REVIEW : รถไฟจะไปโคราช ตดดังป้าดไป.. ไปเข้าห้องน้ำเถอะ! เปิดกรุงานทะลวงไส้ อะไรเอ่ย? ลองแล้วพุ่งปู้ดดด..

21 5

ใครเคยประสบปัญหาอยากจะปู้ดป้าดแต่เหมือนระบบขับถ่ายไม่ค่อยดี อาหารไม่ย่อย หรือปัญหาใดไม่ทราบ ทำให้อารมณ์และความรู้สึกมันไม่มาอย่างที่ต้องการ(?)บ้างคะ 5555555555เราเคยมีช่วงนึงที่แบบ.. ผ่านมาสามสี่วันจนจะสัปดาห์ก็แล้วยังไม่ได้ปู้ดป้าดออกมา เศร้าใจมาก มันรู้สึกแบบ เอ๊ ทำไมเรายังไม่เข้ รู้สึกท้องตุ่ยอ่อนๆ มันไม่สบายใจอะค่ะ คือปกติเป็นคนที่ขับถ่ายบ่อย พอมีช่วงที่ไม่ค่อยออกเลยรู้สึกแย่แบบประหลาดๆ ช่วงนั้นเลยถามเพื่อน ตามหาในเว็บ เห็นมีคนแนะนำพวกของกิน ว่ากินอันนี้แล้วปู้ดเลย กินอันนั้นแล้วหมดไส้หมดพุง ช่วงนั้นเลยลองหลายอย่างเลยค่ะ ออกบ้างไม่ออกบ้างแล้วแต่บุญแต่กรรมเพราะงั้นวันนี้เราจะมาเปิดกรุ ของที่เคยลองแล้วได้ผล กินแล้วขับถ่ายดีปู้ดดดดดด.. ป้าดดดดดดด.. ราวกับได้ดีท็อกซ์ร่างกายในทุกวัน แล้วลองเมาลองให้คะแนนกันว่าแต่ละตัวคะแนนปู้ดป้าดจะมีมากแค่ไหน มา ลุย!* บอกก่อนนะคะว่าของแบบนี้คือแล้วแต่คนจริงๆ เพราะบางตัวเพื่อนเราเคยแนะนำ แต่เราลองแล้วไม่โอก็มี หรือที่เราว่าดีแต่เพื่อนใช้ไม่ได้ผลก็มี เพราะงั้นของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละคนด้วยเนอะ อันนี้ที่เลือกมาก็คือเป็นที่เราใช้แล้วดี เลยอยากมาแนะนำกันค่ะ ><

Beauti Drink Beautitoxเริ่มจากน้ำที่ช่วงนึงหลายคนบอกว่ากินนี่แหละ มาแน่นอน! ได้คำแนะนำมาจากเพื่อน เชื่อคนง่ายเพื่อนว่าดีเราก็ว่าดี เจ้าขวดเขียวนี้เชื่อว่าหลายคนก็เคยลองค่ะ อันนี้เค้าดีตรงที่รสชาติโอเคอยู่แล้วอะ แล้วนางก็มีความเป็นน้ำดื่มมีรสชาตให้พอชื่นใจ กลิ่นดี กินแล้วรู้สึกสบายดีค่ะ ลองกินซักพัก รอก่อน แล้วมันจะมาเอง! เมื่อก่อนเรากินแล้วมันช่วยนะ แต่หลังๆ ร่างกายอาจจะดื้น ปัจจุบันคือไม่รู้สึกอะไรแล้ว 55555 ขวดละ 20 บาทค่ะ ตามเซเว่นหรือร้านชำบางร้านก็น่าจะมีอยู่นะคะความปู้ดป้าด : 4/5 พุ่งบ้างไม่พุ่งบ้างแล้วแต่เวลา อาจจะขัดข้องบ่อยหน่อยแบบ BTS บ้านเรา

Jejuvita Filinzo ตัวนี้ตัวโปรดเราเองจ้า เป็นแบบผง เวลาจะทานก็เอาไปผสมน้ำ เค้าแนะนำให้ดื่มก่อนนอน คือพอดื่มก่อนนอนตื่น เช้าวันถัดมาก็คือปรู้ดปร้าดสนุกสนานกันเลยทีเดียว มันดีค่ะมันดี เวลาได้ขับถ่ายตอนเช้ารู้สึกสุขภาพดี สบายตู๊ดดีอะ ชอบ T^T รสชาติก็ดีนะ คือตอนแรกแอบกลัวเพราะตอนผสมน้ำเค้าสีเขียวเข้มมาก มีความผักใบเขียว ซึ่งเราไม่ชอบเลยแต่กลิ่นเค้าไม่แย่ กลิ่นคล้ายๆ ปีโป้ พอลองดื่มก็ เอ้อ มันโอเคนะ มีความแอปเปิ้ลอ่อนๆ ไม่แย่เลยค่ะ ตัวนี้เค้ามีขายในเซเว่นนะคะ ซองละ 39 บาท แต่เราลองไปดู เหมือนเซเว่นเล็กๆ จะไม่ค่อยมี นี่ได้มาเพราะเซเว่นแถวบ้านเป็นเซเว่นใหญ่ที่มีโซนขายยาโดยเฉพาะ แต่พอแนะนำให้เพื่อน เพื่อนบอกหาไม่เจอตามเซเว่นแถวบ้านเลยค่ะ T^Tความปู้ดป้าด : 5/5 อันนี้พุ่งค่ะ ตื่นมาแล้วพุ่งแบบรถไฟหัวกระสุนที่ญี่ปุ่นกันเลยทีเดียว

