เมื่อMinnie Mouseมาอยู่บนเครื่องสำอาง!!! แพคเกจชนะเลิศ

11 6

สวัสดีค่ะ ทุกคน 

ใครหลงรัก Character การ์ตูนผู้หญิงตัวแรกของโลกบ้างค่ะ?

ด้วยความ สัตย์จริง ผิงชอบMinnie Mouse มากค่ะ ที่บ้าน เพื่อนรู้หมด แม้แต่Themeไลน์ Stickerเสียตังค์ก็ยอมซื้อ

แล้ววันนี้Minnie มาอยู่บนเครื่องสำอางมีหรอ ผิงจะไม่เอามาครอบครอง (ราคาก็น่ารัก เหมามาหมดอย่างขนหน้าแข้งไม่ร่วง)

ไปดูของกันก่อนเลยค่ะ

มาดูทีละตัวกันเลยค่ะ 

เริ่มที่ 

U*star Minnie stay matte compact foundation เบอร์1

แค่กล่องก็น่ารักแล้ว แกะมาข้างในกรี๊ดน่ารักมากกก ในกล่องมีพัฟสีแดงมาให้ด้วย เปิดตลับแป้งเข้าไปยิ่งกรี๊ดค่ะ

มีรูป Minnie Mouse อยู่บนแป้งด้วย***** น่ารักจนกลั้นหายใจ 

มาฟังคุณสมบัติที่ทางU*star เค้าเคลมตัวนี้กันก่อน- เนื้อเนียนละเอียด/ คุมมัน/ ให้ผิวเรียบเนียน/ ไม่เงา/ ปกปิดจุดบกพร่องต่างๆของหน้าเราอย่างธรรมชาติ/ SPF 25 PA+++

มาฟังรีวิวจากผิงกันดีกว่า- ไม่ต้องพูดถึง ความน่ารักเอาไป 10 เต็ม 10 กันเลย- แพคเกคดีค่ะมาก จับแล้วรู้สึกแข็งแรง ไม่กระป๋อง แต่ด้วยความแพคเกจเป็นสีดำ เนื้อตัวตลับเหมือนของNars คาดว่าน่าจะดูเลอะได้ง่าย ตัวMinnie ที่อยู่บนตลับคาดว่าติดทนค่ะ ไม่ต้องกลัวหลุดเลย - ตัวพัฟที่ให้มาก็นุ่ม/ ยืดหยุ่นดี เป็นสีโบว์เอกลักษณ์ของMinnieด้วย - ไม่ได้กลิ่นความเป็นเคมีจากเค้าเท่าไร- ส่วนตัวผิงไม่ถูกกับแป้งคุมมันค่ะ ผสมรองพื้นงี้ จะไปด้วยกันไม่ค่อยได้ จะเป็นคราบ เพราะผิวที่แห้งมาก

ราคาน่ารักสุดๆ ไม่แพ้ตัวMinnie Mouse - 259 บาท เท่านั้นค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มาดู Lipstick กันบ้าง

U*star Minnie wonder dream comfort lipstick

มี 2 สีด้วยกัน แพคเกจที่ตัวกล่อง กับตัวลิปสติกเหมือนกันเด๊ะ (ตัวกล่องตรงใส่ลิปสติก พาให้นึกถึงSephora 555)

ไม่ใช่แค่ตัวแป้งที่มีSurprise ตัวลิปก็เหมือนกัน ไปดูกันเลย

เอาสะ ผิงไม่กล้าทาเลยค่ะ ต้องเอาด้านข้างทา กลัวโบว์Minnie จะหายไป 

ไปดูกันเลยว่าเมื่ออยู่บนปากจะเป็นอย่างไรบ้าง

แต่ที่ชอบที่สุดคือ เอาสีเบอร์ 2 ไว้ด้านในของปาก ส่วนเบอร์ 1 เอาไว้ด้านนอก เป็นการทำงานร่วมกันที่สวยทีเดียว

