[ รีวิว ] ลิปเนื้อครีม ถูกและดี ในไดโซะ✧✧ Review Daiso Dolly lip color สีสวยเวอร์!!!

19 5

สวัสดีค่าาาา บุ๋มเองจ้า วันนี้มารีวิวลิปถูกและดีในไดโซะค่ะ  Daiso Dolly Lip Color ขนาด 3.5 กรัม ราคาแท่งละ 60 บาท  มีทั้งหมด 4 สี ค่ะ  มีสี Rose Pink ( ชมพู ) , Cherry Red (แดง) , Purple Spice (ม่วง) , Sandy Brick ( น้ำตาลส้ม) เราไปแกะดูกันเลยดีกว่าเนาะ

สีกล่องของเค้าจะเป็นสีชมพูทั้งหมดค่ะ  จะมีจุดสังเกตุตรงด้านบนของกล่องว่าเป็นลิปสีอะไร  แกะออกมาแล้ว หน้าตาเหมือนกันค่ะ  คือเป็นแท่งสีดำขนาดเล็ก เหมาะแก่การพกพามาก ๆ เลย เดี๋ยวเราไปสวอชสีกัน + ลองทาลิปดูดีกว่านะคะ  มาดูกันว่าลิปของไดโซะ ถูกแล้ว จะดีรึเปล่า??

ความรู้สึกหลังจากที่ได้ลองใช้ลิปนะคะ  ตัวลิปของเค้ามีกลิ่นหอมเหมือนขนมค่ะ  ทั้ง 4 สี เป็นกลิ่นเดียวกันค่ะ  เนื้อของลิปค่อนข้างที่จะลื่นและทาง่ายค่ะ  โดยเฉพาะสี Purple Spice จะลื่นกว่าสีอื่น ๆ สีแรกจะทายากซักหน่อยค่ะ  อาจจะเป็นคราบ ๆ เป็นก้อน ๆ เวลาทาได้ค่ะ  สีของเค้า ปาดลงไปครั้งแรกสีจะยังไม่ชัดมากค่ะ  สีไม่ค่อยแน่น  ทาแล้วจะได้ลุกที่ดูน่ารัก ๆ ค่ะ  แต่พอเราทาซ้ำซัก 2 - 3 ครั้ง  สีลิปก็จะชัดสามารถปิดสีปากเดิมได้มิด   และติดทนปานกลางค่ะ  โดยรวมสำหรับเราแล้วถือว่าโอเคเลยค่ะ  ทาง่าย กลิ่นหอม สีสวย  โยนเข้าหมวดหมู่ลิปถูกและดีได้เลยค่ะ  ดูคลิปวีดีโอรีวิวเต็ม ๆ ได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยจ้า  วันนี้บุ๋มไปแล้วนะคะ  สวัสดีค่ะ. ^______^  

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE