[เปิดกล่องลองเลย] เรามาถึงจุดที่ก้นก็ต้องมาสก์ต้องทาครีมกันแล้ว Message Pink Bottom งานบั้นท้ายสวยก็มา

23 16

ได้รับผลิตภัณฑ์มาจากทางแบรนด์จริง

โดยกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาขายสินค้าหรืออวยผลิตภัณฑ์

ทั้งหมดที่เขียนขึ้นนี้มาจากความรู้สึกจริงหลังลองใช้นะคะ

ผลิตภัณฑ์ทั้งสองตัวที่กำลังจะกล่าวถึงนี้ผ่านอย.ถูกต้องค่ะ

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันนิสต้า ซินเด้คัมแบ็กกลับมาอีกครั้งพร้อมกับไอเท็มใหม่ๆ และช่วงแกะลองของไปพร้อมๆกับเพื่อนๆในจีบันอีกครั้ง

หลายสัปดาห์ก่อนเพื่อนๆอาจจะเห็นทางฝั่งเกาหลีได้ผลิตบัตทอมมาสก์ชีทออกมา จนกลายเป็นทอล์กออฟเดอะทาวน์กันไปแล้ว ครั้งนี้เองซินเด้ก็ได้มาพร้อมกับมาสก์ก้นแบรนด์ไทยของเรานี่เอง เรียกได้ว่าเป็นอะไรที่แปลกใหม่มากๆ โลกเราหมุนไปในที่มีมาสก์และครีมบำรุงเฉพาะก้นกันแล้วค่ะ

ราคา  กล่องละ 350 บาท โดยในกล่องมีทั้งตัวมาสก์และตัวครีมบำรุง

พิกัด ช่องทางออนไลน์ เสิร์ชชื่อแบรนด์ในเฟสบุ๊คค่ะ

คุณสมบัติ ช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า ปรับผิวที่คล้ำเสีย และลดรอยแตกลายบริเวณบั้นท้าย เหมาะกับคนที่ชอบใส่บิกินีอวดเรือนร่าง หรือชอร์ทแพนท์อเมริกันสไตล์ โชว์บั้นท้ายอันอวบอิ่ม

มีด้วยกัน 2 ซอง 2 ออปชั่น คือมาสก์ 15 นาทีแล้วล้างออก กับครีมบำรุง

ด้วยความที่เป็นผลิตภัณฑ์ใหม่ ซินเด้จึงทำการเช็กอย.ให้ Message Pink Bottom ผ่านการรับรองถูกต้องจากอย. เช็กเลขและรายละเอียดผลิตภัณฑ์ตรงเป๊ะค่ะ

เริ่มที่ตัวแรก

MESSAGE PINK BOTTOM MASK

คำเคลม  มาสก์บำรุงเพื่อบริเวณบั้นท้ายที่แห้งกร้านและคล้ำเสีย ลดรอยแตก ใช้ได้แม้แต่ในบริเวณขาหนีบ

ส่วนประกอบของผลิตภัณฑ์ค่ะ

ตัวมาสก์จะเป็นเนื้อครีมบางเบา มีเม็ดสครับเล็กๆด้วย

ถึงแม้ที่หน้าซองจะระบุว่าเจ้าสิ่งนี้เกิดมาเพื่อดูแลก้นของเรา ทว่าความจริงแล้วมันใช้ได้ทั้งตัวนาจา อย่างซินเด้ไม่ได้นุ่งบิกินี แต่ก็มีปัญหาผิวม้าล้ายตรงขาท่อนซุง ส่วนที่โผล่พ้นกางเกงจะคล้ำเสียสะสม ในขณะที่ในร่มผ้าขาว ก็เอาไปใช้ตรงนั้นได้ แอพพลายเอา

แต่หากใครสายบิกินี่ ใส่บ่อย ตากแดดว่ายน้ำบ่อย เอาไปใช้ตรงจุดก็อาจดีกว่า

สรุปผลหลังลองใช้ครั้งแรก

• มีกลิ่นหอมผลไม้จางๆ เป็นโทนกลิ่นที่ส่วนตัวแล้วโอเค แม้กระทั่งตอนล้างออกก็ยังอยู่นิดๆ
  • เนื้อผลิตภัณฑ์นี้ไม่ได้เหนียวมาก เม็ดสครับเล็กๆ ชนิดไม่ละลาย ก็สครับได้เรื่อยๆ เอาไปขัดขี้ไคล้ก็ได้ 555 ตรงบริเวณรอยพับแขนเงี้ย เซลล์ผิวที่ตายแล้วหลุดออกจริง
  • สครับแล้วสนุกดี ไม่แสบ แต่ไม่ใช่ว่าเอาไปสครับทุกวันนะเห้ย
  • เรื่องความขาวใสยังไม่เห็นผลชัดเจน มันต้องใช้เวลาสักหน่อย แต่เรื่องความชุ่มชื้นทำได้กำลังดี ตอนมาสก์จะเหนียวซะหน่อย แต่พอล้างออกก็ยังความชุ่มชื่นอยู่ ผิวนุ่มดี
  • ใช้กับขาและแขน ยังไม่พบอาการแพ้แต่อย่างใด