มาฟังคำเคลมกันก่อนค่ะ - ให้ลุคเรียบหรู/ Pigment เน้น/ สีสวยคมชัด/ ไม่ทำให้ปากดูแห้ง ตกร่อง/ มีวิตามินอี

รีวิวจากผิงกันเลยดีกว่าค่ะ - Package น่ารักมาก ตามระเบียบ/ แข็งแรง/ ตัวฐานของลิปสติกมีPoka dot อีกเอกลักษณ์ของมินนี่/ เปิดไปด้านในยิ่งSurprise มีโบว์มินนี่ปั๊มอยู่/ หมุนลิปสติกออกมาก็ลื่น ไม่ติดขัด - ตัวเนื้อลิป ดีค่ะ ทาแล้วสบายปากจริงๆ สีสวย ความสีแน่นไม่ได้เน้นมากมาย และที่ดีมากกคือ เค้าไม่Transfer คือ กินนามไม่ติดขอบแก้ว จุ๊บมือแล้วสีไม่ติดมืออกมา - กลิ่นของลิปไม่รู้สึกถึงความเคมี

ราคา 179 บาทเท่านั้น

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตัวสุดท้ายแล้ว

U*star Minnie peek a brow auto eyebrow 

จุดเด่นของตัวนี้คือ เหลี่ยมมุมของดินสอที่ถูกออกแบบมาแล้ว

และ ในดินสอ 1 แท่งให้อุปกรณ์ มา 3 ชิ้น

1. ตัวดินสอ 2. กบเหลากินสอ ที่จะให้ดินสอได้มุมอยู่เสมอ จะเป็นลักษณะเมื่อดินสอทู่แล้ว ก็เอาดินลากผ่านแล้วจะกลับมาคม มีมุมเหมือนเดิม3. แปรงปัดคิ้ว

พอเขียนแล้วจะเป็นยังไง (ข้างนึงเขียน ข้างนึงไม่เขียน)

มาฟังคำเคลมกันก่อน

- ปลายออกแบบมาให้เขียนง่าย ในทุกทิศทาง/ สร้างมิติราวกับขนคิ้วจริง/ สะดวกต่อการใช้งาน

รีวิวเลย- ตัวนี้แพคเกจ ไม่ได้น่ารัก น่ากรี๊ดเท่ากับแป้งและลิป  / แพคเกจแข็งแรงดี เขย่าแล้วไม่มีเสียง- ดินสอเขียนคิ้วนี้ให้ความรู้สึกเป็นWax เลย เหนียวๆนิดนึง/ เขียนคม/ ติดทน(มั่นใจ)/ ผิงชอบสีมาก อันนี้สีเบอร์ 2- ในความรู้สึก คิดว่าตัวแปรงปัดใหญ่ไปนิดนึง

ราคา179 บาท

#DisneyXUstar  #ตามหามินนี่ในเซเว่น 

ได้มินนี่น่ารักๆ ราคาเบาๆมาเป็นเครื่องสำอาง

วันนี้ขอจบรีวิวไว้เท่านี้นะคะ แล้วเจอกันใหม่ในกระทู้หน้า วันนี้ผิงไปก่อนค่ะ

Bye+++++++

LerLinPinGStyle

LerLinPinGStyle

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน

ก่อนอื่นผิงต้องบอกว่า ยินดีที่ได้รู้จักและดีใจ ที่ทุกคนได้อ่านข้อความนี้ค่ะ

ผิงหลงรัก Beauty world ชอบแชร์+review+แต่งหน้าลุดใหม่ๆ(ได้เท่านี้เบ้าหน้าจะพาไปได้คะ) และผิงชอบท่องเที่ยว(ทำให้มีของแปลกๆ ของที่เค้าลือกันว่าดี) ที่ชอบอีกอย่างคือ หาพวก Dupe พวกของแพงๆ

ที่แน่นอนที่สุด ของทุกชิ้นผิงรีวิวด้วยความจริงใจ

ฝากติดตามผลงานและ Welcome to my Beauty World ค่ะ

ขอบคุณค่ะ XOXO

FULL PROFILE