ไปจตุจักรทั้งทีห้ามพลาด!! 10 ร้านเสื้อผ้าถูก สายชิค มินิมอล

4 4

เร่เข้ามาค่ะเร่เข้ามาาา ใครกำลังมองหาเสื้อผ้าชิคๆ คูลๆ ต้องแวะกระทู้นี้เลยค่าาา

เพราะฟอร์มจะพาไปตลาดนัดจตุจักร แหล่งช็อปชั้นดี ที่เต็มไปด้วยของราคาเบาๆ เป็นมิตรกับนักเรียนนักศึกษาอย่างเราๆกำเงินในมือไว้ให้แน่น แล้วไปเสียเงินกันเลยค่าาา

ร้านที่ 1

เปิดด้วยงานดีไซน์ Korea แต่อยู่ในเจเจเลยค่าาา เสื้อทรงบอยๆ ที่มีลูกเล่นตรงแถบเหลืองแถบฟ้าที่ยาวเกินเสื้อมานั่นแหละ ใส่แล้วรู้สึก Swag มากกกก จับมิกซ์กับกางเกงยีนส์ขาสั้นแล้วใส่หมวกชิคๆ สักใบ ก็กลายเป็นสาวเท่แล้วแก มีความ Blackpink สุดอะไรสุด

ร้านที่ 2

ใครชอบเสื้อผ้าใส่สบาย ดีไซน์ Korea ต้องมาร้านนี้ เพราะเขาออกแบบเสื้อได้น่ารักมากกก มีทั้งเสื้อครอป เสื้อทรง Oversize เสื้อคลุมตัวยาวที่ยังซ่อนความเป็นผู้หญิงเอาไว้ หวานแบบเก๋ๆ มีสไตล์แต่ยังคงความละมุนงี้

ร้านที่ 3

หลีกทางค่ะ ร้านเสื้อผ้า 80 บาทจะเดิน! ถูกจริงถูกจัง แถมยิ่งซื้อเยอะยิ่งลดราคานะ ร้านนี้เน้นเสื้อสีพื้นทรงย้วยๆ ที่ใส่ได้แทบทุกโอกาสมาก ใส่นอนอยู่บ้านก็สบาย แต่ถ้าใส่ไปเดินเล่นข้างนอกมันก็จะเรียบๆ หน่อย แต่ชิคมากๆ  

ร้านที่ 4 ร้านนี้แนะนำสุด!!! ราคาอยู่ที่ 50-100 บาทเท่านั้น! ขายอยู่แค่ 2 ราคาเท่านั้นค่ะ ถ้าเสื้อครอปจะ 50 บาท แต่เสื้อทั่วไปขาย 100 บาท ขายดีมากๆ ร้านนี้ เพราะแบบเสื้อเขาดูดีใช่ย่อยนะ เหมาะกับคนที่ชอบใส่เสื้อผ้าสบายๆ ดีไซน์ไม่หวือหวา แต่จับมาใส่กับอะไรก็สวย ลองไปแวะดูกันนะคะ

ร้านที่ 5 ใครตามหาเสื้อ Oversize ที่ราคาถูกแต่คุณภาพดีมากต้องมาร้านนี้เลย ฟอร์มการันตีเนื้อผ้าเลยค่ะ ตอนแรกแค่จะไปจับดูเล่นๆ แต่ โอ้โห สัมผัสปุ๊บอยากได้ปั๊บ จัดการซื้อเลย เพราะมันเป็นเสื้อ Oversize ที่ผ้าดีและทรงสวยมาก ต้องไปโดน!

ร้านที่ 6

ทานโทษนะคะ นี่เจเจหรือสยาม งานคิ้วท์ก็มี งานเสื้อยืดน่ารักๆ ก็ต้องมา ราคานี่อย่างถูก เนื้อผ้าก็เหมือนที่ขายตามสยามเลย แทนกันได้ แถมยิ่งซื้อเยอะยิ่งถูก เสื้อยืดดีๆ จับไป Mix and match ก็กลายเป็นออนนี่สุด Cool ได้นะจะบอกให้ *0*

ร้านที่ 7

อูหูย ร้านนี้เป็นร้านที่มีสไตล์โดดเด่นมาก คือเดินผ่านเฉยๆ ไม่ได้ ต้องแวะไปเล่นกับเสื้อผ้าเขาหน่อย ก็ดูสิซิส งาน Rainbow ต้องมา จี๊ดจ๊าดอะไรขนาดนี้ แถมพี่แม่ค้าเขาเคลมว่า สีเสื้อไม่มีทางตกแน่นอน ใครมองผ้าเสื้อสีสันแนวๆ แบบนี้ จัดโลดดด

ร้านที่ 8

งาน Heyyyy What's up girl? ต้องมาาา เสื้อกล้ามแบบบอยๆ เสื้อตาข่ายแบบชิคๆ เห็นแล้ววี๊ดมาก ลุคนี้ต้องแต่งตัวแน่นๆ เสื้อผ้าหน้าผมพร็อบเครื่องประดับต้องจัดเต็ม ก็กลายร่างเป็น คนคูล มีกลิ่นของ Bad girl หน่อยๆ เริ่ดดดดด

ร้านที่ 9

ฮูล่าฮูล่า อะลันลันลาไปทะเล~ อิอิ ก็แหม สมัยนี้แฟชั่นมันไม่มีขีดจำกัด ชุดที่เหมือนจะใส่ไปเที่ยวทะเล มันใส่ได้ทุกที่แล้วค่าาา ยิ่งได้รับความนิยมในหมู่วัยรุ่นสายฮิปสเตอร์อีก เอาจริงๆคือมันใส่สบาย แล้วพอจับใส่กับกางเกงแนวๆ หน่อย โพกผมสักนิด ก็จะระเบิดตู้มกลายเป็นสาวชุดชิค เก๋มีสไตล์แล้วค่ะะ

ร้านที่ 10 

บอกเลยว่า ย้อมคราม Never die ค่ะทุกโคนนนน ตั้งแต่เดินเจเจมาร้านนี้ คนเยอะสุดแล้วววว เป็นร้านที่ทั้งเสื้อครอป เสื้อยืด เสื้อคลุมเป็นลายย้อมครามทั้งหมด แล้วมีให้เลือกหลายแบบ หลายลาย ซึ่งสวยทั้งหมด! ใครอยากได้ก็ต้องสู้กับฝูงชน โดยเฉพาะทัวร์จีนหน่อยนะคะ เพราะพี่ๆ เขาอินกับเสื้อแบบนี้มาก แต่เราก็ต้องสู้ค่ะ และมันคุ้มค่าแน่นอน ฟันธง!

ถึงวันที่ไปเดินอากาศจะร้อนมาก แต่ดีกรีความสุขในการช็อปนี่คือ ทะลุความฮอตของอากาศเลยค่ะ เพลินมาก ฟินมาก ได้ของมาเยอะมากกกใครอ่านกระทู้จนถึงบรรทัดนี้ ฟอร์มขอพูดเลยว่า เชิญเสียเงินค่าาา บ๊ายบาย

formino

formino

Twitter: @kformxox - 21 - Pink

FULL PROFILE