รักษารอยแผลเป็นสิว ดำ-แดง ด้วย สกินเเคร์ราคาหลักร้อย

20 13

สวัสดีค่ะ เราสมัครจีบันขึ้นมาเพื่อจะมาแบ่งปันประสบการณ์ต่างๆ ซึ่งครั้งนี้เป็นการเขียนกระทู้ครั้งแรกของเรา อิอิ หากมีข้อผิดพลาดอะไรสามารถบอกเราได้เลยนะคะ จะนำมาปรับปรุงแก้ไขวันนี้จะมาพูดและแบ่งปันในหัวข้อ

"การรักษารอยสิว จากสินค้าราคาไม่เเพง"      ต้องขอบอกก่อนว่าเราหน้าพังหนักมากๆๆๆมาก่อน จริงๆอยากจะเล่าตั้งแต่ขั้นตอนการรักษา แต่เราขอเล่าถึงสกินเเคร์ที่ใช้คู่กับการรักษาก่อน หากมีเวลาจะมาทำเพิ่มในเรื่องของเนื้อหา เพราะปัจจุบันเรารักษาลอยสิวอยู่ เลยเลือกที่จะเล่าเรื่องปัจจุบันก่อนนะคะ

นี้คือรูปที่เรารักษาสิวอุดตันหมดแล้ว เหลือเเค่รักษาลอย

แต่เราต้องขอบอกก่อนนะว่า เราได้ทำเลเซอร์ในการรักษาลอยสิวด้วยนะ ถึงทำให้หายไวขึ้น หากมีเวลา เราจะมีอธิบายเลเซอร์ที่เราเคยทำแต่ละชนิดค่ะแบบละเอียดยิบๆๆๆไม่มีกักเลยค่ะ

มาดูของที่เราใช้ดีกว่าว่ามีอะไรบ้าง

1. หลายคนงงว่า จะเอายาสระผมมาทำไม555555555 คือ ยาสระผม จอนห์สันตัวนี้ ไม่มีส่วนผสมของสารซิลิโคน หรือ พาราเบน ซึ่งไม่ทำให้เราเป็นสิวที่ใบหน้าเเละหน้าผากค่ะ เราจึงใช้ เพราะไม่อยากสิวบุกอีก5555 ข้อเสียคือ ผมเเข็งนิดนึง แต่ก็ไม่ใช่อุปสรรคในการใช้ชีวิต แต่ในเรื่องการป้องกันสิว เราให้ 5/5 ค่ะ

2. โฟมล้างหน้าเราใช่ แอคเน่เอดมาตลอด แต่ลองเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ดูบ้าง เพราะราคาแค่ 150 บาทเอง ผลที่ได้คือ อ่อนโยนค่ะ ph สมดุลกับผิว และ ไม่ทำลายประสิทธิภาพของยารักษาสิว ให้ 5/5 ค่ะ

3.bifesta ซึ่งสูตรนี้ เหมาะกับคนเป็นสิวค่ะ เราจะใช้เช็ดหน้าในวันที่เราแต่งหน้าเท่านั้น ให้ 4/5 ค่ะ ในเรื่องของการทำความสะอาด

4. Provamed acni clear ราคาถูกมาก 90บาท ใช้เช็ดหน้า เพื่อนความชัวร์ ว่าเราทำความสะอาดหมดแล้วจริงๆ ถ้าวันไหนเราไม่แต่งหน้า ทาแค่ครีมกันแดด เราจะใช้เช็ดหน้า หลังจากอาบน้ำเสร็จ เพื่อให้แน่ใจว่า หน้าสะอาดจริงๆ ให้คะเเนน 4/5 ค่ะ

5. Sena marine plankton ยิ่งกว่าแม่!!!! เราเรียกว่าเจ้าแม่ 555555 อันนี้ใช้มานานมากๆๆๆๆ และใช้ทุกวันเช้าเย็น ต่อให้วันไหนขี้เกียจทาครีม ก็ต้องตบน้ำตัวนี้ ซื้อมา690 ถ้าจำไม่ผิดจากร้านคสอ คือ เราเป็นคนหน้ามันมาก แต่ตัวนี้ไม่เหนียวหน้าเลย แห้งไวมาก กลิ่นหอม ใช้ได้นานมากๆๆๆๆ คุ้มค่ะคุณผู้ชม 5/5 ไปเลย