MESSAGE PINK BOTTOM CREAM

คำเคลม ครีมบำรุงผิวบริเวณบั้นท้าย เนื้อครีมเข้มข้น ผลัดเซลล์ผิวเก่าที่คลำเสีย ปรับผิวให้กระจ่างใส ลดรอยแตกลาย และใช้ได้ในบริเวณขาหนีบ

มาดูส่วนประกอบผลิตภัณฑ์กันค่ะ

ด้านเนื้อครีมจะข้นกว่าหลายๆแบรนด์ที่ซินเด้เคยสัมผัส มีความหนืดและหนักกว่าหน่อย อาจเป็นเพราะเนื้อครีมที่แบรนด์เคลมว่ามีความเข้มข้นสูงด้วยค่ะ

สรุปผลหลังลองใช้ครั้งแรก

• เนื้อผลิตภัณฑ์ข้นมาก ไม่หนืดเท่าไหร่ เกลี่ยไม่ยาก แต่อาจจะหนักไปสักนิด
  • ใช้ตัวนี้ควรให้เวลากับมันสักหน่อย เพราะนางซึมช้า หากใช้กับก้นก็คงต้องนอนผึ่งแอร์ก่อนค่อยใส่กางเกง 5555
  • กลิ่นคล้ายสบู่ประมาณหนึ่ง และก็มีกลิ่นจางๆของสมุนไพรมาตัด กลิ่นโอเค
  • ความขาวยังไม่ปรากฎ อาจต้องใช้ไปสักระยะเวลาหนึ่ง แต่ความนุ่มมาแบบเอ็กซ์ตรีม ซินเด้เป็นคนผิวแห้งค่อนข้างโอเคกับความขุ่มชื้นของนางนะ และถ้าอากาศหนาวแห้งจัด ใช้ครีมตัวนี่จะโอเคมากๆ
  • คนชอบงานผิวชุ่มฉ่ำจะถูกใจ ส่วนใครไม่ชอบครีมหนักๆมันๆอาจต้องเลี่ยง
  • เรารู้สึกว่ามันเหมาะกับคนที่ก้นเริ่มหย่อนคล้อยนะ แบบผิวเดี๋ยวพองขยายจากความอ้วน เดี๋ยวฟีบแฟบจากการลดน้ำหนักกระทันหันอะไรทำนองนี้
  • ลองใช้ที่แขนและขายังไม่แพ้เด้อ

ให้ดูความชุ่มฉ่ำของผิว แม้เวลาจะผ่านไปหลายชั่วโมง และซินเด้อยู่ห้องแอร์ตลอด ถ้าตอนนี้อากาศหนาวแห้งมันจะดีมากเลย

ภาพรวมหลังจากลองใช้

• ซินเด้ชอบตัวมาสก์นะคะ และให้ผ่านตั้งแต่การลองใช้ครั้งแรก ส่วนตัวครีมยังเฉยๆ อาจเป็นเพราะซินเด้ไม่ชินกับความข้นของครีม
  • เรื่องฟื้นฟูผิวขาวยังไม่เป็นที่ประจักษ์ แต่ความชุ่มชื้นนั้นได้เต็มค่ะ โดยเฉพาะเนื้อครีม
  • ซองหนึ่งมีผลิตภัณฑ์เยอะอยู่ ใช้ได้หลายครั้งแน่ๆ หารแล้วราคาไม่แพงนะ
  • ด้วยความที่ให้มาเยอะ หลังจากใช้ครั้งแรกๆจะปิดซองยากนิดหนึ่ง แนะนำให้หาขวดแบ่งมาใส่ หรือเอาคลิปหนีบผ้ามาหนีบดีกว่า

โลกหมุนเร็วทุกวัน ฉันตามไม่ทันแล้วจ่ะพี่บัวลอย

ความมีมาสก์และครีมที่เกิดมาเพื่อก้นนี้

เป็นโพรดักส์ที่ใช้ไปเขินไป ตลกกับการมาสก์ก้นของตัวเอง เอาค่ะ! เพื่อบั้นท้ายที่เด้งดึ๋งและดูดีแบบไคลีย์ เจนเนอร์

มีผิวส่วนไหนที่ขาดผลิตภัณฑ์บำรุงเฉพาะจุดไหม ฮ่า

วันนี้ซินเด้ขอจบการรีวิวเพียงแค่นั้น แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้าบรรยากาศดี สำหรับกระทู้นี้ สวัสดีค่ะ

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE