ปรึกษาเรื่องการใช้ยาคุม Minidoz, Yaz ค่า (ช่วยหน่อยนะคะ)

2 6

พอดีว่าเจ้าของกระทู้พบว่าเป็นเยื่อบุโพรงมดลูกเจริญผิดที่และจำเป็นต้องใช้ยาคุมในการรักษาโดยการกินไม่ให้มีประจำเดือนมาค่ะ เลยอยากปรึกษาเรื่องยาคุมเล็กน้อยค่า เพราะว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนมาใช้ ยาส/ หรือ Minidoz ในการรักษาดีค่ะ โดยมีคำถามหลักๆ ดังนี้ค่า

1. เพื่อนๆ เคยใช้ยาคุม ยาส/ หรือ Minidoz แล้วประจำเดือนลดลงหรือไม่มาไหมคะ เจ้าของกระทู้ต้องการไม่ให้ประจำเดือนมาเลยค่า ใช้ตัวอื่นแล้วประจำเดือนมาทุกวันเลยค่ะ (กินยาแบบติดกันทุกวันโดยไม่เว้น)

2. ระหว่างใช้ยาส ยาส/ หรือ Minidoz เพื่อนๆมีอาการข้างเคียงอย่างไรบ้างค่ะ อวบขึ้น ท้องอืด ปวดหัว หรือผมร่วงไหมคะ เจ้าของกระทู้เคยใช้มาหลายตัวมากยังหาที่เข้ากับตัวเองไม่ได้เลยค่า และเคยแพ้ยาคุมบางตัวจนผมหายไปมากกว่า 50% ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้ นั่งๆ ผมก็ร่วงเองเลยค่า TT// บางตัวผมไม่ร่วงแต่ นน. ขึ้นบวนมากจนน่ากลัวเลยค่า เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าระหว่างทานสองตัวนี้มีอาการอย่างไรบ้างคะ

3. (เพิ่มเติม) ระหว่างใช้ยาส ยาส/ หรือ Minidoz ช่วยเรื่องหน้าใส ลดสิวไหมคะ ขอบคุณค่า

ขอบคุณเพื่อนๆ มากเลยนะคะ หายาคุมที่เข้ากับร่างกายนี่ยากจริงๆ ค่า

hiimhere

hiimhere

FULL PROFILE