Review เครื่องสำอางโปรดที่ใช้ซ้ำ ใช้วน ใช้จนสาแก่ใจ!!!

22 6

ฮ๊ายฮายยยยสาวๆ  >_<! ♥ แน็คเอง ฮิๆ

กลับมาเจอกันอีกครั้งกับกระทู้รีวิวนะค้าาคราวนี้แน็คจะมารีวิวเครื่องสำอางที่ใช้แล้วชอบค่ะ

แต่ขอบอกว่า งานนี้เด็ดดวงมาก!!!

เพราะว่าเราได้คัดสรรมาแล้วว่าใช้แล้วปลื้ม

ใช้แล้วต้องใช้ซ้ำ ใช้วนไปจนกว่าจะเป็นหลุมค่ะ! 555

เอาล่ะค่ะ รีวิวก็จะมีทั้งแบบวีดีโอและแบบเขียนนะคะ

ใครสะดวกแบบไหนก็แล้วแต่เลยค่า

มากันที่งานเขียนบ้างนะคะ

(ภาพประกอบจะเป็นภาพที่แคปมาอีกทีน้า)

เรามาเริ่มกันที่ตัวแรกค่ะ นั่นก็คือ...!!!

Mei Linda : Trio Brow Kit Eyebrow Cake Powder #Darkbrownถึงแม้มันจะเป็นที่เขียนคิ้วแบบฝุ่น

แต่นางทำได้ดีกว่านั้นค่ะ

นั่นก็คือการคอนทัวร์หน้าค่าาา

สีที่เป็นหลุมนั้นคือสีน้ำตาลกลางๆ

ที่แน็คชอบใช้ปัดกรอบหน้าค่ะ

มันดีงามม๊ากกกกก สีดี ปัดแล้วไม่โป๊ะค่ะ

เป็นน้ำตาลกลางๆ ที่โอเคเลยค่ะ

ติดทนปานกลางค่ะ ใช้ได้ในเอวี่เดย์ลุคค่า

ราคาถูกมาก 100 กว่าบาทค่ะ ใช้คุ้มจริง!

ตัวที่สองเป็น Urban Decay Vice 4 Eyeshadow Paletteลูกรักมากกกก คบกับนางมาจะ 2 ปีละค่าาาพาเลตตัวนี้พิกเมนต์ชัดมากค่ะ สีดีงามปาดนิดหน่อยสีติดมาล่ะค่ะ ไม่ต้องปัดแล้วปัดอีกให้อารมณ์เสีย

และที่สำคัญคือสีสวยมากกกกกกกกกกกก!!

ถึงแม้มันจะดูโทนแฟนซี แต่ไม่ต้องห่วงค่ะ

นางมีสีสำหรับเอวี่เดย์ลุคค่าาา

ถ้าถามว่าสีไหน?... ก็สีที่มันเป็นหลุมไงค้า 555

ช่วงที่ซื้อมาใหม่ๆ ใช้จริงใช้จัง ใช้มันทุกวันเลยค่ะ

ตัวนี้แน็คซื้อมาในราคาประมาณ 2000 บาทค่ะ

ฮือออ แพงเอาเรื่อง แต่ถือว่าคุ้มค่ามาก

ซื้อมาแล้วไม่เสียใจเลย พกไปที่ไหนคนต้องถาม

รู้สึกสวยอ่ะเวลาใช้ตัวนี้ 555

odbo Highlight & Contour Pro Palette

ตัวนี้เป็นอีกตัวที่ถูกและดีค่ะ

ใครที่เป็นมือใหม่หัดแต่งหน้าแนะนำตัวนี้เลยค่า

ราคาไม่แพง เพียงแค่ประมาณ 150 บาทได้ค่ะ

ตัวนี้แน็คใช้ตั้งแต่สมัยทำยูทูบใหม่ๆ เลย

ตอนนี้นางโบ๋ซะแล้วค่า 555

สิ่งที่ชอบในพาเลตนี้ก็คือสีค่ะ

สีที่เค้าให้มาคือสวยและใช้ได้จริงจ้า

น้ำตาลก็มีหลายเฉด สามารถเลือกให้เหมาะในแต่ะลุคได้

ไลต์สีเหลืองขาวใช้เซตใต้ตาได้ดีทีเดียวเลยค่ะ

แต่ไฮไลต์ตัวอื่นออกโทนขาวไปหน่อย

แน็คใช้แล้วโป๊ะค่ะ 555 เลยไม่ค่อยได้ใช้

แต่ข้อเสียตัวนี้คือ ห้ามทำตกเด็ดขาด!!

เพราะนางจะแตกแบบเทกระจาดไปทุกสารทิศค่ะ

2 ตัวสุดท้ายเป็นสกินแคร์น้ำแร่จากญี่ปุ่น

IZUMO All in One Daycream SPF 36 PA+++

IZUMO All in One Night Cream

ตัวนี้รุ่นพี่ส่งมาให้ใช้ค่ะ ไม่ได้มีการจ้างรีวิวแต่อย่างใด

คือใช้จริงชอบจริง ถึงได้มาบอกต่อค่า อิอิ

คือเรามันคนใช้ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรหรอกค่ะ

แต่มีหลายคนทักว่าผิวหน้าดีจังไรงี้

ไอ้เราก็เลยอุปทานหมู่กันไปว่าสองตัวนี้มันดีค่ะ 555

(เพราะแน็คใช้สองตัวนี้มาตลอดค่ะ)

มากันที่หลอดแดง หลอดแดงจะเป็นทั้งครีมบำรุง

และเบสเมคอัพไปในตัวนี้นะคะ ที่แน็คชอบเพราะว่า

เนื้อนางเบาบาง ไม่มีสี ทาแล้วหน้าไม่วอก มีสารป้องกันแดด

แถมยังช่วยให้เครื่องสำอางติดทนมากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ

ใช้ทุกเช้าจริงๆ ค่ะตัวนี้ ><!

ส่วนประปุกฟ้านั้น แน็คแนะนำให้สำหรับสาวผิวแห้งค่ะ

ตัวนี้ชุ่มชื้นสุดๆ !! มอยเจอร์ไรซ์เข้มข้นมากจริงๆ

ใช้แล้วผิวหน้าอิ่มน้ำมากจ้า หน้านุ่มๆ ไรงี้

แต่ข้อเสียนางคือค่อนข้างเหนอะไปหน่อยค่ะ

ใครไม่ได้นอนห้องแอร์คงต้องเป่าพัดลมกันรัวๆ

กระปุกนี้เหมาะอย่างยิ่งแก่หน้าหนาว!!

........................................................................................

โอเคค่าก็จบกันไปแล้วนะคะ สำหรับรีวิวเครื่องสำอางหลุม

ก็หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆ น้า

แล้วไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ สวัสดีจ้าาา -/\-

♥♥♥

knackChira

knackChira

Knack Chira

FULL PROFILE