บีทาเก้นนมเปรี้ยวค่ะ จริงๆ คือจะบอกว่าไม่ว่าจะเป็นบีทาเก้น หรือยาคูลท์ ใดๆ ก็ตามที่มีแล็กโตบาซิลัสสูง เรารู้สึกว่าจะช่วยเรื่องระบบขับถ่ายได้ดีม๊ากกกกก โดยเฉพาะถ้าดื่มตอนเช้า บอกเลยว่าถ้าดื่มแล้วต้องมาแน่นอนค่ะ! กินมาตั้งแต่เล็กยันโต สมัยก่อนเรากินพวกนม นมเปรี้ยวอะไรแบบนี้ตอนเช้าไม่ได้เลยอะ กินแปบเดียวคือมาแล้ว มาแน่นอน แต่พอเริ่มโตเหมือนร่างกายเริ่มปรับสภาพ อาจจะคุ้นชิน เลยไม่หนักหน่วงเหมือนเคย แต่ก็ยังดีอยู่ค่ะความปู้ดป้าด : 4/5 ปกติก็จะพุ่งแต่นานๆ ทีก็จะขัดข้องบ้างแบบ MRT

D-TOX Plusอันนี้เป็นแบบยาเม็ดแคปซูลเลยค่ะ กินง่าย มี 2 แคปซูล 30 บาท เค้าให้ทานสองแคปซูลก่อนนอน ถามว่าเห็นผลไหม เราว่าโอเคค่ะ คือตื่นมามันก็จะตุ่ยๆ หน่อย แต่ไม่ได้แบบมากขนาดตัวอื่นนะ ชอบที่เค้ากินง่ายค่ะ กลืนๆ แล้วก็นอนได้เลย วิธีการไม่ยุ่งยากอะไร แล้วคือราคาเค้าก็ไม่ได้แพง เลยรู้สึกว่าโอเคสำหรับคนที่อยากดีท็อกซ์แต่ขี้เกียจชงน้ำ ขี้เกียจกินเป็นอาหารหนักนู่นนี่ ลองแล้วโอเคค่ะความปู้ดป้าด : 3/5 กลางๆ เหมือนขับรถแถวปริมณฑลที่รถไม่ติด

สูตรดีท็อกซ์คราวนี้มาเป็นสูตรค่ะ แนะนำอันนี้ด้วยเพราะเห็นว่าวัตถุดิบหาได้ไม่ยากเลย หาได้ทั่วไป เราก็แอบไปเอาสูตรมาจากตามเว็บเหมือนกันค่ะ ผสมและใช้วัตถุดิบตามนี้โยเกิร์ตธรรมชาติ ½ ถ้วย + น้ำมะนาว ½ ลูก + นมพร่องมันเนย 1 กล่อง + น้ำผึ้ง 1 ช้อนชาแค่ดูสูตรก็น่าอร่ยแล้วใช่ไหมคะ อีกอย่างที่แนะนำอันนี้ด้วยเพราะอร่อยค่ะ 555555 แต่อาจจะไม่ได้เหมาะกับคนลดน้ำหนักนะคะ แต่ละอย่างดูจาก cal ที่ได้ก็น่าจะไม่เบา แต่สรรพคุณในการปล่อยของของเค้าดีจริมค่ะ เริ่ด ไม่รู้ว่าเพราะกินหลายอย่างผสมกันรึเปล่าเลยปู้ด 5555555555ความปู้ดป้าด : 5/5 มีความพุ่งเป็นชินคันเซ็นอีกหนึ่งสาย

แถมอีกหน่อยกับ ชากุหลาบ จากชาตรามืออันนี้ไม่มีรูป แต่ขอบอกเล่าประสบการณ์ตอนได้ลองซะหน่อย ตอนนั้นคือใครๆ ก็แนะนำ อย่างที่รู้กันว่าเป็นกระแสกันอยู่ช่วงนึงเลย เอาจริงเพื่อนเราก็ลอง วันต่อมานางปลดปล่อยจนต้องลางานเลยจ้า นี่เลยแบบ กลัวนิดหน่อย 55555555 ที่เราลองเป็นชานมกุหลาบ รสชาติไม่ได้ดีอะไรหรอก มีกลิ่นกุหลาบอ่อนๆ คิดว่าถ้าลองดื่มอย่างอื่นน่าจะอร่อยกว่านี้ แต่ถ้าถามถึงสรรพคุณ เอาจริงเราดื่มไปตอนเช้า รอซักชั่วโมงสองชั่วโมงก็มาเลยนะ แต่คือตอนนั้นเราก็ขับถ่ายตอนเช้าเป็นปกติ เลยไม่รู้ว่าเพราะชารึเปล่า หรือเพราะตัวเราเอง 555555 แต่ถ้าดูจากคนรอบข้าง ก็คิดว่าเห็นผลเลยค่ะ ลุนแลงความปู้ดป้าด : 5/5 รู้สึกว่ามาเร็วมาก ราวกับติดจรวด สำหรับเรารู้สึกว่ามาเร็วกว่าทุกตัวเลย 

อย่างที่เราบอกไปข้างต้นนะคะว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัวของเราเองเลย ถ้าใครมีอะไรที่กินแล้วได้ปล่อยของ ก็เม้นบอกกันได้น้า มาช่วยกันปล่อยของค่ะ 5555555

toevyyyy

toevyyyy

FULL PROFILE