Make Over น้องนนกับการเปลี่ยนสีผมครั้งแรกในชีวิต!!!

6 4

น้องนน-ชานน นักแสดงและพิธีกรชื่อดัง ให้เกียรติมาเปลี่ยนลุคกับเรา ครั้งแรกในชีวิตที่จะเปลี่ยนหนุ่มหน้าใสผมเข้ม กลายมาเป็นหนุ่มลุคอินเตอร์

โจทย์ที่ได้ : ฉีกลุคแบบเดิมๆ

อุปกรณ์ : สีไฮลิฟต์ทรูคัลเลอร์เฉดสี French Beige/ ไฮลิฟต์ ครีมเปอร์ออกไซด์ 6% 

ขั้นแรก วางฟลอยด์ ทำไฮไลต์ โดยใช้ฮลิฟต์ ครีมเปอร์ออกไซด์ 6% เพื่อเพิ่มมิติให้ใบหน้า ทิ้งไว้ 40 นาที เนื่องจากน้องมีสีผมที่เข้มมาก

ขั้นที่ 2 ลงฮลิฟต์ ครีมเปอร์ออกไซด์ 6% ทั่วศีรษะ เพื่อให้ได้สีผมสม่ำเสมอกันทั้งหมด

ขั้นที่ 3 เมื่อล้างผมฟอกเสร็จแล้ว เป่าให้แห้ง เพื่อที่จะลงสีในขั้นต่อไป

ขั้นที่ 4 วันนี้เราเลือกใช้เฉด French Beige จาก ไฮลิฟต์ทรูคัลเลอร์ สีนี้จะออกบลอนด์กลางๆช่วยขับผิวให้สว่าง

ขั้นที่ 5 เวลาทำเคมีกับผมทุกครั้ง อย่าลืมใส่เคอร์เพล็กซ์ บอนด์ครีเอเตอร์ เพื่อป้องกันผมเสีย

ขั้นที่ 6 ลงสีให้ทั่วศีรษะ ทิ้งไว้ 30 นาที ระหว่างนี้ทุก 15 นาที ควรเช็คว่าสีซึมเข้าเกล็ดผมหรือยัง ถ้ายังก็ลงสีเพิ่มอีกได้

ขั้นที่ 7 ล้างผมให้สะอาด ผมเริ่มยาว เราจัดการไถให้เป็นทรงมากขึ้น ก่อนเป่าแห้ง เซ็ตทรง

ขั้นที่ 8 น้องนนเป็นคนผมเส้นเล็ก เราเลยเซ็ตด้วยการม้วนเพื่อให้ผมไม่ฟืบ เป็นอันเสร็จเรียบร้อยยยยย

ขอบคุณเพื่อนๆ ชาวจีบันทุกคนนะคะ ที่เข้ามาอ่านกัน ไว้มีอะไรใหม่ๆ อีก เราจะมาแบ่งปันน้าาา จุ๊บๆ

Amity เอมิตี้

Amity เอมิตี้

FULL PROFILE