หลังจากตบน้ำตบเสร็จ เราก็จะลงครีมต่างๆตามนี้เลย

6. ตัวแรกที่เราใช้เลยก็คือ mederma ซึ่งตัวนี้ถือเป็นนางเอกในการรักษารอยแผลเป็นเลยทีเดียว เราจะทาเฉพาะบริเวณที่เป็นรอยสิวและนวดเบาๆ แต่อย่าถูเยอะมาก เพราะมันจะกลายเป็นขุยนะคะ หลอดใหญ่ใช้ได้นานมาก ให้คะเเนน 5/5 เพราะทำให้รอยหายไวค่ะ

7. Vic c ของ ยันฮี หาซื้อได้ที่เซเว่นเลยค่ะ ราคาไม่เกิน 200 บาท คือ ซึบไวมาก ไม่เหนียวเลย ช่วยให้หน้าใสและ ลดรอยต่างๆด้วยนะ 4.5/5 เลยค่ะ

8. สมูทอี สูตรwhite อันนี้ก็นางเอกค่ะ หน้านิ่ม ทาแล้วหน้าดูเป็นผู้ดีขึ้นมาหน่อย 555555555 นางช่วยให้หน้าใสขึ้น แถมยังลดลอยแผลเป็น และอารยธรรมบนใบหน้าอีกด้วย 5/5 เล้ย!!

9. Aloe plus จากพงศักดิ์ คลีนิค คือ ติดนางมาก ทาแล้วทำให้หน้าดูเป็นผิวผู้ดี คือ หน้าจะนิ่มมากเวลาตื่นนอนมาตอนเช้า แล้วทำให้แต่งหน้าติด ราคา 250 บาท 30 กรัม ใช้ได้นานสุดค่ะ

ที่กล่าวมาคือทางก่อนนอนตามสเตปเลยค่ะ

แต่ถ้ากลางวันเราจะใช้แค่ น้ำตบ mederma และ vic c ยันฮี และตามด้วยกันแดดเลยค่ะ และทาแป้งเบาๆ พร้อมออกจากบ้าน

สองตัวนี้ เราเอาไว้ทาเล่นขำๆๆ หากวันไหนเบื่อและเหนื่อยมากๆๆ เราจะทาสองอันนี้เเละนอนค่ะ คะเเนนให้ 3.5/5ค่ะ ใช้แก้ขัดได้ เวลาขี้เกียจ มันโอเคเลยนะ ไม่แพงด้วย

นางเอกมาอีกแล้ว ปลื้ม!!!สุด คือเราเป็นคนหน้ามัน และชอบมาร์คโคลนมากๆๆ

10. สมูทโต๊ะ ราคา 50 บาท ถ้าจำไม่ผิด จากเซเว่น คือมันเป็นตัวขัดหน้า ซึ่ง ก่อนจะมารค์โคลน เราจะขัดหน้าก่อน เพื่อผลัดเซลผิวที่ตายแล้วออกก่อน เพื่อให้หน้าได้รับและซึมซับโคลนได้ดียิ่งขึ้น มันดีมากๆๆเลย 5/5 เลย อ่อนโยนมีเม็ดบีช ช่วยให้หน้ากระจ่างใจด้วย

11. โคลนจาก อินนิทฟรี คือ มันดีงามมาก ในราคา 590 บาท ใช้ได้นานสะใจ อาทิตย์ละ 2 ครั้งก็ได้ ช่วยกระชับรูขุมขน ดูดสิ่งสกปกบนใบหน้า ขจัดความมัน ทำความสะอาดได้ล้ำลึก พอมาร์คเสร็จ เรารู้สึกว่าผิดดีขึ้นมากๆเลย 5/5 ต้องไปลองเอง จะรู้ว่ามันดีจริง

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าที่แผลดีขึ้นได้เร็ว เกิดจากการเลเซอร์และทาครีมแบบมีวินัย หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถ ทักมาทางได้ที่ facebook: กนกอร สกรรัตน์ ยินดีตอบค่ะ

มาดูผลที่ได้กันเลย

.

.

.

.

.

.

.

.

.

อันนี้เราถ่ายกล้องสด คือถ้าแต่งหน้า จะไม่เห็นลอยเลย หรือเห็นน้อยมากๆๆ

รูปนี้คือ ลงคอนซีลปิดลอยหนักกว่ารูปบน ซึ่งปิดลอยได้ดีเลยทีเดียว

กนกอร1

กนกอร1

FULL PROFILE