{How to} แต่งหน้าสาย ฝ. ในแบบชมพูหวานหวาน :D

17 14

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน กลับมาพบกับมายด์อีกครั้งนะค้าวันนี้มายด์มี How to แต่งหน้าง่ายๆมาฝากเพื่อนๆกันค่ะโดยยังอิงกับกระแสแต่งหน้าสาย ฝ. อยู่ค่ะถ้าอยากรู้แล้วว่าแต่งยังไง ไปชมกันเลยดีกว่าจ้า

มาเริ่มกันที่ขั้นตอนแรกเลยค่ะ

สาวๆทุกคนห้ามขาดการบำรุงเด็ดขาดนะคะ โดยเฉพาะครีมกันแดดนั้นสำคัญมากๆ มายด์จึงเลือกใช้กันแดดเนื้อรองพื้นเพื่อให้ง่ายและรวดเร็วซึ่งเจ้า UV EXPERT White&Matte เป็นโลชั่นกันแดดเนื้อรองพื้นแถมสีมีให้เลือกได้ทุกสีผิวเลย สาวไทยนี่ไม่ต้องห่วง ผิวแทน ผิวสองสีก็สามารถใช้ได้จ้า.

ปกปิดรอยคล้ำใต้ตากันหน่อยนะ นอนดึกมาหลายวันหมีแพนด้าถามหาเลยยย

สร้างมิติให้ใบหน้าด้วยการนำเจ้ากันแดดเนื้อรองพื้นสีเข้มมาลงบริเวณกรอบหน้าค่ะ

ต่อมาค่ะ นำแป้งฝุ่นแบบโปร่งแสงมาเซตบริเวณใต้ตาแล้วค่อยปัดออกทีหลังนะคะ

เขียนคิ้วกันนนน ตามแบบฉบับเลยจ้าสาย ฝ. จัดไปโก่งๆ ให้เข้ากับรูปหน้าเราได้เลยย

แต่งตากันดีกว่า อย่างที่บอกค่ะวันนี้เราจะไปสาย ฝ. แบบชมพูๆฉะนั้นจะไม่มีการยั้งมืออะไรทั้งนั้น 555

1.นำสีชมพูอ่อนมาคัดเบ้าตาไว้ก่อนเลย2.นำสีชมพูออกบานเย็นมาจิกที่หางตาเบาๆและบริเวณใต้ตาล่างด้วยนะ3.นำคอนซิลเลอร์มาลงบริเวณเปลือกพับตา4.นำอายแชโดว์สีสว่างมาทับลงบริเวณที่เราลงคอนซิลเลอร์.

เขียนอายไลน์เนอร์ให้โฉบเฉี่ยว วิงหางไปยาวๆชุดใหญ่ไฟกะพริบบบ ><

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า ติดขนตากันเล้ยยย

คอนทัวร์หน้าให้ดูมีมิติต่อเลย

ปัดแก้มด้วยสีเดิมที่เราใช้ทาตาเลย ชมพูฟรุ้งฟริ้งๆ

ในจุดนี้ไฮไลท์ได้ตามอัธยาศัย ตามความชอบเลยบอกเลยว่า จัดหนักจัดเต็มมม

ขั้นตอนสุดท้ายแล้วจ้าทาลิปสติกกันเลยย วันนี้มายด์เลือกสีนู้ดชมพูมา กำลังอินเลย

เป็นยังไงบ้างคะเพื่อนๆ ถึงจะหน้า ฝ. แต่ก็แต่งหวานได้นะอยากให้เพื่อนๆลองหยิบอายแชโดว์สีชมพูหรือบลัชออนสีชมพูมาประยุกต์ใช้ดูค่ะ จะรู้สึกเปลี่ยนความไปคิดไปเลย ผิวสีไหนก็แต่งได้นะ อิอิ

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะค้า พบกันใหม่กระทู้หน้าค่าวันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค้า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE