เทคนิคการแต่งหน้าให้ติดทนนาน สวยได้ตลอดวัน | Tan City Gal

7 4

คลิปนี้อลิซทำเพื่อเข้าประกวดแคมเปญของแป้ง Barnaby ใต้หัวข้อแต่งหน้าให้สวยแซ่บ

เลยคิดว่าไหนๆก็ทำแล้วเลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนๆใน Jeban.com ให้ดูกันค่ะว่า Routine ของอลิซเป็นยังไงบ้าง

จริงๆผิวอลิซต้องใช้เบอร์ 3 แต่ที่เลือกใช้เบอร์ 2 เพราะอลิซคอนทัวร์หน้าด้วยเลยเลือกใช่สีที่อ่อนกว่า พอเกลียสีให้เข้ากันแล้วก็ออกมาพอดีค่ะ แอบประทับใจแป้ง Barnaby เหมื่อนกันนะค่ะ ของเขาติดทนนานจริงๆ อลิซแต่งเสร็จไปเที่ยวกลับมาบ้านก็ยังเหมื่อนเดิมเลย

นี้เป็นคลิปแรกของอลิซ ฟากเพื่อนๆติชมกันด้วยนะค่ะ อลิซจะได้พัฒนาฝีมือให้ดีขึ้นค่ะ 

Tan City Gal

Tan City Gal

อลิซเป็นลูกครึ่งไทย-อิตาเลียน กำลังเรียนแต่งหน้าแบบมืออาชีพที่ SCANDINAVIAN MAKEUP ACADEMY ค่ะ

FULL PROFILE