หน้าพัง!!!!! เพราะชอบบีบ (กด) สิว ภาค 1

7 4

**** สามารถติดตามกระทู้ก่อนหน้านี้ได้ที่ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=209668

กราบสวัสดีเพื่อน ๆ ทุกคนอีกครั้งนะคะ จากเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วเราได้แชร์วิธีรักษาสิวจนหายไปแล้ว และมันก็กลับมาอีกค่ะ ด้วยปัจจัยหลายอย่าง ทั้ง ความเครียด อาหารการกิน ฝุ่น มลภาวะ และที่ร้ายสุด!!!! พฤติกรรมของเราเอง คือ เราเป็นคนที่ชอบ บีบกับกดสิวเองมาก คือไม่รู้เพื่อนคนอื่นเป็นแบบเรารึเปล่านะ เวลาที่ส่องกระจกแล้วเห็นสิวมันนูนหรือพวกสิวอุดตันก็อดไม่ได้!!!! ที่จะเค้นมันเพื่อเอาหัวสิวออก

และนี่คือภาพปัจจุบัน  ณ วันนี้ สภาพหน้าพังมากจริงค่ะ เสียใจร้องไห้ TT บวกกับช่วงประจำเดือนมาด้วย เรียกได้ว่าหน้าพังคูณ 2   ก็เป็นอุทธาหรณ์เตือนใจเพื่อนๆที่คิดจะบีบหรือกดสิวเองนะคะ

ย้ำ!!!!!! สภาพน่ากลัวมาก เห็นแล้วกลัวตัวเองค่ะ

ส่วน skincare กู้หน้าแหกในครั้งนี้คือ

1. ตัวฟื้นผิวหน้าให้กลับมาแข็งแรงของ id skin expert เราลองใช้ได้สัก 10 กว่าวันแล้ว ไม่มีอาการแพ้จนสิวเห่อนะ แต่สิวที่มันอุดตันก็ยังผุดออกมาตามปกติ แต่ผิวหนังบริเวณอื่นที่ไม่ได้มีปัญหาสิวก็ขาวขึ้น

2. ตัวแก้สิวอุดตัน คือ เราอ่านรีวิวเรื่อง bk mask มา ก็เลยลองสอยมาใช้ดู เพิ่งใช้ได้ 1 วัน ยังไม่เห็นความแตกต่างนัก แต่พวกสิวอุดตันใหม่ที่มันกำลังจะบวมเป็นเป้าหมายให้เราบีบกดนั้น เมื่อเราพอกมาส์ค มันก็ยุบไปนะ รวมถึงมาส์คตัวนี้ยังสามารถทาได้ทั้งหน้าเพื่อลดสิว ทำให้รูขมขนเล็กลง และเหมาะกับคนผิวแพ้ง่าย โดยเราคงจะพอก สัปดาห์ละ 2-3 ครั้งหลังจากนี้

3. ตัวกู้รอยแผล รอยแดง รอยดำ เราเพิ่งซื้อ mederma intense gel ตัวนี้เป็นสูตรปรับปรุงนะ คนผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้ ตัวนี้เริ่มใช้มาได้ 2 วัน แผลใหม่ยังไม่เห็นผล แต่แผลเก่าก็ดูจากลงอยู่นะ

*** ทุกตัวสามารถหาซื้อได้ใน วัตสัน เซเว่น และร้านขายยาบางสาขานะคะ

****** เป็นกำลังใจให้เพื่อนทุกคนที่เป็นสิว ขอให้หน้าใสในเร็ววัน และตั้งปณิธานกับตัวเองแล้วว่าจะเลิกบีบ กด สิวเอง และต้องทำให้ได้ค่ะ สู้สู้ค่า

********* ภาค 2 จะมารีวิวหลังจากใช้ skincare ที่ได้บอกไปข้างต้นพร้อมกับเลิกบีบกดสิวเอง ไม่นานเกินรอจะกลับมาอีกครั้งค่ะ ตอนนี้ขอหลบไปเลียแผลใจก่อนค่ะ สวัสดีค่ะ _/\_

ชิงเอ๋อของคุณชาย4

ชิงเอ๋อของคุณชาย4

FULL PROFILE