HOW TO : แต่งหน้าแซ่บๆ แบบอ่อยสามีอยู่บ้าน

13 12

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้เบียร์จะมาชวนแต่งหน้าแบบแซ่บๆ สไตล์คุณแม่ลูก 1 กันนะคะจะแต่งไปเที่ยว ไปแอบแซ่บกับเพื่อนๆ หรือแต่งไว้อ่อยสามีอยูบ้านก็ได้เด้อ

คือเป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมียที่ชอบแต่งหน้ามาก อยู่บ้านเลี้ยงลูกเฉยๆก็แต่ง

ไม่ต้องมีโอกาสสำคัญ หรือวันพิเศษอะไรก็แต่งได้ เครื่องสำอางมันเยอะ 555555+

ลุกนี้เน้นงานผิวฉ่ำๆ ปากเข้มๆ โดยเบียร์จะมาถือโอกาสทดลองรองพื้นคูชั่นตัวใหม่จาก GRID ด้วยจริงๆแบรนด์นี้เค้าเคยออกคูชั่นมาแล้ว แต่รุ่นนั้นคนผิวเข้มเทานะจ๊ะ ไม่รอดเลยแหล่ะรุ่นนี้มาใหม่มีให้เลือก 5 เฉดสี อันเดอร์โทนเหลือง เหมาะกับผิวเข้มๆแบบสาวไทยเลยทีเดียว

เบียร์ได้รับมา 3 สีนะคะ Beige/ Soft Sand/ Honey ลองแล้วทั้ง 3 สีค่ะ สรุปสีที่เหมาะที่สุดคือSoft Sand เด้อ เนื้อเค้าแมตต์ สีก็พอดีผิว แล้วก็คุมมันดีงามมาก คือไม่ต้องลงแป้งก็ได้แต่เบียร์จะติดชอบลงแป้งฝุ่นหน่อยๆนะคะ ว่าจะแต่งลุกนี้ออกมายังไงค่ะ ไม่ยากแน่นอนค่ะ

•  เริ่มที่ลงคูชั่น GRID สี Soft Sand โดยใช้พัฟค่อยๆแทปๆให้ทั่วใบหน้าค่ะ

• ลงคอนซีลเลอร์บริเวณใต้ตา ข้างจมูก และรอยสิว จากนั้นใช้ฟองน้ำไข่ชุบน้ำหมาดๆ ค่อยๆเกลี่ย

• จากนั้นเซ็ตด้วยแป้งบู้เต้เบอร์ 2 โดยใช้แปรงปัดค่ะ

• คอนทัวร์ ไฮไลต์ และปัดแก้ม ด้วย Makeup Revolution Ultra Blush Palette Golden Sugar

• เขียนคิ้วให้ได้รูป วันนี้เบียร์ใช้ดินสอ Cosluxe 1 2 3 Brow สีน้ำตาลเข้ม และปัดทับด้วย TER มาสคาร่าคิ้ว

• แต่งตาโดยใช้สีน้ำตาลทอง ขั้นตอนตามภาพเลยค่ะ
  • เขียนไลเนอร์ ปัดมาสคาร่า
  • ติดขนตาปลอมเพิ่มความเย้ายวน กวนประสาทให้ดวงตา กระพริบตารัวๆใส่สามี

• ทาปากด้วยลิปสติกสีแดงเข้ม Burgundy เพิ่มความเข้ม

เบียร์ว่าเพื่อนๆน่าจะแต่งตามกันได้นะคะ แซ่บๆแบบคุณแม่ลูกหนึ่ง หรือจะลูกสอง ลูกสาม แต่งตามได้หมดค่ะ จะแต่งไปแซ่บกับเพื่อนสาว หรืออ่อยสามีอยู่บ้านก็ได้นะคะ

สามีอาจจะชอบ หรือสามีอาจจะเตะ เพราะหมั่นใส้ อันนี้ไม่รับประกันนะคะ 55555+

พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ ขอบคุณสำหรับการติดตาม สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE