วยให้หน้ากระจ่างขึ้นด้วยค่ะ แนะนำให้ลองใช้กันดูจ้า

ด้วยความที่ทุกคนต้องใช้โฟมล้างหน้าทุกวัน เลี่ยงไม่ได้ที่จะต้องล้างเช้า-เย็น การมีผลิตภัณฑ์ล้างหน้าหน้าดีๆสักตัวเป็นเรื่องที่ดี อย่าง3ตัวในวันนี้  เป็นผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้น ลดความหมองคล้ำ ผลัดเซลล์เก่าให้หลุดออกไปได้อย่างดี ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้าที่เนื้อโฟมนุ่มนวล เหมาะกับการล้างหน้าและยังเป็นโฟมล้างหน้าที่ใช่ที่สุดในโลก แล้วบทความหน้าจะเป็นตัวไหนอีก อย่าลืมติดตามกันนะคะ สำหรับวันนี้ไปแล้วนะ จุ๊บๆ

spice_G

spice_G

FULL PROFILE